[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Cảm ơn Gấu nhé! Hôm qua sau khi hỏi Gấu anh có tìm hiểu kỹ về VRC và đã không vào… A nghĩ là anh đã quyết định chính xác :slightly_smiling_face::slightly_smiling_face::slightly_smiling_face:

1 Likes

Thanks gấu, mình cũng là F0, mới tham gia CK được 1 tháng và cũng lãi hơn 50%… Đa số những mã mình chọn đều xanh hoặc tím nên mình nhiều lúc mình quá hưng phấn và tự tin thái quá. Mình không ngừng bơm thêm tiền vào, kể cả vay mượn bạn bè để tăng NAV, rồi suốt ngày ôm bảng điện, thấy tin tức nóng sốt về 1 cổ phiếu nào đó là lập tức lao vào ngay mặc dù mình không có nhiều thông tin về công ty đó.
Cảm ơn những bài viết của Gấu đã giúp mình bình tâm lại. Hôm nay mình đã quyết đã chốt lời và cơ cấu lại danh mục (70% dài hạn, 30% lướt sóng). Rút tiền ra trả hết nợ nần, đưa vợ con đi ăn, mua quà tặng vợ. Tự nhiên thấy yêu đời hơn hẳn :slight_smile:

2 Likes

Ôi @Hanhtrinhnanghang ơi, cho ôm một cái nha :hugs: :smiling_face_with_three_hearts:

+++ Bạn có lời nhắn từ chủ đề Nguyện vọng nhỏ bé của BEAR :sunflower:

194 Likes

Mã này đầu tư giá trị đó nha @Anhtriple :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

192 Likes

Queo… Chuyện hay thì nhiều lắm nha. Tổng hợp các bài viết về thời du học sinh của mình cũng là nhiều nhất trong chủ đề này rồi. @Helloyou1991 có thời gian thì cùng mình “dạo một vòng thanh xuân” nha :smiling_face_with_three_hearts:

:four_leaf_clover: Thời du học sinh của BEAR: Bài 461 + Bài số 468 + Bài số 680 + Bài số 711 + Bài số 756 + Bài số 801 + Bài số 855 + Bài số 921 + Bài số 948 + Bài số 1078

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

194 Likes

Em chào bác Gấu. Hôm qua em vừa bán Ree, nay em nó tím lịm,buồn quá bác ah. Bác cho em xin phân tích SMC và ANV ah. Thanks bác

1 Likes

Điều đó thật đẹp anh @yeu1lan :smiling_face_with_three_hearts:

Gia đình là điểm tựa vững chắc. Dù sóng gió thế nào thì cũng hãy quay về với những người sẵn sàng đón nhận và yêu thương mình. Một khi cha mẹ đã mất đi, gia đình nhỏ của mình trở thành nơi quay về và muốn bảo vệ nhất. Điều đó chẳng phải rất đẹp sao? Cảm ơn anh vì câu chuyện và mong anh tiếp tục yêu thương vợ con nha. Mặc cho cuộc sống sẽ có những thử thách nào, hiểu biết và yêu thương sẽ giúp những điều tốt đẹp ấy tiếp tục tăng trưởng. Đặc biệt là khi mình còn khỏe.

Hãy để cuốn phim về cuộc đời mình có một “phần kết” có hậu, khi mình xem lại nó lần cuối trước khi ra đi. Một cuộc đời trọn vẹn là khi mình sống mà không cảm thấy hối tiếc về những điều đã qua. Trân trọng những gì đang có, anh nhé.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

195 Likes

Nhưng thiếu cảm xúc hỉ, nộ, ái, ố bác @WINTERBEAR:smile:

1 Likes

Ơ kìa bác @Thang116, sao lại bán REE của BEAR vậy :cry: trong nhận xét vào ngày 14/3/2022 mình vừa bảo REE đang chiếm tỷ trọng cao thứ 2 trong danh mục của mình mà.

SMC: Cơ bản là bình thường. Về ngành thép thì mình đã có nhận xét trước đó rồi. Cá nhân mình sẽ đặt mục tiêu đầu tư dài hạn cho tất cả cp trong ngành. Hiện tại, SMC vẫn đang trong xu hướng tăng nhưng khá yếu. Có thể sẽ cân bằng dưới 45 đến hết quý 2 năm nay. Nên chờ một phiên tăng mạnh để xác nhận lại xu hướng. Chưa có vùng mua hợp lý. Nên theo dõi. Lưu ý: thanh khoản thấp.

ANV: Cơ bản tốt. Về mặt kỹ thuật cũng rất đẹp đó nha. Mình nghĩ cp sẽ chạm 50 trong thời gian tới. Tuy nhiên, mua vào lúc này thì khá trễ nên cần thận trọng. Hiện tại, ANV vẫn đang trong xu hướng tăng mạnh và BLĐ cũng khá tham vọng. Dài hạn sẽ còn đi xa hơn. Đây cũng là cổ phiếu tăng trưởng nên “lướt sóng” hoặc “nằm giữ” đều ổn. Vùng mua hợp lý: Dưới 50. Phù hợp đầu tư T+ theo tuần hoặc dài hạn trên 12 tháng.

@Thang116

192 Likes

Mình cũng buồn ngủ rồi. Hẹn bác cuối tuần lại cùng ngắm cảnh đẹp nha :smiling_face_with_three_hearts: :zzz:

190 Likes

Híc. Hôm rồi em thấy chạm 75,8 tụt nên nghĩ sẽ tích luỹ đoạn nữa. Cái tội đói ăn định đi kiếm chút lót dạ bác à. Chứ em dài vốn sẽ nắm giữ, buồn ah

1 Likes

WTB là gì thế bác

1 Likes

Là mua bác chủ ấy bạn. WinTerBear :smile:

2 Likes

:joy:

Bác là nam hay nữ? Nếu là nữ thì mua bác @WINTERBEAR đi, tại bác ấy hổng có thích nam :smile:
Bao lãi đó, chỉ có tăng. To the moon lun

Mọi người ơi, nhà mình có người thân vừa qua đời. Mình sẽ tạm off vài ngày nha. :pray: :four_leaf_clover: :cry:

+++ Từ hôm nay, mình đã không còn Mẹ nữa. Mình sẽ quay lại khi tâm trạng ổn định hơn ạ.

:pray: :pray: :pray:

214 Likes

Xin chia buồn với bác @WINTERBEAR và gia đình!

1 Likes

Xin chia buồn cùng bác Gấu và gđ! Bác giữ gìn sk ah!

1 Likes

Chia buồn với bác và gia đình!

1 Likes

Xin chia buồn cũng bác Gấu và gia đình ah

1 Likes