HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Giá này HDC có 4200 tỷ vốn hóa, bán thì cũng quá rẻ, và ko cần thiết phải bán, nhưng mua thì cũng chưa hấp dẫn thật, PE =10, nhưng ban lãnh đạo chia 10% lợi nhuận sau thuế, hơi tham

3 Likes

Kg phải rẻ hay đắt mà là đu bám quá nhiều đánh như hàng chợ kaka
Tôi nói rồi thôi k nói nữa kẻo mấy lão kia vào chửi
Bye các bác

1 Likes

Nửa tháng giảm 30%, hãm thật. Cty ko phá sản

1 Likes

Cty không vấn đề nhưng bđs đang đóng băng do dòng tiền bị hạn chế. Kinh tế khó khăn, ảnh hưởng từ thế giới,….
Giờ chọn vài DN tốt rồi chờ đợi điểm mua thôi!

Mâu thuẫn vãi, cty ko vấn đề mà bđs đóng băng, hàng ko bán được, chi phi vận hành tiêu tốn thì lỗ lòi ra chứ làm sao mà ko vấn đề kkk. Chẳng qua là đất thì ko thối, vứt đó, lợi nhuận thấp đi thì sang năm hoặc 2,3 năm nữa nó bán ra tiền lo gì

bị ép bán chưa các cụ, e đỡ giá cho…

Các cụ bị quan quá nhỉ, đấy là tín hiệu tốt rồi kkkkk

1 Likes

Chiều nay hàng T+ nó về nó xả thì cứng kkk

Các DA vẫn đang triển khai như kế hoạch, bán hàng có thể bị ảnh hưởng. Tín dụng bóp lại nhưng vẫn có hạn mức cho các DA của chủ đầu tư tốt, uy tín.
Bđs chu kỳ này giá khó giảm giá vì cung rất ít, chỉ trầm lắng lại 1 thời gian thôi.
Đầu tư công sẽ là động lực cho chu kỳ tăng giá mới cho ngành bđs.

Vịnh ơi, chú chửi a khi a bán Hdc 55. về 30 a lại cứu TVHDQT bị call margin nhé

1 Likes

Quào tay to xuất hiện rồi, vậy là có lực đỡ rồi ae ui :rofl::rofl::rofl:

Bái phục người anh em, sao lại phải đi chửi, đáng lẽ phải học hỏi chứ, mặc dù mình vẫn cầm nguyên HDC vì dốt lên mới phải chịu kkk! Giờ này TVHDQT chắc phải đi cày tiền nộp chứ không thì giải chấp chết mẹ, không lúc đó lại đéo còn cơ hội lên thanh minh là ko bán tài sản nhể

56 không bán, giờ phải trả giá khi mất gần 20 giá cổ phiếu :frowning:

1 Likes

tôi đây 110 còn ko bán, 56 ăn thua gì.:)))

Đề nghị ông Xì gà đổi pic thành cổ phiếu thường, vượt khó đi, siêu cổ người ta dễ nhầm tưởng, siêu cổ cái méo gì, bán như quá hàng anh Q, mà ma nó thèm mua kkk

1 Likes

bác nghe vẻ sốt ruột nhỉ, cảm thấy ko đủ tin tưởng thì bán đi thôi, hay sợ bán xong nó lại chạy à

Đây là hệ quả của tham gia quá nhiều hội nhóm, nghe quá nhiều thằng tự sướng ru ngủ, đặt quá nhiều niềm tin vào cty, kkk

Thôi bán gì bây giờ

Giữ mấy chục k làm kỉ niệm vậy coi như mua miếng đất nông nghiệp sổ chung 100 người/sổ ở vũng tàu vậy

Hdc sàn cứng.nhìn qua dig mà thấy đau lòng :smile: