HLD - Hạt Mầm Siêu Cổ

Thế đợi nao bán rồi hạch toán lãi to rồi vào tính PE ổn đó bác ;))

2018 toàn tt sập, F0 hay Fn còn lại chả rõ, chỉ biết tính từ 2018 sau đó cổ tăng 14 lần chia 2 còn 7-8 lần.
Cổ nó tăng hay giảm nó vì doanh nghiệp làm ăn, chứ ko phải cứ múa mà nó tăng được. Kể cả năm tt tan nát như 2018 mà cổ có làm thực ăn thực nó vẫn phi. Mà năm đó HLD nó chia cho cổ đông mỗi cổ nhận 8K cổ tức đó.

1 Likes

2018 cô đặc chủ yếu lãnh đạo cầm,giờ loãng rồi k dễ ăn đâu,k lên mang quá khứ ra so sánh hiện tại,khác gì câu chuyện ai mua MWG năm 2018 giờ giàu to,trước 18h30 mà đánh 1tỷ con 12 thì giàu to.

1 Likes

Người nhà Phó Giám Đốc xúc đấy

Mấy ô này thì còn phương pháp gì bác. Ngoài việc lấy giá đất nhân vs m2. Cái bọn cổ đất là dễ lùa nhất vì nó mơ hồ. Ae nhìn lại xem bank, chứng, thép, phân, cảng cổ tăng nhưng nhìn thấy lãi ngay. Còn ô đất cổ tăng nhưng có thấy cái số nào hiện lên đâu.
Ae để ý mấy ô tướng này có khi cầm các cổ khác ngoài cổ đất nhưng k bao giờ chúng nó dám PR vì méo đủ trình phân tích. Báo cáo tài chính còn cầm ngược thì k đủ tuổi lên tiếng.
Giỏi lên phân tích đám bank năm sau th nào tăng trưởng, th nào lỗ. Bọn thép đáy LN chưa. Bán lẻ Long Châu khi nào lãi đột biến. Bách hoá xanh lúc nào thoát kiếp lỗ. Năm nay lỗ đỉnh cao thì năm sau ngon chưa. Vân vân và mây mây
Chém mấy cái này ae nó vào chửi cho nát mặt.

thôi vịnh ơi, cổ giờ đang lẹt đẹt
Đi buôn ve chai, quạt hỏng, máy bơm nước đã. Chí ít có tiền ngay, còn cổ chưa tăng đâu.

Phân tích tài chính mà toàn chữ méo thấy số đâu. Bên ngoài có muốn vào phản biện cũng k biết neo vào đâu.

Các bác yên tâm ai mua cũng đâu có thiệt, cổ tức chia đều đặn mà. Để đánh giá 1 cty BĐS ko dễ, cần tay trong tay ngoài, chủ thớt có ý chia sẻ ae thấy hợp thì xúc ko thì bỏ thôi
image

Bác càng nói càng Ca rốt , mỗi người có cách thức khác nhau khi nói về một vấn đề , huyền thoại đầu tư
Warren Buffett khi được hỏi về cách phân tích tìm kiếm công ty tốt không phải Ông chỉ đưa ra lời khuyên bằng mớ lý thuyết đó hay sao ?Chủ pic tạo nội dung tuy là lý thuyết nhưng ẩn sau nó lại là một đống các con số , chỉ có Bác Cà rốt quá nên mới mù màu .

