HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Bạn chủ pic xiga sang L18 DXG cũng ko phải dễ xơi đâu nhể.

L18 là câu chuyện dài hạn 1 - 2 năm nữa khi hạch toán dự án Bắc Cầu Hàn chứ ngắn hạn chưa có gì đột biến. Còn DXG cổ phiếu loãng, có tính đầu cơ nên chỉ phù hợp đánh theo sóng thôi. Mà vừa rồi thị trường chung xấu, mã BĐS nào chẳng giảm 50 - 60%. Tuy nhiên khi tất cả cùng giảm như vậy thì HDC lại trở thành quá rẻ. Vốn hóa HDC 3k - 4k tỷ mà ko đầu tư thì còn đầu tư mã nào ngon hơn?

7 Likes

Chênh áp suất và thủy triều rút khi bán tháo xảy ra. Gỡ dc thanh khoản tốt, tây mua nữa ch

Nhịp sập vừa rồi là cơ hội cho nhà đầu tư cơ cấu lại danh mục. Nhiều đội đã sút các mã BĐS khác để nhảy sang HDC đấy.

3 Likes

Câu chuyện này sớm muộn phải nhìn ra thôi.

1. Năm nay là câu chuyện làm thật ăn thật, không phải cứ mang đất ra đếm.
  2. TT thanh khoản yếu, nên chọn CP cô đặc mà chơi
1 Likes

chuẩn, sút mấy cổ lừa, xúc HDC

1 Likes

Đừng kỳ vọng quá full magin nó đạp cho mất hết mới chịu đánh lên

2 Likes

HDC có dự án nào sắp mở bán k bác?

Hiện tại đang mở bán Ngọc Tước II, The Light, Tây 3/2. Sắp tới sẽ mở bán Đại Dương và Khu biệt thự Trần Phú, xa hơn chút thì Long Điền, Đông 3/2 và Phước Thắng bạn nhé.

2 Likes

Mình có đảo khá nhiều DIG sang HDC vì thấy HDC bật mạnh hơn, Him Lam táng cho nhỏ lẻ cầm nhiều quá

chưa vào sóng lại thì căn con nào hồi mạnh hơn mà gỡ lỗ chứ bác

1 Likes

Ohoh fl con nào hay ae theo vs ;))

1 Likes

Bà Rịa - Vũng Tàu dẫn đầu cả nước về thu nhập bình quân - VnExpress.

TTCK cạm bẫy giăng đầy. Muốn kiếm được tiền thì tự tìm hiểu cho kỹ trước khi xuống tiền, đừng để đến khi thua lỗ thì đi đổ lỗi cho người khác.

3 Likes

AE đã tham gia vào CK là chấp nhận cuộc chơi của nhà tạo lập. Cổ phiếu có tăng thì sẽ có giảm. Không nhà đầu tư nhỏ lẻ nào có thể thay đổi được xu hướng của cổ phiếu. Vậy nên phải tự xây dựng phương pháp đầu tư cho riêng mình và đừng đặt niềm tin tuyệt đối vào bất cứ ai trên TTCK này. Điều quan trọng là phải biết cách quản trị rủi ro, khi thị trường có diễn biến xấu thì cổ tốt đến mấy cũng khó đi ngược xu hướng thị trường chung mãi được nên cần phải hạ tỷ trọng cổ phiếu ở mức hợp.
Nhịp sập hầm của thị trường vừa qua là bài học xương máu cho các nhà đầu tư. Ai không quản trị rủi ro được thì cháy tài khoản. Không riêng gì cổ đông HDC mà rất nhiều nhà đầu tư cầm cổ phiếu khác cũng vậy.

10 Likes

HDC vào nhịp đập tăng trưởng lại chưa chủ thớt? Đợt này nhiều người thay máu lại danh mục và HDC là sự lựa chọn sau cơ cấu.

Margin cao, cổ phiếu đang tăng nóng chính là công cụ để cty ck, tổ chức, quỹ, hay đội short thịt nhà đầu tư F0. Sau đợt này e mua tiền thịt ko vay margin nữa, sợ đến già

Công ty vẫn tăng trưởng lợi nhuận đều tối thiểu khoảng 28%/năm trong 5 năm tới. Cổ phiếu thì giảm về vùng định giá rất rẻ (vốn hóa 4.000 tỷ đồng = Lợi nhuận lũy kế 5 năm tới). Còn việc cổ phiếu có tăng hay ko thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố bạn nhé.

4 Likes

Bạn so lnst quý 1 năm nay và quý 1 2019 sẽ thấy sự tăng trưởng vượt bậc và 5 năm tới con số sẽ khác biệt hơn rất rất nhiều.

Thanks các bác chia sẻ thông tin nhé.