[Góc Hỏi Đáp dành cho F0] Hỏi đi, Ngại chi!

Nghe nói trong TTCK có xuất hiện trường phái “Tâm linh", “Chiêm tinh"… dựa vào số trời định đoạt cho số dư tài khoản của chúng ta =))

Nhưng ơn giời, F247 tràn ngập cao thủ chứng khoán đây rồi, cần gì cứ hỏi thôi =))
Hỏi bất cứ điều gì mà các bác quan tâm liên quan đến kiến thức, kinh nghiệm đầu tư chứng khoán.

Trừ…… các nội dung nhận định thị trường, trừ tiếp nội dung review CP cụ thể (vì nội dung này có thể dễ dàng tìm thấy ở các topic khác trên diễn đàn rồi các bác nhé).

Việc giao lưu chia sẻ sẽ góp phần giúp cộng đồng F247 của chúng ta ngày càng lớn mạnh hơn. Mong cả nhà cùng ủng hộ nha :smiley:

Các bác có thắc mắc gì vui lòng comment ở topic này em sẽ giải đáp tất tần tật nhé ạ. Lưu ý : KHÔNG PHÍM HÀNG HAY TƯ VẤN MÃ Ở TOPIC NÀY NHA :heart:

24 Likes

Em xin phép hỏi lần 2 dc ko ạ, trc em đăng topic 1 lần r mà chưa dc thoả lòng ước nguyện :rofl:

Nói chung ý của em là: Em quan tâm đến 1 nhóm ngành nhưng k biết chỗ nào nó tổng hợp hết danh sách CP các ngành này lại không?

Fn mà có thắc mắc có được hỏi không bạn ei :))))

Như cá nhân em thì em sẽ tự tổng hợp theo tiêu chí của riêng mình anh nhé. Anh có thể tham khảo list này của em Dear

dạ mời bác đặt câu hỏi ạ :wink:

1 Likes

F lớp lá hỏi được không em ới .??

dạ được ạ ^^.

1 Likes

Khi nào anh lên được F mẫu giáo như em hì hì ::)) ??

1 Likes

Mình muốn đầu tư 1 cổ phiếu lâu dài thì nên tìm hiểu vấn đề gì để nắm giữ cổ phiếu đó

2 Likes

:wink: cái này lại châc cá nhân anh tự trả lời giúp em rồi ạ , tấm chiếu mới chải nhiều lần sẽ biêt thêm nhiều thứ. tất nhiên với sự nhanh nhạy của anh em tin là anh còn hơn cả f tiểu học đấy chứ :wink:

1 Likes

E muốn hỏi là thời điểm dịch ntn, cũng khá hoang mang, mà e thấy báo cũng nói về ngành thép với bđs, ngân hàng đang mạnh. Thì e đầu tư vào những ngành này được k?

2 Likes

Những yếu tố nào mình nên cân nhắc trước khi chọn đầu tư vào 1 cp nào? Ad cho e xin chút kinh nghiệm

:tulip:

Điều gì tạo nên giá trị của doanh nghiệp vậy ad? Mình thấy có nhiều group phím hàng lắm nhưng mà bạn mình lại bảo m đầu tư theo giá trị doanh nghiệp

Không phím hàng nhưng cho e xin vài mã e tiềm năng e nghiên cứu với ạ

FLC, ROS, AMD, ART, HAI, KLF, FHH, BAV nha bạn :))))

1 Likes

Giờ vào ngân hàng được k ad?

Vốn e tầm 100tr thì e nên mua nhiều những cp có giá thấp hay nên mua cp có giá cao hả ad?

Con nào đang tăng thì e mua xong n giảm, con nào đang giảm e hơi hãi thì e bán 1 cái n lại tăng lên luôn. Thế thì do năm nay là năm hạn của e à ad? Có con nào để mua xong thì n lên k ad