[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Chị Bear ơi cho e xin nhận định về PVD, PVS và TCD ạ. E thì k nắm BCG nhưng cho e hỏi chị tại sao là mốc 15/5 đc ko ạ?

2 Likes

E là nữ nhưng manly thì có dc ưu tiên k. :rofl: e đùa chứ e có gex. Mà e k đủ can đảm cutloss. Liệu rằng có thể làm cổ đông dài hạn k đây :sob::sob:

2 Likes

Mình cũng cùng câu hỏi trên về mốc 15/5, đang định vào hỏi @WINTERBEAR …và suy nghĩ từ tối đền giờ may quá có bạn @Liti hỏi

4 Likes

@Liti ơi, cả ba mã PVD, PVS và TCD đã có nhận xét trước đó rồi nên chị sẽ nói ngắn gọn lại bên dưới nha:

PVD: Có yêu cũng cố gắng “chia tay” nha. Đang giữ thì nên chốt. Chỉ nên theo dõi.

PVS: Vùng mua hợp lý dưới 32.50. Phù hợp T+ theo tuần.

TCD: Đang trong xu hướng giảm và sẽ tiếp tục vận động dưới 25, sớm nhất cũng đến hết tháng 5. Vùng mua hợp lý: Dưới 22.50. Phù hợp T+ theo tuần hoặc dài hạn trên 12 tháng. Cơ bản ổn.

+++ Cả ba mã đều bị chi phối mạnh bởi các nhóm nên thận trọng nha.

197 Likes

Dạ chị em cảm ơn chị nhiều. Chúc chị ngủ ngon nhé

1 Likes

Ngày Tâm Linh nha :slightly_smiling_face:

Đùa thôi, ngày 15/5/2022 là Chủ Nhật… :crazy_face:

Thật ra đây là góc nhìn cá nhân nên mình không thể giải thích cho @Liti @Annabel và mọi người được, thông cảm cho mình nha :smiling_face_with_three_hearts:

+++ Ngoài ra, đó là ngày mà BEAR review lại toàn bộ Danh mục trong năm và cũng là buổi gặp mặt thường niên giữa Gấu với các anh chị bạn thân trên TT chứng khoán trong và ngoài nước. Đây cũng là dịp mà mình nhận được những kiến thức, kết quả nghiên cứu và kinh nghiệm mới về chứng khoán đó nha.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

203 Likes

Thế sau mấy sự kiện như thế này, chị xử lý những mã mình đang nắm mà bị ảnh hưởng thế nào?

Được nha :smiling_face_with_three_hearts:

GEX có đội nhóm của các anh chị khác trên F247 đang giữ và chị đã có bài cảnh báo trước đó rồi, vậy nên sẽ không nói lại nữa nha.

195 Likes

Chúc bác Gấu và cả nhà ngủ ngon nha

1 Likes

NAV của chị tương đối lớn nên sẽ được xem xét một cách cẩn thận và chi tiết. Kể cả “nắm giữ”“lướt sóng”. Tuy nhiên, những mã đã “được biết” trên đây khi có thay đổi sẽ báo cho mọi người nha.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

203 Likes

Thế những mã chưa biết 🤷 chị có bật mí ko

3 Likes

Khi được nhắc đến thì sẽ “bật mí” nha :wink:

Điều đó không quan trọng đâu nha @Anpha_jr . TTCK có rất nhiều cơ hội và mỗi người đều có góc nhìn khác nhau. Quan trọng hơn, điều Gấu muốn là các bạn “đầu tư là phải thoải mái”.

Dù đúng hay sai thì những chuyện không như ý vẫn luôn tồn tại, chỉ có cái Tâm của mỗi người sẽ điềm tĩnh hơn, kiểm soát cảm xúc tốt hơn và được trang bị nhiều kiến thức, trải nghiệm hơn. Từ đó mà ngay cả lúc không có mặt cái tên WINTERBEAR thì các bạn vẫn đủ tự tin vào bản thân.

Nhớ chia sẻ những điều lợi ích mà các bạn nhận được cho những người khác nữa nha. Nghĩ điều tốt, làm việc tốt thì những điều tốt đẹp sẽ đến. Hãy tin như vậy!

205 Likes

Kinh, e tưởng phải đến trưa c mới dậy :rofl:

1 Likes

Bear từng nói với em, những chuyện k như ý, vẫn luôn tồn tại và nó là điều bình thường, chỉ có Tâm mình là không bình thường nên mới bị vướng lại… :relaxed: :relaxed: :relaxed:

4 Likes

Nhờ nhà Gấu reveiw giúp mình cổ phiếu TAR với, cảm ơn rất nhiều và chúc cả nhà có kỳ nghỉ lễ vui vẻ và bình an.

1 Likes

Mấy phiên gần đây Liệu có phải là hành động tát nước theo mưa, một cú đạp giũ bỏ để tạo ván mới khi mà liên tục ra tin đồn thất thiệt vào giờ ATC và sẵn sàng đặt bán sàn một lượng cổ phiếu để tạo hiệu ứng domino hoảng loạn bán tháo??? Mình thấy dòng tiền đang có dấu hiệu đổ vào đầu tư công, bđs khu công nghiệp, nhưng sau mấy phiên vừa rồi liệu thị trường có thay đổi ngành leader dẫn dắt không đây? Gấu thấy thế nào hả Gấu?? :frowning:

2 Likes

Cuối tuần tốt lành nha mọi người! :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

Một bài viết ngắn với chủ đề “Khi nào nên Bán” (bấm vào đây để xem) đã được Gấu đăng ở nhà Tiêu Dao Cốc của anh @Timing , mọi người dành thời gian ghé xem nha. Hôm nay là một ngày bận rộn của Gấu nên gặp lại mọi người vào buổi chiều nhé :hugs:

+++ Một bạn gửi hình ảnh này cho mình và “không rơi” Nhịp nào hết nha :tada: :tada: :tada:

209 Likes

Dấu hiệu lái đạp gom hàng theo tin tức, theo mình nhận thấy là có. Với việc các ngành đều đang về nền, nhưng bank, chứng đang tích lũy ở nền tốt hơn thì hy vọng sẽ là ngành dẫn dắt trong tgian tới, cả vni nữa :thinking:

1 Likes

bai bai chị, gud luck :shamrock: :shamrock:

1 Likes

Nếu thực sự thị trường thay đổi leader thì mình buộc phải cắt lỗ để theo xu hướng thị trường thôi. Thật đáng tiếc cho những HTN, BCG…doanh nghiệp tốt nhưng chưa thể hiện được gì trong năm nay. Tất nhiên cần phải theo dõi thêm mới có thể khẳng định được xu hướng.

2 Likes