Hội cuồng P

làm bảo vệ được bao chỗ ngủ ở đó à mài?

Nhà mới hả bác chủ? Chúc cổ đông P lồi mồm toác mỏ!

2 Likes

Khi nào hết cuồng bác bảo bọn em nhé. Chứ nay một số động binh biến, thầy trò chủ tớ lộn tùng phèo rồi.:rofl::heart_eyes::rofl:

1 Likes

ngành dầu khí trong năm 2022.
*Dự án Lô B – Ô Môn (10 tỉ usd) (Lô B, đường ống Lô B-Ô môn, Nam Du U minh) sẽ sớm được khởi công vào nửa cuối 2022 được kỳ vọng trở thành động lực tăng trưởng cho các cổ phiếu ngành dầu khí, không chỉ năm 2022 mà còn cuối năm tới.
*ngành dầu khí sẽ tiếp đẩy nhanh tiến độ phê duyệt dự án đầu tư khai thác như Nam Du – U minh, Cá Voi xanh…. Trong khi đó, nguồn khí cũng được bổ sung từ dự án Sư tử Trắng 2A và dự án LNG Thị Vải dự kiến hoạt động từ quý 3/2022.
*Tại trung và hạ nguồn cũng có nhiều dự án đang được đầu tư như: Nhà máy Hóa dầu Long Sơn, dự án LNG Sơn Mỹ, dự án Nâng cấp mở rộng nhà máy lọc hóa dầu Bình Sơn, Nhà máy điện khí Nhơn Trạch 3&4… Giá dầu vẫn luôn duy trì ở mức cao, Chỉ cần giá dầu duy trì trên mốc 60 USD/thùng thì vẫn đảm bảo cho các doanh nghiệp dầu khí có lãi.

2 Likes

theo dõi giá dầu thế giới chủ động mà thoát hàng thôi bác

1 Likes

Chú thay ava đi

2 Likes

Bên đó Không chịu nổi hết tuần này đâu bác à

F0 sức chịu đựng & thần kinh có giới hạn. Đã fai thần kinh thép đâu mà chịu gì nổi.

1 Likes

Tự doanh hôm nay mua theo Tây: GAS DPM DCM

https://vietstock.vn/2022/06/tu-doanh-1406-mua-rong-manh-dpm-tdm-830-972808.htm

4 Likes

Chú nói sang ghê có rượu vang uống cơ ak show lên cho pà kon chiêm ngưỡng nào

Ở lại chơi đã. Bác đi vội thế. Đã ai đuổi bác đâu mà đi.

Dầu đang lên, từ nay đến cuối năm chắc chắn dầu sẽ bò lên 180 usd/thùng.Cứ BSR nắm giữ lâu dài, kệ rung lắc.Lãi nhiều, tiền gửi NH nhiều như quân nguyên.Dầu tăng ảnh hưởng tới nhiều DNSX, hưởng lợi lớn là năng lượng tái tạo, thủy điện, bất động sản CN.Cứ BSR, ASM, KBC, GEG, GEX, AAA, APH…cuối năm thu hoạch lớn. Không khuyến nghị mua bán.Mọi người kiểm nghiệm nhé.

1 Likes

Mong nó dưới 150 thôi bác,lên 180 nó khủng hoảng kinh tế mất,lúc đấy lại sml cả lũ.

1 Likes

Dầu brent lên 125 rồi, bung nóc thôi bà con ơi

Dễ sàn nguyên tuần sau lắm

Ok để em lắp cho nó hợp tên.

sao giá khí tự nhiên giảm mạnh nhỉ?

Ok bác. Nó còn nhiều cái liên quan mà mình không nhận định đc.

Mà có phải ai cũng kiếm tiền dễ như kiếm lá đa đâu.

Làm ăn thật thì ở VN không thích, khẩu vị ở vn chỉ thích bánh vẽ BĐS thôi.

Do cảng xuất LNG của Mỹ chưa sửa xong nên hàng tồn kho nhiều.
Trong khi giá khí tại châu Âu lại đang tăng mạnh
Giá khí thì mỗi khu vực mỗi khác nhé:

6 Likes