Hoà Phát: Có thực sự xấu như những gì đang chia sẻ?

Mọi người có phân tích gì viết ra là tốt rùi, hơn thua làm gì ạ.

1 Likes

Cũng là 1 góc nhìn, thêm thông tin.

Chỉ có ROS, BSR là em cắt lỗ. Còn VNM, SAB thì có đu đọt những mã đó cũng chả sao nên em vẫn giữ cuối năm ngoái. Hơn nữa năm 2021 em lãi 300% chỉ với 2 mã L14 và HPG khi chốt vào hồi tháng 10/2021. Do đó chỗ 30% cổ phiếu chôn đó thực chất nằm trong số lãi, chỉ làm giảm mức lãi. Chính vì hoàn thành kế hoạch 3 năm nên mọi người mới để yên cho em khi chỉ đạo đứng ngoài thị trường tới 7 tháng. Dù sao với mức lãi của 3 năm thì em có quyền ngồi chơi 3 năm cơ mà.

3 Likes

VNM với SAB giữ tiếp thì khi nào về bờ em.

1 Likes

Em ko dám nêu ra thời điểm kịch bản cụ thể đâu ạ. Bởi đó là khi VNI thủng 1000

1 Likes

kkk nói chung tranh luận thì cũng để hiểu vấn đề thui ah, k nên attack nhau làm gì ạ. Mỗi người một quan điểm, viết cho đọc mới mục đích chia sẻ thông tin đã là quý rồi.

Thực ra em cũng nóng tính lắm, dạo này học cách kiềm chế trầm tính hẳn rồi đấy :)))

Thép có thể tăng vọt khi thế giới chuyển đổi sang năng lượng tái tạo

Theo Thành phố AM - ngày 18 tháng 6 năm 2022, 12:00 CH theo CDT
Thép là thành phần quan trọng trong việc xây dựng các nhà máy điện hạt nhân, và cũng được sử dụng để sản xuất tuabin gió, tấm pin mặt trời và năng lượng hydro cùng với việc khai thác và khai thác dầu khí ở Biển Bắc.

Dunsmore kết luận: “Chương trình nghị sự xanh có thể thúc đẩy tính bền vững lâu dài và khả năng tồn tại của thép, vì sản phẩm này có thể tái chế vô tận.”

1 Likes

Nếu chuyển đổi nhiều sáng năng lượng xanh thì kim loại cần nhất là nhôm á, chứ không phải thép kkk :rofl:

1 Likes

Ý bạn ấy là thép sẽ tăng giá do giá thành sx bằng năng lượng xanh.
Nhưng lại có 1 vấn đề, vậy thép dùng công nghệ cũ như hpg liệu có chui đc vào thị trường xanh.
Cái chứng chỉ xanh sẽ là rào cản hàng hóa cho các nước dùng công nghệ lạc hậu ở các ngành ô nhiễm

3 Likes

Hihi lại bánh vẽ rùi.
Nhưng cái này thì em thấy bánh vẽ nhôm là ngon hơn. Nhôm dùng trực tiếp để sản xuất các tấm năng lượng mặt trời ạ, khối lượng tương đối. Nhưng nhìn vào quy hoạch điện vii thì bánh vẽ chưa chắc đã ngon. Phần ngon nhất là nối lưới để hưởng ưử đãi giá thì hết trong 2020 với nlmt và 2021 với năng lượng gió rùi ah.

1 Likes

Lại nói về năng lượng, thì từ giờ tới 2025 có nhiều dự án năng lượng rất khủng thi công. Nên lọc dầu Bình Sơn chưa chắc đã là 1 miếng bánh ngon, nên cũng k biết tờ A4 sẽ theo kiểu nào.

1 Likes

Bài viết hay và chi tiết, thanks bạn.

1 Likes

Không biết có yếu tố ct không, để VN công nghiệp hóa được thì rất cần những doanh nghiệp như Hòa Phát.

1 Likes

Bài viết hay chi tiết về HPG . Nếu tận dụng được những nhịp giảm mạnh mua gom tích sản thì sớm muộn gì sóng ngành thép cũng sẽ quay lại mạnh mẽ

1 Likes

hiện tại HPG giá đang quá rẻ-> bằng chứng khối ngoại múc kinh khủng

1 Likes

Chính tấm panen quang điện ko dùng nhiều kim loại đâu. Các cột điện gió mới dùng sắt thép nhiều. nhôm có khả năng chịu ăn mòn tốt, nhẹ nhưng độ cứng vững ko cao nên ko làm phong điện được

1 Likes

HPG trước mắt ko cải tạo công nghệ để giảm phát thải được, nhưng có thể kéo điện từ nhà máy thuỷ điện về để xanh hoá cái mác đã. Quảng nam Quảng Ngãi là đất thuỷ điện. Tờ A4 là ở chỗ đó

2 Likes

Ý tưởng kéo điện từ NM thủy điện về cấp cho HP cũng độc đáo đó, nhưng về mặt kinh tế thì quá tốn kém, về mặt kỹ thuật thì ko khả thi một chút nào đâu bác

2 Likes

Thấy có bác Long họp là thấy tín rồi

1 Likes