HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Đã xác định lăn chốt rồi mà vẫn bán tháo mạnh thế nhỉ

Bị ép bán. Súng kề mang tai r

Giá này còn gần x3 so với trước dịch,khi đó giá 1x đấy, chia cp 2 lần 50% rồi, giá 29k ko hề rẻ đâu,về 1x hãy cân bằng hãy xem xét, cứ sàn thế này mấy cụ đếm cua sẽ còn callmg tiếp

Lấy giá cũ 1x trừ 2 năm cổ tức 50% đi đã mua cho chắc, nếu 2 năm như cty đứng im ko làm gì thì 1x/2 vẫn có thể

Cty vẫn tăng trưởng tốt chứ có đứng im đâu mà bác so với giá trước dịch

Họ mn mua với giá trước dịch cơ, và bỏ cả công cầm 2 năm đi, trừ 50%. Sau đó trừ chiết khấu mấy chục % nữa cho châc

So sánh giá cổ phiếu HDC thời điểm này so với thời điểm trước covid là không hợp lý vì nội tại doanh nghiệp tốt lên rất nhiều. Giá đất The Light tăng gần 2 lần so với thời điểm đó, trong khi công ty lại thâu tóm thêm dự án mới Long Điền, đền bù Phước Thắng, Wonderland, tình hình tài chính lành mạnh hơn (dòng tiền từ bán The Light, Ngọc Tước II, Đại Dương). Việc cổ phiếu HDC giảm là do thị trường chung xấu, đặc biệt là các mã BĐS. Hiện tại vốn hóa của HDC là 3.000 tỷ, chưa bằng lợi nhuận dự án The Light, P/E fw2022 chỉ ở hơn 7 lần (thấp nhất dòng trong số các DN BĐS có tăng trưởng lợi nhuận qua các năm).

13 Likes

Giá này mà vẫn bán lấy dc lạ thật cụ nhỉ. Thấy cung vẫn ào ạt quá

1 Likes

HDC hậu covid quá dã man

Còn ai bán nữa đâu bác, ngoại trừ forcesell hay còn điều gì trong đó nữa

Thuận theo tự nhiên đi bác, vài ngày nữa kết thúc quý 2 sang quý 3 cty múc về cất kho thì lại đua xanh tím

1 Likes

Cứ đà này thì vài ngày nữa nó dài như vài năm vậy bác ạ.

Thị trường rơi mạnh vào giữa quý 2. Muốn triển khai mua cổ phiếu quỹ cũng mất thời gian đăng ký chứ đâu phải thị trường vừa rơi đã thông cáo mua luôn được.

1 Likes

Cảm ơn bác Xiga! Có xèng ta lại tích sản. Chờ ngày thị trg đưa HDC về đúng giá trị.

1 Likes

https://static2.vietstock.vn/vietstock/2022/6/21/20220621_20220621___hdc___tb_gdcp_tclq_nnb___ctcp_dau_tu_thien_anh_minh.pdf TVHĐQT bán giải chấp cmnr

qua rẻ rồi

Mình quý cổ đông HDC ở cái tính đàng hoàng, bán vì giải chấp thì nói là bán vì giải chấp. Cuộc sống vẫn đi về phía trước thôi.

1 Likes

Chuyện bình thường đấy là rủi ro vận hành từ cty của bác đấy phải chịu nên chả việc gì phải quan tâm, tuy nhiên có gì nói đó là tốt. Bao nhiêu tin xấu đã ra rồi quý 3 thoải mái thui.

1 Likes

Mình đã đề cập rồi cp bds còn chưa ngóc đầu lên đc đâu, tới đây còn mệt nữa, khi đó còn nhiều cụ tay to tay vừa vừa mua đtu đếm cua cũng ko chịu nổi phải bán giải chấp,khi nào vol bé lại, loanh quanh 3-6 tháng hãy mua dần, giờ lau dàn liên tọi, vol toàn to bự, hãy kiên nhẫn chờ đợi

1 Likes

Vốn chủ công ty lũy kế đến 31/3/2022 là 1.500 tỷ, nếu không có gì thay đổi như ban lãnh đạo chia sẻ là KQKD 3 quý còn lại là 400 tỷ. Như vậy lũy kế vốn chủ là 1.9k tỷ. Kế hoạch năm 2023 là 550 tỷ thì lũy kế là gần 2k5 tỷ. Như vậy cùng lắm 2 cây sàn nữa vốn hóa ngang vốn chủ lũy kế năm tới. Sau đó thì cho không ae cả tương lai sau đó.

2 Likes