HAG bánh vẽ hay siêu cổ phiếu?

nhìn Hag sơ sơ ndt bình thường tay mơ cũng thấy nó tốt lên từng ngày,sơ sơ hng trả hag 2k tỏi,bán cổ hng thu về 1k tỏi,phrl thu về 1200 tỏi sơ sơ vậy thôi là thấy nợ giảm đi nhìu rùi.dien tích trồng chuối ngày càng tăng>dthu/lnhuan tăng,nuôi heo ngày càng nhìu giá vốn thấp là lợi thế lớn,cứ tính sơ sơ lãi 3k tỏi thôi eps cũng tầm 3k,pe 10 thì 3x.Tay mơ non nớt như tui còn thấy dc nên Hag giai đoạn này mong giảm sâu chỉnh mạnh là ko có,nó đi ngược tt đó

1 Likes

Chào bác, theo mình là sắp điều chỉnh vì RSI phân kỳ âm và thị trường cũng vào vùng cản mạnh rồi bác à. Bác nên chú ý đoạn tới HAG chỉnh thì sẵn tiền để múc nhé. Còn HAG mình kỳ vọng là cổ phiếu HỒI SINH TỪ VỰC THẲM, nhưng chắc chắn quá trình hồi sinh này sẽ cần nhiều thời gian và khó khăn bác à, đợt chỉnh sắp tới là ví dụ chẳng hạn!

Chào bác, đây chắc chắn là những khó khăn mà HAG phải giải quyết trong quá trình tái cơ cấu. Trong nhưng năm qua, bác theo dõi thì tỷ lệ nợ của HAG đã giảm rất nhiều lần so với mức đỉnh trong quá khứ. Với có vụ hồi tố năm ngoái của HAG mình thấy thông cảm được, vì doanh nghiệp nào vào hoàn cảnh đó cũng làm như vậy thôi. Còn chiến lược kinh doanh của HAG thì đang có những kết quả nhất định rồi. Mình khách quan chứ không thiên vị!

1 Likes

Vâng, bác phân tích nhưng yếu tố cơ bản như vậy không sai. Nhưng lợi nhuận năm nay của HAG sẽ không đạt được 3k tỷ là chắc chắn. Theo kế hoạch của HAG năm nay được 1120 tỷ, còn nếu tích cực hơn thì cộng thêm 20% là tầm 1400 ~ 1500 tỷ bác à. Nên mình thấy giá hiện tại đang đắt so với triển vọng trong năm nay của HAG!

Hay qúa bác

Lại mấy anh, lợi nhuận 1000 tỷ cũng kêu ít. Sao tham thế, nói bầu Đức đi cướp ngân hàng cho rồi. Hôm nay quá may là nó chất 10 mấy tr giá sàn. Nèn thấy an tâm rồi vậy là lượng cổ thoát đc giá cao thấp hơn so với dự kiến . Thứ 2,3 mà bán sàn thì ok rồi. Chiến thuật chất giá sàn cao kỷ lục để ngăn thoát hàng ở mọi thời điểm đều hiệu quả. Tuần sau muốn thoát thì mới cho. Quá hay.

tui tính giá 9 có thể xuống tiêng

1 Likes

HAG đã được phản ánh vào giá tầm 12,13 ai mua 14,15 là hố rồi, nhưng đó là giá dành cho kết quả mỹ mãn cho cuối năm , nếu quý 3 hoặc quý 4 kết quả không tốt thì tạch tạch tạch về đâu thì không biết phải định giá lại !

con hàng game, ko có tổ chức nắm, hết game lại như dig ceo l14 ros flc thôi

Chậm nhất thứ 3 là cửa sàn mở. Còn thứ 2 là mở nhẹ trong phiên. Giá 10 thì chắc cũng có người mua. Nên khả năng cao còn kẹt hàng 2 phiên.

Các bác xem thứ hai có cho thoát hàng không

Vẽ thật mà, định giá hợp lý tầm 5-6k thôi.

Nếu mua HAG với giá 15.000/cp thì sẽ nhận được:

1. Lỗ lũy kế tổng cộng 3.900 tỷ đồng tính tới 30.6.2022. Có nghĩa rằng nếu đứng ở góc độ là 1 người góp vốn vào công ty thì lúc này bạn đang cố gắng cày để lấy lại vốn chứ chưa tính tới chuyện sinh lãi.

2. Tổng tài sản: 19.200 tỷ đồng và còn chông chênh hơn nữa là tổng tài sản này lại được tài trợ bởi nợ khổng lồ . Lấy tiền nợ để đổi lấy khối tài sản …!

3. Tổng nợ: 14.600 tỷ đồng. Trong bối cảnh lãi suất ngày càng tăng như hiện nay thì sẽ gây lên áp lực về chi phí tài chính lớn cho HAG vốn dĩ đã rất áp lực trong nhiều năm qua.

4. Vốn chủ sở hữu: 4.600 tỷ đồng, tương ứng với mức P/B = 3 lần là một mức giá quá đắt đỏ cho một doanh nghiệp chưa định hình được vị thế trên thị trường, BLĐ không có tầm, lợi thế cạnh tranh kém…

1 Likes

Nhìn giá trị thật trên cafef con HAG rõ là 4780 vnđ mà

Lùa ai?

Hag lùa ae y như dig nhỉ, lập cả room ■■■■■■■■ lùa xong giờ xóa rồi

Về giá 6 ủng hộ 100 cổ =))

1 Likes

vào được chƯA

Hiện tại chưa có gì khiến HAG thành siêu cổ phiếu được

Hôm nay nó lại lên cái gì càng sợ càng dẽ lên.

Tâm sự dành cho cổ đông đang kẹp hàng HAG