Hoà Phát: Có thực sự xấu như những gì đang chia sẻ?

Mình k cụ thể. Cứ có lãi là được rồi.

3 Likes

Theo em thì chưa có điểm vào nha bác.

2 Likes

Mình thích hpg để 2 năm biết đâu giá thép thế giới tăng, giá hiện nay khó lỗ nhiều.

2 Likes

Mình không đoán đáy được, mình chỉ giải ngân từ từ thôi. Hôm trước có mua vào ít cổ phiếu sàn do chạm hỗ trợ và thị trường chung có dấu hiệu tốt. Để xem t3 có ăn không.

2 Likes

Bác muốn chắc ăn thì chò hàng t3 bắt đáy về sẽ có giá đỏ nhúng xuống, quan sát xem có lực mua nhiều thì có thể mua chung.

2 Likes

Nhịp pullback thì vol tăng mà nhịp upthrush thì vol giảm là đặc trưng của downtrend, quá trình tích luỹ vẫn còn rất dài nhoa anh chị em.

3 Likes

Ngắn hạn có hồi nhỏ do giá hrc đang có nhịp hồi.

3 Likes

Giá thép giảm lần t7 rùi nhoé.

3 Likes

Cô check ở đâu đấy

3 Likes

Nguyên vật liệu đầu vào giảm thì giá thành giảm. Quan trọng là sản lượng tiêu thụ nó vẫn tăng.

3 Likes
3 Likes

Giá vẫn đi ngang tích luỹ trong biên độ 20,x-22,x thôi. Nhìn thị trường chung bị đạp mà nó vẫn đi ngang tầm giá đó thì có thể xem đây là vùng đáy rồi

3 Likes

Hơn nữa, mùa xây dựng rơi vào tầm T8-12, nên BC Quý 2 này sẽ không khả quan như ông Long nói là thật và cả thị trường chung. Còn BC Quý 3 & 4 chắn chắn sẽ khởi sắc. Quan trọng các bác có dám nắm hay không thôi =))

3 Likes

Ơ Hoà Phát gank thị trường :relieved:

3 Likes

Mỗi lần nó gánh là cảm thấy đến đoạn cuối rồi, ông nào có hàng thì canh chốt chứ chả có vẹo gì.

3 Likes

Hpg giá này ôm cũng ok rồi. Còn cp giảm có thể giảm nữa, cp rẻ có thể rẻ hơn. Đây cũng là vùng thể hiện giá trị cty. Nếu chiết khấu thêm dưới 20 thì ngon

5 Likes

Giờ cũng vẫn chưa phải lúc mua đầu tư.

4 Likes

vẫn tích luỹ à Hường

5 Likes

Đợi tiếp đi chị.

3 Likes

Dự phóng lợi nhuận của tui về kqkd quý 2 của HPG còn k tệ bằng á. Những cái xấu nhất đã ra rùi, còn mỗi cái xấu nhì thui.

4 Likes