Giá dầu giảm chóng mặt. Điều gì hậu thuẫn đà giảm mạnh của giá dầu?

Thanh toán kiểu gì, cũng k nằm ngoài hệ thống SWIFT.
Để lách một chút hàng theo kiểu tiểu ngạch thì k nói,nhưng số lượng lớn thì k thiếu cách để tracking.
Chẳng qua ngta nhắm mắt cho qua thui ah.

1 Likes

Tổng hợp tất cả lại thì cho kết quả chính xác nhất á :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Theo bác còn tăng tới khi nào.

1 Likes

Xời ơi, họ đang cầm thì cứ nói vậy. Điều gì khiến cho giá cổ phiếu bds tăng tiếp?

1 là lãi suất đang tăng dần, mỗi ngày tôi update về tình hình lãi suất và tỷ giá rồi vẫn còn nói kỷ nguyên tiền rẻ gì gì là k đúng. Tôi tracking hằng ngày chứ k võ đoán. 2 là tháng 9 này có nghị quyết mới về BDS, chỉ cần nhìn một loạt tập đoàn BDS lớn cam kết xây nhà ở xã hội lên đến vài trăm nghìn căn là biết đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn.

Có một hi vọng lớn nhất cho những người ra rả “kỷ nguyên tiền rẻ” là nếu Mỹ tăng lãi suất thêm 1.5% nữa, rất nhiều Quốc gia sẽ khủng hoảng, không phải chỉ mấy nước nghèo mà một số nước Châu Âu hoặc nợ công lớn sẽ dính đòn. KP tự dưng Nhật Bản bán ròng hàng trăm tỷ usd trái phiếu chính phủ Mỹ.

Một nước chuyên gắp lửa bỏ tay người, mượn gió bẻ măng như Mỹ liệu có tính tới việc ăn thịt đồng minh, thủ gom tài sản giá rẻ?

1 Likes

Có một điều chắc anh chị em k tin được, k thể tin được, k muốn tin được. Nhưng sau vụ THM thì doanh nghiệp BDS vẫn phát hành trái phiếu bình thường, và vẫn rất hút khách.

Nếu tăng không biết tại sao tăng, giảm không cần biết tại sao giảm thì lúc nào cũng được sống trong niềm hi vọng “bớt lỗ sắp về bờ” á. Cần tỉnh táo để nhận thức được tới đâu nên dừng, lý do là gì và lập kế hoạch cho nó mọi người nha.

Mục tiêu cuối cùng của Tư bản là Đồng tiền chứ ko phải Đồng Mình, sắp tới giai đoạn tư bản Mỹ xén lông cừu thì càng nhiều cừu càng tốt, cừu châu Âu càng béo.
Còn ở VN e thấy CP, NHTW đang cố giữ lãi xuất và tỷ giá, lạm phát khá ổn định, liệu ở VN sắp tới có xảy ra xén lông cừu ko bác, VN mình là XHCN mà?

1 Likes

Thì vẫn thanh toán qua SWIFT mà, nhưng dưới danh nghĩa trả tiền điện. Có điều mua nhiều điện nhưng luôn luôn phải cắt điện vì thiếu. Ngành điện nói là tổn thất 50%. Tổn thất cái gì? Chẳng qua là tiền dầu chiếm 1 nửa nên phải gọi là tổn thất điện.

Chả thế mà các đời thủ tướ.ng Iraq khi thăm mĩ đều phải hứa trước quốc hội mĩ rằng sẽ ko mua điện Iran nữa. Có điều khi về nước đố tên nào dám ko mua đấy. Ko mua thì mất mạng chứ đâu phải chỉ mất ghế nên đành nhắm mắt mua tiếp, nhắm mắt trả tiền tiếp dù ai cũng biết đó là cái gì

1 Likes

Cái đó mình biết thì bán nhà cửa đất cát đi all in rồi. Rẻ thì xúc, giá bn chốt phụ thuộc kỳ vọng mỗi ng!

1 Likes

=))! Để thời gian tiếp tục trả lời nhé cô em! :wink:

1 Likes

Bds có cung đâu mà giảm dc giá. Giai đoạn này khác xa gd 2008. Nhìn cả Hà Nội từ đầu năm đến nay có mỗi dự án Hud mê linh đấu giá. Còn dự án chung cư mới cũng tính trên đầu ngón tay

2 Likes

Cô em đó không hiểu chu kỳ hiện tại đang thiếu cung trầm trọng, tiền chưa bơm nguyên nhân sâu xa của nó là do giá dầu cao, chứ không phải là thôi không bơm nữa. Giờ dầu bắt đầu giảm rồi. Cổ bđs sẽ trở lại ngôi vua sớm thôi :star_struck:

1 Likes

bơm = đầu tư công, ko bơm qua ngân hàng.

1 Likes

Chịu bác ơi. Em nhìn liên thị trường. VN k đi ngược thế giới được đâu.

1 Likes

Ah mấy hôm trước có bài báo người đàn ông mua 1 ngôi làng tại Pháp có 6 ngôi nhà, 2 nhà kho, hầm rượu vang với giá 10k$.
Giờ em định móc lên cho các bác xem mà k tìm thấy đâu nữa ah.
Sang Pháp mua nhà thui các bác :grin: