GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

hôm qua có bác nào cắt lỗ ấy nhỉ, chắc dái ra máu mất :frowning:

Cũng mong là nó lên, được đái ra máu đây. sợ được vài nến lại cắm đầu

Phân kỳ thì sao bác ơi :v e thấy mn hay nói cái này mà e đọc ko hiểu

nó là đường xu hướng của giá khác với đường xu hướng của RSI

với ví dụ trên, sử dụng RSI 14. ta thấy hiện tại giá đã giảm so với đáy gần nhất, cho thấy xu hướng về giá là giảm. Tuy nhiên ở RSI, lại thấy xu hương tăng RSI. Điều này có nghĩa là số lượng phiên giảm trong 15 ngày đã ít hơn so với giai đoạn trước, hoặc biên độ các phiên giảm đã giảm so với đáy trước, hoặc xen kẽ các phiên giảm đã xuất hiện các phiên tăng bật mạnh=> đã có cầu. Tuy nhiên cái này cũng tùy, vì RSI là 14 thì thế chứ RSI rộng hơn thì lại cho ra kết quả khác

1 Likes

Bác xem đường em vẽ ấy, thường thì đường rsi sẽ biến động như đồ thị nến. Nhưng có chỗ đó đường rsi và đồ thị nến đi khác nhau.

Tui xem cũng ko hiểu nhưng tui đảm bảo với ông rằng con này vs con vix cùng 1 hội kéo nên nó đánh như vni :))) ông cứ xem mấy ông trên mạng nới vni ntn thì con này

1 Likes

Thì gex với vix chung chủ mà bác. Nói đánh theo vni cũng kh hẳn đúng, tại có những phiên giảm điểm thì gex lại xanh :))

:>>>lâu rồi đợt đó nó bị ngáo ah, gee vs vgc cũng chung chủ nó vẫn đánh khác :>>> con này mấy lão bên vix lái chứ 2 con kia bên lhacs lái ah

1 Likes

GEX lại ấm áp rồi

Nếu t6 đỏ nhẹ hoặc xanh mới ấm nhé

Bác chim lợn con POW hộ cái, đừng khen

Theo bác 5k POW. :grin: :grin: :grin:

múc là giàu :))

Tiếp tục Múc POW :slight_smile:

đợt rồi không phải nhờ pow chắc con ch.ó Tuấn Mượt nó mút hết cổ call của tôi rồi

Nay bắt đầu có xuất hiện dòng tiền mới. Tất cả các mã đều bật. Nếu thuận lợi có khi này VNI vượt 1200. POW lời dc mấy line rùi. Tuần sau chắc có cafe. :blush:

:)) mấy line gì, POW không vượt 18 tôi nằm cho mà đấm

POW là doanh nghiệp nhà nước đầu tư kém hiệu quả mặc dù hưởng lợi, sớm muộn sẽ có tin Cổ Phần Hóa. Múc là giàu

1 Likes

Nói điều này mong bác đừng giận, cá nhân mình nghĩ POW còn lình xình 1time nữa, vì bị ảnh hưởng nhiều từ tin Thế giới. Bao năm nay POW nó vẫn vậy, giá dầu giảm là nó giảm ngay, nhưng giá dầu lên nó còn lượn chán mới lên.
Giờ đúng là chỉ mong đc CPH như bác nói mới khá được, chứ cứ để mấy ông nhà nước quản lý thì còn ở vùng giá 1x dài dài…