HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

cầm hdc từ năm ngoái trước lúc chia cổ tức , bán gần hếtn DIG vào ôm HDC sóng gió giã cho mật xanh mật vàng các bác ạ ,

1 Likes

chưa từng có đợt đánh ce liên tọi như hiện tại == Tự dưng thấy lạ ghê.

1 Likes

Chúc mừng AE ăn HDC nhịp này nhé.

3 Likes

Nhìn lại những đợt đầu sóng bjo cũng có dòng tiền thông minh vào đẩy kiểu này. Dòng tiền lớn luôn để lại dấu vết, chứ anh e nghĩ nhỏ lẻ đủ tiền kéo mười mấy triệu cổ đánh ko thèm chỉnh hả?

Vẫn còn hàng dài hạn chứ bác xì gà?

Tiền lớn nó đẩy đó bác. Nó gom mấy tháng kiệt vol rồi đẩy 3 trần.

Đợt này đang mải đánh hàng khác, định tháng sau quay lại thì nó chạy nhanh quá nên lỡ tàu rồi bác ah.

2 Likes

Mình cũng nghĩ vậy. Toàn đẩy đầu với cuối phiên mấy ông lên đc tàu đâu. Phải theo rất sat hoặc liều may vào kịp :slight_smile:

đánh kiểu đó mang tính đầu cơ thui bác

Thấy mấy live stream toàn gào rú nhìn nó phi chứ vào thì sợ upbo mà nhìn thì tiếc. Nói chung hdc nhịp này thấy nhẹ tàu nhất nên phi ác. Mời bác lên tàu vs anh em sau sóng 1 này nhé.

2 Likes

TỪ mai giá mấy thì vào nhỉ ??? lần trước nhỡ tàu

1 Likes

Ở 1 góc độ nào đó cp nào chả có tính đầu cơ. Lúc nó đi nền là đầu tư gom hàng đó có ông nào muốn gom? Với lại lúc tt đỏ thấy nó giữ giá cũng rất tốt nữa, nên chỉ cần mấy ông t+ ra hàng xong phát là lại phi. Thế nên trong sóng uptrend nhiều khi F0 lại lãi hơn cao thủ, vì họ liều :))

1 Likes

ngoài HDC bác đánh giá dòng và mã nào nhịp tới?

T đang gom than với bank trụ. Cũng đc ít rồi ko biết có đủ hàng ko.

1 Likes

Cái đo khó nói, thế mình mới bảo F0 có khi lãi hơn cao thủ là thế. Mua giá nào ít quan trọng hơn bán giá nào bạn ạ. Đầy ae ở đây vẫn còn đang âm mà họ vẫn còn ôm cơ.

1 Likes

E mua VCB,bác đánh giá sao?

Vcb cũng ngon nhưng định giá hơi cao rồi, mình gom bid. Từ vùng này đến 48, bank thì không kì vọng ăn bằng lần nhưng lành hơn.

mình mua theo tăng trưởng và dòng tiền

Mua theo cái gì thì cơ bản về dài hạn cổ cũng tăng theo giá trị thôi. Bạn nghĩ là công ti nửa triệu tỉ vốn hoá thì tăng đc đến bao nhiêu? 1 triệu tỉ à? Tiền ở đâu mà kéo. Chính ra vcb đợt này cũng làm index méo mó đi nhiều đấy, mặt bằng cp bds h ở tầm vnindex 1000 1100 thôi.

bác nhận định vcb và bid lên được nhiêu từ nay đến cuối năm?

1 Likes