Hôm nay, thứ năm

Hôm nay đánh quá đẹp. Hi vọng mai lại phóng thôi.

3 Likes

Thế là đẹp rồi đấy ạ, Mai còn một số mua giá cao cần cắt lỗ. Nay VNI xanh rồi. Vol bé vì chắc mấy chú nhà ta bị W.C nó vặt cho kha khá. EIB, đóng cửa đỏ, vol ko cao cũng phù hợp vs em.
Nay số lượng cần giải cứu thấp hơn số lượng giao dịch hôm giải cứu xịt. Mai 2 con penny (tương lai) kiểu gì cũng đc cứu.
Mùng 1, VNI xanh, em giải ngân có lãi vậy là tốt.
Cám ơn Ca đã tường thuật và động viên mọi người trong pic.
Mọi thứ xấu như ma, lại thêm W.C hoành hành. Ca giữ sức khoẻ còn làm nhiệm vụ bình luận viên VNI cho chúng em nhờ nhé.

4 Likes

Nay mới lãnh lương,ngứa tay mua dc 1 em đang -5,x% cuối phiên hồi về -0.x%. Vài bữa chắc có thùng bia hây da

3 Likes

Có lương thích quá.
Lâu rồi mình ko có lương. :crying_cat_face: :tired_face:

3 Likes

Thực sự là rất khó chơi ở cái chợ Vịt ngan này Ca ạ. Ko cẩn thận là đứt tay như chơi. Cũng may là sáng e mua cũng gần hết tiền vào bọn penny rồi. Chỉ mua thêm mấy trăm cổ EIB chứ k có tối nay về lại no nắng ngày mai, ngày mốt EIB mà mưa thì mệt. Hì

2 Likes

Nếu xác định đánh chứng khoán lâu dài thì nên tránh tránh penny. Ăn được 1 thì trả lại 10 bác ạ. Không nói là bác nên đi vn30, nhưng mà cần kiếm doanh nghiệp có làm thật ăn thật. Cổ phiếu mà toàn lái lủng trần trần sàn sàn thì ăn đó rồi trả lại đó. Lời khuyên chân thành của một người đã từng chơi penny :).

3 Likes

Bạn tốt nhỉ. Hôm trước xui mình bán hết. Nay lại xui mua VN30? Cụ thể là mua con nào nói rõ giùm vì minh là new mà.

1 Likes

ATO xanh mạnh đóa! Trên 5p + …
Đang thấy 954,x → 955,7 → 956,0x

Ảnh Chi Linh Nguyen.
*Cổ nhỏ giá nay Ok. Ngó … thì tập trung nhóm CK, NH …

5 Likes

Năm phút bảng chạy … (sau ATO).

KLGD: 26.89
GTGD: 345.67
956.71
▲9 (0.95%)

5 Likes

Nay kết phiên mà chỉ số tốt thì tết này mn sẽ có một cái tấm ấm no :sunglasses:
P/s; con rồng đất của Nak nay tăng tốt quá

3 Likes

Xanh nhiều tốt hay vừa thì tốt ạ

2 Likes

10h45 phút vừa qua …

KLGD: 184.64
GTGD: 2,919.22
958.62
▲10.91 (1.15%)

Câu chuyện NVL giảm 16p sàn : bạn cho là quá ko?

• Khái niệm nhiều ít; rẻ mắc …v.v… ko có định lượng. Thường ngta dùng lịch sử/ thống kê giao dịch cũ để nói quá với ko. Mà như thế thì quá … rồi! Vì mực giảm sàn xưa nay ko có nhiều trường hợp như thế.
  • Hum nay, B.O gần 8p + . Nên nếu nhìn từ mực mở cửa thì 10p tăng hay 15p tăng vẫn là mực dao động bình thường. Còn bạn quy chiếu mực đóng ngày qua 947 … thì index vùng 957 với cao hơn là quá!
    *Bối cảnh chung : cần đặt trong nhịp/sóng 4 phiên giảm … từ 97x-985 điểm thì sau phiên tăng qua …ko thể xác định QUÁ hà hà.

image
M/tính tui có 2 cửa sổ chat … nhé! Thuốc tăng cường máu lên não … bạn tặng.

3 Likes

Chiều nay có cần lấp gap k Ca. Tăng 20đ theo e là vừa.

2 Likes

Dự NaK là test chứ ko lấp ha.
Nói thế thì … a/e hiểu phần dự chiều, chưa phát nhá.

• hose > 3,3 k tỉ đồng.
2 Likes

Ca ơi, tự nhiên e ngửi thấy mùi trứng gà ngải cứu đâu đây.

3 Likes

Ngửi hay THẤY. NVL … tham chiếu ( nói ngó đó)

2 Likes

Vâng, thế là vừa a. Cũng k nên mong nhiều quá!

2 Likes

KB hay DỰ chiều : test 97x điểm!

• Chắc có vụ giải cứu Ryan 2. Mực tăng Index + thanh khoản TT mới phù hợp!
    ( KL 50 triệu NVL và 100 triệu PDR góp GT khớp ngày nay thêm 230 tỉ đồng!).
    Time 13h25 phút!

KLGD: 321.21
GTGD: 4,930.26
959.92
▲12.21 (1.29%)
P/s: lần này giải luôn hai “em” và thành công mới có hy vọng Index test tốt ngưỡng mốc 1k lẻ …

Ảnh Do Vinh Quang.

3 Likes

Đóng nên trên MA20 là “ắp chen” =))))))
Tết đến với mọi nhà :rofl:

2 Likes

Hà hà

1 Likes