[Góc Hỏi Đáp dành cho F0] Hỏi đi, Ngại chi!

Fmaugiao ơi, a hỏi là sao em xinh thế :slight_smile:

5 Likes

em mở bảng điện của một công ty chứng khoán bất kỳ, họ có sắp xếp nhóm ngành đấy
Ví dụ dùng bảng điện Vndirect có mục này nhé

8 Likes

Fn bạn thắc mắc gì, Ad trả lời được sẽ rep 1 phần thêm góc nhìn xem sao

5 Likes

Cho mình hỏi @Fmaugiao có người yêu chưa :star_struck:
F247 kiếm đâu ra toàn hoa hậu chơi chứng khoán zậy =]]

Khi e mua cổ mà đang lỗ, thị trường lại dịch ntn thì e có nên bán hết cắt lỗ k

1 Likes

yếu tố giúp cổ phiếu nắm giữ lâu dài là giá trị nội tại doanh nghiệp và dự phóng tương lai tăng trưởng
Ví dụ bạn mua bds thì chắc chắn việc đầu tiên để ý trọng tâm là địa thế, vị trí của bds
Còn đầu tư doanh nghiệp yếu tố chiếm trọng yếu là lợi nhuận và lợi nhuận

5 Likes

bác cho e xin đường link với

úi chủ thớt có phải chị Hằng Hotgirl của VPS không vậy, ngưỡng mộ quá

1 Likes

Thời điểm dịch thì như em thấy, chúng ta và thế giới đã chứng kiến hơn 1 năm nay. Cụ thể nước ta đã có 4 làn sóng dịch xảy ra, và chính phủ sau mỗi lần đều kiểm soát rất tốt, lần thứ 4 này số ca nhiễm đang giảm dần, cho thấy tín hiệu dập dịch và khoanh vung ngăn khả năng lây nhiễm cộng đồng.
Còn về xét đầu tư thì nhóm thép, ngân hàng đang là tiêu điểm dòng tiền từ kết quả kinh doanh quý 1 tích cực tăng trưởng mạnh, xu hướng tăng nhóm này vẫn tốt
Ngắn hạn có thể gặp lực điều chỉnh chốt lời, quan trọng là em chọn thời điểm để vào có vị thế giá tốt

5 Likes

Yếu tố doanh nghiệp làm lĩnh vực nào, hiểu rõ sản phẩm, dịch vụ cũng như cơ cấu doanh thu lợi nhuận của doanh nghiệp

4 Likes

Giá trị doanh nghiệp được thể hiện qua việc lợi nhuận mang về làm gia tăng giá trị doanh nghiệp
Điều đó sẽ ngày càng tăng lên nếu doanh nghiệp duy trì đà tăng trưởng doanh thu lợi nhuận, mở rộng kinh doanh, mức độ cạnh tranh lớn và định vị thương hiệu

4 Likes

Đầu tư cổ phiếu chính xác là sự kỳ vọng. Hơn nữa là đầu tư dài hạn thì bác cũng cần phải có căn cứ để tin rằng về lâu dài cổ phiếu đó sẽ sinh lời.
Khi chúng ta xác định nắm giữ lâu dài thì chắc chắn sẽ bỏ qua những biến động ngắn hạn của thị trường và cái mình quan tâm đến là giá trị thực của cổ phiếu đó.
Có 1 số yếu tố em quan tâm nếu cầm dài là :

1. Hoạt động kinh doanh tốt, ổn định
  2. có chia cổ tức đều dặn bằng tiền hoặc cổ phiếu
  3. Kinh doanh của công ty có lợi thế cạnh tranh bền vững
  4. Lãnh đạo công ty có tâm, có tầm
  5. Hoạt động của công ty tăng trưởng đều đặn. Ngành nghề ko đi ngược xu hướng thời đại (vd ko ô nhiễm môi trường…)
  6. Cơ cấu doanh nghiệp có các tổ chức, quỹ tham gia (chứng tỏ tốt bền vững vì sự đánh giá của họ là khách quan và rất bài bản, khoa học khi đầu tư)
    Thường nếu em xđ nắm giữ dài hạn thì thị trường chung càng chỉnh mã hàng mình cầm vẫn rẻ thì mình vẫn cứ gom thêm thôi ạ , gom nhiệt tình
3 Likes

Thank bác

Đây ah

6 Likes

thank kiu bác

Cám ơn bạn. Mình muốn hỏi thêm là các báo cáo tài chính của doanh nghiệp nên tập trung nghiên cứu về vấn đề gì. Và đầu tư lâu dài có cần phải tìm hiểu về ptkt ko

Có dấu hiệu nào cho thấy mình đang đu đỉnh không bạn :laughing:

2 Likes

đồng quan điểm ạ. Quan trọng là thời điểm ra vào nữa. vote thép câu chuyện vẫn còn nhiều

2 Likes

baank tiềm năng còn nhưng điểm vào k tốt. Quay lại chủ đề chính a còn câu hỏi nào cần giải đáp về kiến thức k ạ