HIỂU SÂU CỔ PHIẾU STB: Kinh doanh cải thiện, Tái cơ cấu viên mãn

Tks Bác

2 Likes

Sao Pic vắng tanh thế các Bác?!

2 Likes

@thuyng Xin lỗi các bác em vắng mặt mấy hôm.

Pic vẫn sẽ hoạt động liên tục giai đoạn này nha các bác.

Hiện em đang soạn thêm một bài viết mới để phục vụ cộng đồng nên chưa sát sao được.

Xin các bác thông cảm giùm.

4 Likes

Msb các bác đánh giá ổn không

1 Likes

Ngoài lề một chút. MSB kỹ thuật nay ổn bác nhé.

Chất lượng tài sản cải thiện khá từ sau mấy vụ Vinashin.

1 Likes

Cảm ơn bác. Mình cho Stb Ocb, Msb, Nlg, Bsi, Cts vào tầm ngắm cho chu kỳ tới, tất nhiên còn phải đợi ngày đó xem các em này có ổn không. Còn hiện tại mình vẫn nghĩ thị trường sẽ hồi khá đấy nhưng mình không tham gia, mình cần một nền giá tầm 6th-1năm còn hồi phục theo kiểu chữ V này mình không chơi được

1 Likes

STB dạo này sao rồi bác? Bẵng đi một thời gian không nghe tin gì nữa

1 Likes

Muốn nghe tin gì

2 Likes

Dự kqkd quý 4 đi Bác… hi.hi

2 Likes

Bác chủ cập nhật tình hình thường xuyên nhé. Tks Bác

2 Likes

Sắp tới có tin tức gì khả quan không bác

2 Likes

Rumors

• Room tín dụng sẽ được quyết định sớm, khả năng nâng room từ 14% lên 16% trong đầu tháng 12
  • LDR cho các bank được gia hạn thời gian hạ tỷ lệ LDR (thị trường 1) về 90% trước 31/12/2023 (trước đây SBV yêu cầu 31/12/2022)

Tốt cho không chỉ STB mà cả hệ thống ngân hàng NẾU tin này được chính thức xác nhận trong thời gian tới.

1 Likes

Nhìn một cách dài hạn thì rủi ro ngành ngân hàng càng thấp thì nền kinh tế càng khoẻ mạnh, lúc đó chúng ta mới kiếm tiền trên TTCK một cách bền vững và an toàn được. Bác chủ làm chuyên về chứng khoán hay Bank mà nhiều thông tin hay thế.

1 Likes

Vâng, em là tư vấn đầu tư tại công ty chứng khoán mà bác.

Thông tin lúc nào cũng nhiều song cũng cần minh định chứ cuốn vào thuyết âm mưu quá thì “tẩu hỏa nhập ma” mất bác @Mark-Minervini ạ.

2 Likes

Tớ cũng vậy, tớ không khoái thuyết âm mưu lắm vì cảm thấy nó khó nắm bắt, xác thực để mình có niềm tin đưa ra quyết định, có thể do mình kém khoản này

1 Likes

Sau đợt siết trái phiếu và các chỉ số ngân hàng này thì bank sẽ càng lành mạnh và an toàn hơn, xứng đáng và yên tâm đầu tư dài hạn cổ bank.

3 Likes

Với các nước đang phát triển như Vn thì chu kỳ tăng trưởng của ngành kinh tế không thể thiếu ngành bank được. Mình cũng xác định chu kỳ tới dành tỷ trọng lớn cho cổ bank

3 Likes

@TomCruise @Mark-Minervini Sắp tới chắc tạo thêm bài nữa để đàm đạo về trái phiếu vậy các bác ạ.

Với tư cách cũng một thành viên tham gia thị trường dưới vai trò tư vấn và phân phối mình cũng có nhiều điều chia sẻ chân tình.

Trước thì hy vọng mang đến góc nhìn toàn diện và công tâm, sau mong muốn bạn đọc rút ra được điều gì hay điều đấy.

2 Likes

Thanks bài viết rất cụ thể, chuyên nghiệp của bác.

1 Likes

Dự thảo tỷ lệ LDR: Tín dụng = Cho vay + Trái phiếu – vốn chủ sở hữu Tiền gửi bằng= Tiền gửi thị trường 1 + phát hành TP TCTD + CCTG – phát hành TP TCTD cho các bank – phát hành CCTG cho các bank - Tiền gửi kho bạc. Tiền gửi kho bạc tính bằng: Từ nay - đến 31/12/2023: Khấu trừ 50% Từ 31/12/2023 – 31/12/2024: Khấu trừ 75% Từ 1/1/2025: Khấu trừ 85% Giới hạn LDR: Đến 31/12/2023 là 90%; 1/1/2024-31/12/2024 là 87%; sau đó là 85%.

1 Likes