GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Mai có hi vọng đó các cụ ơi. Ai đang cash ở lại chơi với mình. Đừng bỏ mình tui cô đơn. :stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes

Lại mờ píc rồi hả

Tin đâu vậy bác?

GELEX.VN vừa hỏi trên fireant à?

Vix mua 15 triệu cp gex. Lên nổi ko a em

con nay ko veo gì

Nay thở được tí oxy, kg biết chiều sao

hi vọng ổn bác à

Thấy gex có dấu hiệu rsi phân kỳ, hy vọng em kh nhận định sai

1 Likes

Tím đi, tím đi, làm cây cho zui coi.

Trần rồi vừa mua lúc 17.95 :x

Má ơi, tím rồi, mừng rơi nước mắt

1 Likes

hôm qua có bác nào cắt lỗ ấy nhỉ, chắc dái ra máu mất :frowning:

Cũng mong là nó lên, được đái ra máu đây. sợ được vài nến lại cắm đầu

Phân kỳ thì sao bác ơi :v e thấy mn hay nói cái này mà e đọc ko hiểu

nó là đường xu hướng của giá khác với đường xu hướng của RSI

với ví dụ trên, sử dụng RSI 14. ta thấy hiện tại giá đã giảm so với đáy gần nhất, cho thấy xu hướng về giá là giảm. Tuy nhiên ở RSI, lại thấy xu hương tăng RSI. Điều này có nghĩa là số lượng phiên giảm trong 15 ngày đã ít hơn so với giai đoạn trước, hoặc biên độ các phiên giảm đã giảm so với đáy trước, hoặc xen kẽ các phiên giảm đã xuất hiện các phiên tăng bật mạnh=> đã có cầu. Tuy nhiên cái này cũng tùy, vì RSI là 14 thì thế chứ RSI rộng hơn thì lại cho ra kết quả khác

1 Likes

Bác xem đường em vẽ ấy, thường thì đường rsi sẽ biến động như đồ thị nến. Nhưng có chỗ đó đường rsi và đồ thị nến đi khác nhau.

Tui xem cũng ko hiểu nhưng tui đảm bảo với ông rằng con này vs con vix cùng 1 hội kéo nên nó đánh như vni :))) ông cứ xem mấy ông trên mạng nới vni ntn thì con này

1 Likes

Thì gex với vix chung chủ mà bác. Nói đánh theo vni cũng kh hẳn đúng, tại có những phiên giảm điểm thì gex lại xanh :))