Hội giữ HVG

Mình là new member trên diễn đàn này, nhưng mình đã theo dõi HVG khá lâu:

Nó kê mua thì ko bán. Nó kê bán thì ko mua :rofl:
Giao dịch nhìn buồn ngủ.

Ông tay to vào múc hết 3 cọc bên bán là lái nó đánh về mệnh đấy :laughing:

Mình có nghe được thông tin nội bộ từ HVG là đã chốt bán Kho lạnh An Lạc cho phía Nhật Bản giá là 3,600 tỷ, và đang đàm phán bán nhà máy HVG Sa Đéc(đã khấu hao gần hết) cho Camimex giá là 100 tỷ. Các bác cân nhắc nhe…

Lâu lắm rồi mới thấy thông tin có ích :grinning:
Tái cơ cấu phải bán bớt là đúng roài.
Tình hình cty hoạt động ra sao bác?

Tình hình công ty vẫn sx và xk bình thường nhưng chỉ khoảng 60% công suất… Thêm thông tin nữa là HVG đã mua lại hoàn toàn (phần đã bán) Việt Thắng từ Vin Group…

Trong bctc quý 1/2020 nợ >7k tỷ. Nếu bán bớt tài sản như bác nói trả dc một nửa.
P/s: khả năng hồi sinh hơi xa :sweat_smile:

ít thế thôi á? bán như cho không thế? Đất đai lên vù vù…thông tin này xel lại từ nguồn nào đk ko?

Nhưng bác cũng cần lưu ý là Tổng vốn đầu tư kho lạnh(lớn thứ 2 thế giới) là 1,300 tỷ khai khác vào đầu năm 2021 và dự kiến thu hồi vốn sau 4 năm… Vậy thì bán kho lạnh coi như 1 lời ba, chưa kể phần thu được từ kho lạnh này trong 1,5 năm từ đầu năm 2021 đến nay…

Nhà máy HVG Sadéc bán 100 tỷ bèo quá, Kho lạnh nghe đâu nó trả có 2500 tỏi thôi…

nói chúng là con này chỉ nợ khoảng 2k-3k tỷ nữa

Nợ 7000 tỷ nhiều thế,mỗi năm trả 700 tỷ tiền lãi ăn thóc giống gì để trả hết nợ

Bác chắc gần cty roài. Update thông tin cho ae nhé.
Bán bớt tài sản là tốt roài. Tập chung vào mảng cốt lõi đã. Khi có đủ tiềm lực xây dựng lại hệ sinh thái khép kín sau.
Ông Minh giống ông Đức hag là đi nhanh quá khi tiềm lực yếu nên be bét.

VHC cánh chim đầu đán nay có vẻ đuối nhỉ

Vốn csh còn có >600 tỏi bác ah.
Nói chung con này mà nhìn vào số liệu kế toán thì bỏ :cold_face:

Thế nên lái lợn cứ thấy ko tin là nó ép, cứ sáng xanh chiều đỏ lè

SỐ liệu cũ lắm rồi bác ơi… quan trọng là chừng ấy thời gian thì HVG đã cơ cấu được những gì thì không có báo cáo… Nợ thì công ty nào không vay nợ, nhưng tài sản HVG cũng còn bao la và tài sản đó nếu là máy móc thiết bị thì sẽ được khấu hao theo thời gian, còn nếu là nhà máy, vùng nuôi, đất đai, văn phòng… thì giá trị nó cũng sẽ tăng theo thời gian…

Ae nay đôg vui thế, hvg 1.5 - 2.0 là xúc nhé, quan tâm gì tình hình cty

sao nó bán HVG Sadec có 100tỷ, giá này bèo quá…tin này xem lại nguồn cung…

Bán kho lạnh trên f3xx cũng nói nó bán 1700-2000 tỷ đàm phán lâu rồi vẫn chưa ngã ngũ với bên Nhật