HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Cặp đôi HDC - DXG cứ lầm lũi đi lên vượt mọi trở ngại

2 Likes

DIG bị ae bỏ lại rồi :frowning:

cường cuội giờ ai tin mà chơi nữa bạn ơi!

HDC cũng đk mua 3tr mà sau cũng đâu có mua đâu bác

đăng ký mua dưới giá 40 thôi b. giờ sắp 5x

HDC đăng ký mua là cổ phiếu quỹ, dùng tiền của công ty mua. Và lại công ty đăng ký mua có ghi rõ là giá mua tối đa 40k/cp, ngoài ra còn phải được UBCK đồng ý cho mua thì mới mua được. Vì không đáp ứng được cả 2 điều kiện là giá cổ phiếu dưới 40k và UBCK chưa đồng ý nên công ty hủy quyết định đó.

P/S: mình không muốn dùng tiền của công ty (của cổ đông) để mua cổ phiếu mà tiền đó để thâu tóm đất, triển khai dự án sẽ tốt hơn nhiều.

8 Likes

phải hiểu tiền cá nhân và tiền cônt ty nó khác nhau, công ty có nêu rõ ràng là trên 40k thì ko mua, mình phải đặt dấu hỏi nêu lấy tiền công ty mua thì sẽ mất lượng tiền để không, trong lúc đang còn phải hđv bằng cách vay bank. Nếu cty dùng tiền mua cổ phiếu quỹ thành công thì đến 1 thời điểm cty cần tiền thực hiện dự án, và đăng ký bán cổ phiếu quỹ để lấy tiền làm ăn, chim lợn lại bảo là úp bô à, là mua thấp rồi lên cao bán.

Mua cổ phiếu quỹ thì sau đó huỷ và giảm vốn điều lệ tương ứng, không giữ lại để sau đó bán.
Khi cổ phiếu cty giảm, bld thấy việc mua lại cp có lợi hơn thì sẽ làm. còn khi giá cp đã bình ổn thì theo mình dành tiền để đầu tự án sẽ có lợi cho cty và cổ đông hơn.

1 Likes

cũng hợp lý

nói chung DIG sau này có ngon đi nào chăng nữa, thì 1 lần mất tin thì khối người họ ko đặt niềm tin vào đó nữa đâu. có thể anh đụng chạm anh em cổ đông diger chút nhưng nó là sự thật

Dig mà phang

HDC cũng ngọt lắm! Mã nào cũng ngon. Tiếc méo có tiền mà húp thôi bác.

Ôm hàng vùng 59-62 trc chia , giờ rụng mịa nó hết từ lâu rồi, lấy đâu ra hàng mà bán

HDC ngon thật. Quá uy tín luôn. Nhìn thấy mà hết lực.

1 Likes

đừng lôi hình ảnh ra lùa gà, thế thì bank lôi số liệu ra để kỳ vọng à

DIG k mua hnay sau sẽ hối hận

Vậy bác múc chắc giàu sang tột đỉnh rồi. Bác diễm phúc nhở

1 lần mất tin, vạn lần mất tín, bác cứ ngẫm cho thấu đi, đừng vì đam mê mà làm hỏng cả quá trình đầu tư

Mình đi thực tế khảo sát các dự án dig,khủng long hồi sinh,quỹ đất giờ đc dig mua mở rộng hơn lúc còn thuộc nhà nước bàn giao rất nhiều,giá này k mua là bỏ qua cơ hội đổi đời

Khả năng cao hnay vượt kháng cự 50. Vượt là Robot lại phát tín hiệu múc kkk

2 Likes