Hội giữ HVG

Kính chào a/c em hội đánh chứng xa gần,

AE giữ con HVG xin cho hỏi con này tiền năng ntn? có ai giữ cho xin ý kiến …nhìn về FA thì tương đối tiềm năng, Thủy sản là ngành được support chính phủ trong thời gian tới, cơ sở vật chất con này thì đầu bảng: Kho lạnh, ao nuôi, cơ sở tôm giống, nhà máy thức ăn chăn nuôi, cơ sở chế biến thuộc loại khủng…Tuần trước em lại lụm 1 ít nữa, mua 3 con khác cung thời điểm thì nó chạy lên ngọn tre rồi con mình kết nhất thì cứ đứng nguyên tại chỗ, hihi. Các bác thông cảm, em F0, nên đi theo người khổng lồ và hỏi ý kiến các ae là các bác cho an tâm thôi ạ.

3 Likes

Thế mới biết vì sao con HVG này nó ko hót bằng 2 con HQC và JVC, tài sản thật, người thật , tất tần tật thật mà ko marketing thì chẳng ai nhòm ngó…như JVC tài sản thuê 1 tầng nhà , phòng khám chưa có gì PR tăng ầm ầm…em HVg tài sản ngon, ngành nghề chiến lược vẫn rúi rụi …sẽ có ngày em bay…có thể là tuần này hay tuân tới hay khi nào…hàng chất như nước cất thế này…

2 Likes

Hvg 1 tuần chỉ chạy ngày t6 thôi bác, search thông tin gg sẽ thấy, mình cũng dc tay to kêu nắm hvg, nghe nói sắp có game kiên nhẫn chờ

1 Likes

Mình cũng vậy, đã lên tàu khi giá 5,x vẫn kiên nhẫn đợi chuyến khỏi hành tăng tốc, tuần trước vào thêm trung bình giá…em này ngon nhất trong số 3 em HQC, JVC, HVG thì còn mỗi em này chưa chạy…tài sản lớn…ngành nghề trọng điểm phát triển quốc gia những năm tới…TÍCH SẢN thôi pà con ơi

1 Likes

5x là ngon rồi, tui vô 8x lận. Nhưng a tay to của t ổng lên từ 4x :rofl:

tuần trước gom tý 3.9 nữa…hàng này cạn cung dần, nên không biết thế nào chứ cơ sở vật chất ngon…TA, FA rất ngon…con JVC, HQC mình nói thật không ưng bằng HVG…con JVC mình đã đi tận nơi xem trụ sở thì là tầng thuê, Phòng khám cơ sở Hà Nội thì chuyển từ Láng sang nhà thuê diện tích mặt bằng quá nhỏ 60-70m2 nâng lên 5 tầng…như vậy mọi thứ đều thua xa so với HVG có kho lạnh lớn nhất Việt Nam và Đông Nam á, đứng thứ 2 trên thế giới về công suất thiết kế (chỉ sau kho lạnh ở Tây Ban Nha – công suất 65.800 pallet) , anh Minh giữ nhiều CP nhất ko như HQC cứ bán thẳng tay…mỗi câu hỏi sao chưa lên? giá trị doanh nghiệp theo thị giá CP chưa đến 900 tỷ? có sai ko? Kho lạnh thì nay nó phải tăng lên 2000-2500 tỷ mới xây được cái tương đương…bạn mình làm kho lạnh bảo giá thiết bị kho lạnh tăng 30% rồi , giờ riêng tiền mua thiết bị, tiền mua đất (khu tân tạo rất thuận tiện đi lại), giá nó sao chưa tăng, câu trả lời là cứ mua đi tích sản…nó sẽ chạy và khi nó chạy nó sẽ là siêu cổ…

1 Likes

Hvg là thủy sản gio phải cổ lên quan đến đất mới tăng mạnh được

Con này bạt ngàn đất, gần 1000 ha ao nuôi, mấy miếng khu công nghiệp vừa xén miếng ở khu tân tạo làm kho lạnh lớn thứ 2 thế giới. Giờ con nào thấy ăn được thua lỗ khả năng ít, nếu có giảm ko nhiều thì vào chứ như mấy con VPB tôi đang giữ tin tốt ra ào ào mà cứ cắm mỏ mới chán chứ …Thôi là tớ chơi con lái đang gom chưa lên chứ giờ con nào chẳng như nhau, lái cho lên được lên thôi…dần dần sẽ tới lượt…POW nặng đít thế còn phi…

2 Likes

Thấy có bài báo viết tính đến 9/2019 hvg có 200 ha nuôi tôm, 334 ha nuôi cá, như thế cũng hơn 500 ha rồi + kho lạnh thấy báo chí viết đang hót,tương lai sáng cửa vài năm tới ,

1 Likes

HVG tích sản thôi các bác. Dù sao nó chỉ giao dịch thứ 6 nên cũng hạn chế. Mình vẫn kiên nhẫn lắm giữ chờ xuaan về.

