HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

bđs thường bùng nổ vào cuối năm, chí ít là quý 3. Giờ mà chia cổ tức ra thì giá trung bình mình cũng 2x làm quái gì phải sợ cứ dấm dứ như vầy mấy thánh đau khổ chửi bới hết lúc đó giá mới lên

Gửi thì được nhưng không điều tra được gì đâu mà lại còn khiến blđ mất tgian thêm. Tuy nhiên việc này cũng hay nên góp vào quy trình cty.

Ko muốn tranh luận thì có thể ko bình luận. Chứ lúc nước sôi lửa bỏng vậy lại xoá pic thật ko nên nhiều người sẽ có tâm lý tiêu cực nghĩ nội tại cty có vấn đề gì

1 Likes

Ai nhận định nào tự quyết thôi. Chứ nghe hô hào chết cả lũ

1 Likes

Bác đó cũng là cổ đông như bao người khác thôi chứ có phải lãnh đạo cty đâu mà bác sợ. Chia sẻ với bác chiều này bác Liên đã nói doanh thu, lợi nhuận, kế hoạch đầu tư của cty vẫn tốt và ổn định nhé, bác Liên còn nói cp đang chịu áp lực quá lớn vì chỉ riêng the light city giai đoạn 1 đã bằng vốn hóa hiện nay rồi. Nếu bác muốn biết chi tiết nhiều hơn bác có thể đến cty đặt lịch họp vs giám đốc công ty dựa trên nguyên tắc là cổ đông bác nhé.

Kha khá các cổ đông từ đợt bác A9 thoái chắc k chịu được cú giảm này nên bán ra, cần lắm 1 cổ đông lớn mua vào lúc này thì chắc tâm lý mới ổn định lại được

Mình nghĩ bác Vịnh simdep vẫn giữ vì bác ấy thuần tích sản. Trong room ■■■■ bác ấy vẫn rất tâm huyết với HDC. Nhưng cổ phiếu giảm 6-70% như vậy ai cũng buồn, bác ấy chắc ko muốn đọc nhiều điều tiêu cực ảnh hưởng đến tâm lý thôi.

Khi cổ lên thì không sao nhưng giờ thì rõ ràng là đang có xung đột lợi ích, xung đột về quan điểm đầu tư của các tay to giữ HDC từ giá vốn 1x 2x mua liên tục gia tăng, và những người chốt từ vùng cao và vào lại.
Suy cho cùng họ cũng chỉ là các cá nhân, không phải các Quỹ đầu tư nên việc xảy ra như vậy là bình thường.

sáng nay lại bị táng sm các bác ơi :((((((

Mua dần HDC được rồi.

Mời bác cứ mua,mình chưa vội, cp bds sẽ còn khó khăn nhiều, cứ chờ đợi 2023 xem sao đã, đuôi cá xương nhiều thịt ít, khi nào vol nhỏ và đi ngang chán chê thì nhặt dần

giá ngon rồi

Vẫn x3 giá trước covid đấy

1 Likes

nhặt dần thôi

Mình đây, thấy ae nhắc. Mình mới có con thứ 3 vài ngày, nên cũng bận hơn. Mình mua HDC từ 2019 và năm nào cũng gia tăng sở hữu, vẫn kinh doanh bình thường bên ngoài và mua thêm. Mình out nhóm vì nếu ae đã là cổ đông thì không nên cà khịa các cổ đông nắm giữ. Người kiểm duyệt nhóm ham mê đi cà khịa người khác nào là đi “cứu cháy”, rồi chê ae cổ đông khác chia 2 chia 3 tài khoản.
Mình không thích ở 1 nhóm mà không cung cấp thông tin mà chỉ nói về giá, cà khịa ae nắm giữ, giống như họ đang ôm tiền và muốn chim lợn. 1 nhóm hoạt động không có tôn chỉ, không có quy định, thì mình out tránh mất thời gian. Trước nay mình chỉ ở nhóm các ae đầu tư giá trị phân tích dn và nắm giữ là chính.
Mình có công việc bên ngoài có thu nhập tốt, nên mình ôm nắm giữ vẫn thoải mái chi tiêu và mua gia tăng. Nhưng mà 1 số ae, chắc họ full-time đầu tư, nên họ phải lướt lát, nhưng họ không có tự trọng, sáng nhổ chiều liếm, chim lợn thứ làm họ giàu lên chỉ để mua rẻ thêm được mấy đồng.

Với mình tăng giảm chỉ là ngắn hạn, nên cũng ko có bất cứ vấn đề gì với cả cổ phiếu hay tâm lý cả, cuộc sống vẫn rất bt.
Có điều, nhắn ae là mua cổ phiếu là đầu tư vào dn, chứ ko phải mua hay bán vì 1 ai, vì vậy nên cũng đừng để tâm chuyện vài ae out nhóm hay gì cả mà phải ngẫm nghĩ. Mấy cái này chỉ là thông tin nhiễu trên thị trường, tốn năng lượng khi nghĩ ngợi mà ko để làm gì. Khi doanh nghiệp phát triển, tất cả đều sẽ ngon hết thôi.

21 Likes

Mình cũng out room nhưng lý do chính là vì Room bị loãng do Admin cho mn bàn luận ngắn hạn nhiều, mất đi các chia sẻ kiến thức đầu tư. Mà nhóm chia sẻ kiến thức thì quý chứ room môi giới thì nhan nhản, nên room đã đánh mất giá trị gây dựng rất lâu mới có.
Vịnh có hơi nhạy cảm ko, vì mình thấy Admin cũng bình thường, không đến mức tệ như Vịnh nói, hay ở diễn biến nơi khác mình không rõ.

Vịnh lập room đi, chia sẻ thông tin để anh em vững tin. Mình thấy các chia sẻ của bạn dễ hiểu, chân thật, có cái nhìn bao quát giá trị :grinning:

Có room khác từ xưa của a Tuấn Anh mà. Mình vẫn trong room đó cùng cán bộ công nhân viên công ty.

2 Likes

E biết sâu hơn vài thứ đó :smiley: Tệ lắm nhưng e ko nói đâu.

3 Likes

Tiếc quá topic HDC của bác cũng bị xoá! Đọc comments của bác thấy học đc nhiều thứ. Hi vọng bác chia sẻ cho anh em nhỏ lẻ được biết những thông tin quan trọng về HDC trong topic này! Rất mong chờ đc nhận những thông tin bổ ích từ bác! Cảm ơn bác nhiều.

1 Likes