Tôi dốt mà. Chẳng qua thấy giờ này vẫn còn thấy đi chụp ảnh dự án khoe máy xúc, máy ủi nên thấy kì quặc thôi. Chủ pic hay có quả văn cty đi vay chứ k bắt cổ đông nộp tiền. :)) Thế cho hỏi đi vay vs bắt cd nộp tiền cái nào ngon hơn, chi phí vốn th nào tốt hơn. Rồi lấy m2 nhân vs giá đất. Thế lấy mẹ giá đất 80 củ cua cho to. Chứ k phân tích 7 hay 10 năm cty mới ra đc sạch hàng vậy vốn hoá lên bao nhiêu thì phải sút vì giá nó chạy trước. Đâu có phải đếm cua xong ra 5-10 ngàn tỷ doanh thu rồi so vs vốn hoá 500 tỷ phán luôn nó nhân 10.
Còn mọi cái bds đóng băng, vay đống tiền về triển khai xong nhưng méo bán đc hàng thôi tạm bỏ qua.
À mấy sếp này còn hay có kiểu k bán đc hàng thì thôi đợi mấy năm nữa ủ lúc giá đất nhân 5 rồi ra hàng sau. :))
TT bây giờ đang vùng đáy, k chỉ HLD mà rất nhiều cổ đang có giá tốt. Hô hào bây giờ chả ai bảo là đang lùa gà cả. Tự ô chủ pic quy chụp cho tôi là bảo chủ pic đang lùa gà. Chắc bị nhiều ae phản ánh quá nên chột dạ. :))
Chẳng qua đi qua thấy cái văn bẩn nghe nó chối tai thôi.

Kiểu phân tích DN của chủ pic là: Vs HLD thì Nói Chung là nguyên Bình Giang 15ha thương phẩm rẻ rách cũng đc 4k tỷ doanh thu rồi. Mà giờ vốn hoá mới có 500 tỷ. Vứt mẹ 50ha trên Yên Bái đi. Ae mua vui vui cũng giàu
Ae nó mới hỏi. K em em muốn hỏi cụ thể cơ k chơi Nói Chung.
Chủ píc trả lời: Ôi Đ.m muốn cụ thể thì tự đi mà tìm hiểu, định vào ăn hôi à?
Vãi cả chủ pic. :))))

1 Likes

Năm hết tết đến rồi nó chụp ảnh máy xúc thì kệ nó. Nó đánh vài năm ăn bằng lần. Nó vẽ ra kỳ vọng thì kệ nó, bảng điện nó có cắm mỏ hay phi mã thì lại là chuyện khác.
tao sẽ chúc mừng năm mới mày và các bạn trước rồi sau đó mình combat tiếp cũng được.
WISHING ALL YOU A HAPPY NEW YEAR :rabbit2: :rabbit2: :rabbit2:

Bọn nó đếm cua nhưng đảm bảo luôn ko ra dc cái lợi nhuận, chu kì đất qua đi thì bét cũng 5 7 năm nữa mới đạt dc lợi nhuận 16 17%, giá hiện tại con này cũng 1.28 book mà lợi nhuận ko có thì so vs thị trường nó còn cao vút

Thì chả kệ moẹ nó thì sao. Chẳng qua vào pic thấy cái văn bẩn nghe nó chối lờ thôi.
Chủ pic mà chùm chăn phủ bạt nằm yên ôm hàng đc mấy năm thì cũng chả khịa đâu. Đây ô tướng này hô hào liên tục ae fomo cái giá tăng nó sút đảo hàng ngay, xong đợt tăng nóng cái cổ chỉnh nó lại vợt lại hàng vì bản chất DN vẫn thế, giá lên chỉ là do ae bị ng ta hô hào thôi. K đơn giản đâu ae nhé.

2 Likes

Thế phải đi chửi cả cái F này mất, píc nào bọn nó chả hô . :laughing:. Nhỡ lái nó lợi dụng hô hào đẩy giá thì sao, oan cho chủ píc quá. Bình tĩnh đi, năm sau mình chửi nhau tiếp. :face_with_peeking_eye:

1 Likes

HLD đông vui quá nhỉ :smiley:

Xem lịch sử chart HLD khi dự án còn ko ngon bằng bình giang đi xem thế nào. :smiley: chửi bới làm gì. Hàng có vol đâu. Vì đơn giản hàng tốt chẳng ai bán mà có vol. Ko siêu cp nào vol to cả. Cap vcs tv2 l14 hdc

Theo mày đtu mã nào

Giờ loãng mà mỗi ngày giao dịch vài ngàn cổ :v

1 Likes

Phân tích dài quá, mình mua thép gần x2 rồi thấy bác vẫn đang phân tích đáy lợi nhuận chưa ;))

2 Likes