1 Likes

Gần nghìn Ha người AE, nó còn rất nhiều công ty con AVF…cty có cổ phần nhà nước đang có game thoái vốn…thế mới nói là con này đang rất thuận lợi…Tuần nào mình cũng múc 3000 cổ tích sản…nhìn lại sẽ có siêu cổ vtrong tuong lai…bao tiền 1 ha nuôi cá tra, tôm? công làm 1 ao là?
Hôm nay mình bán đi 1/2 LDG tiếc đứt ruột, hồi bán banks mua ít HQC, JVC, HVG vào tý LDG mình ko vào DIG và IDJ chứ không chít…vấn đề là tìm hàng RẺ và NGON chứ hàng nó chạy rồi lái có cả đống nó uppo lúc nào cũng được lại 1 đống cứt vào đầu…mai con HVG đỏ anh em nhặt tiếp với tớ nhé, nay bán LDG được tý…vốn ít nhặt vài nghìn thôi, tích sản mỗi tuần đón chờ siêu cổ

2 Likes

Bác cho e hỏi AVF là cty con của HVG ah - e kiếm tin mà ko thấy! Bác cho em xin ít tin này với! E cảm ơn!

Công ty Cổ phần Xuất nhập khẩu Thủy sản An Giang, AGF nhé bạn nhé, còn AVF thì nó thuê mặt bằng để sản xuất …còn cty con mình nghe anh em nói nhưng chưa có tin chính thức…AGF này ngon hơn AVF, vốn nhà nước rất nhiều tài sản…năm nay game thoái vốn. Thông báo anh em cộng đồng tích sản đã để ý dòng thủy sản để tích sản…AzTalk số 13 - Ngành Thuỷ sản & Cơ hội cho Nhà đầu tư - YouTube. Con Nam Việt hay Vĩnh Hoàn sao bằng HVG được, vào con HVG nó có thể giúp ăn bằng lần thậm chí hàng chục lần…HVG làm từ khâu giống đến kho lạnh, toàn khủng…Thông báo anh em hôm nay có hội tích sản đã tham gia nhập HVG

1 Likes

Nay gom được 5k tích sản để đấy…

1 Likes

Cho mình hỏi sao nay nó tăng tự dưng giật lùi lại còn 3.9 vậy

Sao cty này lỗ nặng thế

qua làm tí cổ siêu chất
Qua zoom có thiết kế mã nhé
image

Game gì bác

Game gì t k biết, vì t dc anh lớn phím thôi. Có tin cty đang lãi chứ k lỗ như thông báo đâu, khi ra tin là bay cái vèo đỡ k kip, thuỷ sản đang dc kỳ vọng rất lớn vào quý 1/2022. Ôm con này rẻ phải chịu đi đường dài. Game lên 6-8k hoặc hơn tuỳ thị trường xnk

Đã báo cáo gì đâu mà lỗ, mấy năm trước MA lắm quá, làm nhà máy thức ăn Việt Thắng, AVF… và chăn nuôi lợn mấy nghìn tỷ, qua Mỹ bị đánh thuế giữ hết hàng nên lỗ nhưng bản chất là bán hàng nghìn tỷ nhưng ko lấy được tiền…Nhưng năm nay có vẻ ngon rồi, cái gì cũng ăn nên làm ra…rủi hóa may…kho lạnh làm xong 2020, lớn nhất ĐNA, làm hết 1400 tỷ(dự kiến 4 năm hoàn vốn nhưng với việc nhu cầu không hết, giá cho thuê giữ tăng thì có khi trong 3 năm đã hoàn vốn), bạn mình bảo SỐ TIỀN BỎ RA LÀM KHO LẠNH NHƯ VẬY Ở THỜI ĐIỂM NÀY PHẢI TỪ 2000-2500 TỶ MÀ KHÔNG LÀM ĐƯƠC VÀ PHẢI ÍT NHẤT 2 NĂM MỚI CÓ THỂ XONG(VÌ SAO: GIÁ THIẾT BỊ TĂNG, GIÁ VẬN CHUYỂN TỪ CHÂU ÂU VỀ TĂNG VÀ KHÔNG CÓ TẦU VẬN CHUYỂN, GIÁ ĐẤT KHU TÂN TẠO LÊN NHIỀU), ao hàng nghìn ha, nhà máy thức ăn việt thắng (làm từ a-z bán đắt như tôm tươi), sản xuất xuất khẩu thì ngon, ngành tiềm năng trong 5-10 năm nữa theo định hướng chính phủ( THỦY SẢN ĂN TỪ A-Z CÒN DỆT MAY CHỦ YẾU ĂN TIỀN GIA CÔNG NIM CÓ ĐƯỢC BAO NHIÊU)…Nên HVG chứ không phải VHC là cty chủ lực, con này đầy đủ cơ sở vật chất nhất để phát triển, tài sản cơ sở vật chất của nó bằng tất cả các cty khác cộng lại…như thế để anh em đủ hiểu nó lớn ntn. Cổ này chỉ giao dịch phiên thứ 6

1 Likes