Hot hot hot: Lãi suất liên ngân hàng giảm đứt phanh?

Mình k hiểu mã này. K có cmt gì cả.

1 Likes

Thực ra mình nghĩ thế này, hiệu suất 25% trong năm nay không phải tệ đâu, và có nhiều người vẫn giao tiền cho mình nghĩa là đây vẫn là một hiệu suất hấp dẫn.
Còn nhiều anh chị vào combat phải thế này thế kia mới là trình, rồi sóng hồi được ăn 20-30%, thực ra họ chỉ từ chia 4 tài khoản còn chia 3.
Trên F320-1 cũng có cái anh Sonychimto, mặc dù đi khuyến nghị khách hàng mua ROS 16 FLC 20 tới giờ tài khoản khách chia 7 chia 8 rồi, và với phong cách môi giới như thế thì bao năm qua anh ấy đã giết không biết bao nhà đầu tư nhưng vẫn mở mồm là đạo lý, trong khi mình mở pic FLC có điểm mua điểm bán rõ ràng, lời 21% thì lại bị kích động nói này kia.
Thực ra, chứng khoán không phải là để chứng minh nhất thị trường, càng không phải để chứng minh mình đúng người khác sai, chúng ta chỉ cần đạt được một mức sinh lời nhất định khi thị trường khó khăn, và khi thị trường tốt lên thì mình sẽ kiếm được tốt.
Trong thời gian tới, mọi thứ sẽ càng khó khăn. Có những thời điểm, chúng ta nên phân bổ vốn sang những tài sản cho thu nhập cố định để tập trung vào chuyên môn- những công việc mang tính career để có nhiều giá trị thặng dư hơn nhé.

1 Likes

Cho chị tham gia với, chị cũng không cần công.

1 Likes

Hihi đi ngủ đi chị.
Ngày mai sẽ là một ngày siêu đẹp để thực hiện các công việc của bản thân nha.

Chào cả nhà. Hôm nay là một ngày thứ 2 đầu tuần rất đẹp, chúc anh chị em một ngày làm việc vui vẻ và hiệu quả :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

Chào các bác, hôm nay là một ngày siêu tốt lành và đẹp trời nha.
Mời các bác cà phê :coffee:

Chào chủ píc, cho mình hỏi xu hướng lãi suất từ giờ đến cuối năm thế nào ạ?

1 Likes

Thưn thưn :hugs::hugs::hugs:
Những gì cần nói đều đã nói rùi ah.

1 Likes

Mình thống nhất là mất trí nhớ nha, không đẩy pic lên nữa nhé. Đợi píc mới của chủ pic. Không cần zả lời tôi na.

1 Likes

Những gì cần nói thì tui cũng nói rùi. Bà con nhớ nha, an toàn là trên hết.

1 Likes

Bác @Silento1234 : Nghị định 65/2022/NĐ-CP ngày 16/9/2022 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 153/2020/NĐ-CP ngày 31/12/2020 quy định về chào bán, giao dịch trái phiếu doanh nghiệp riêng lẻ tại thị trường trong nước và chào bán trái phiếu doanh nghiệp ra thị trường quốc tế.
Em thấy 99,99% ý kiến Ae trên mạng cho rằng :

• Với nghị định này tiền lại tràn ngập tam sàn, ko bị hạn chế bởi Room tín dụng và bóp siết giải ngân của Bank nữa
  • DN bất động sản sẽ đc hưởng lợi nhất
    Bác @Silento1234 giải thích cho em hiểu vì sao lại như vậy với, thank bác
1 Likes

Khởi sắc…tin tốt…

1 Likes

Sao bác @Silento1234 lại chỉ thích mà ko nói gì vậy, em biết bác am hiểu về trái phiếu DN và tín dụng bank nên mới hỏi, em thực sự ko hiểu với nội dung của ND65 ưu điểm ntn

1 Likes

Đang nấu cơm tối chỉ xem thui chứ chưa rep được bác ơi :rofl:

1 Likes

NGHỊ ĐỊNH 153/2020/NĐ-CP:

Mục 1. CHÀO BÁN TRÁI PHIẾU

Điều 8. Nhà đầu tư mua trái phiếu

1. Đối tượng mua trái phiếu

a) Đối với trái phiếu không chuyển đổi không kèm chứng quyền: đối tượng mua trái phiếu là nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp theo quy định của pháp luật chứng khoán.

b) Đối với trái phiếu chuyển đổi và trái phiếu kèm chứng quyền: đối tượng mua trái phiếu là nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp, nhà đầu tư chiến lược, trong đó số lượng nhà đầu tư chiến lược phải đảm bảo dưới 100 nhà đầu tư.

c) Tổ chức có trách nhiệm xác định nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp và tài liệu xác định nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp thực hiện theo quy định tại Nghị định quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Chứng khoán.

NGHỊ ĐỊNH 65/2022/NĐ-CP SỬA ĐỔI BỔ SUNG:

Quy định rõ cách thức xác định nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp

Nghị định 65/2022/NĐ-CP bổ sung cách thức xác định nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp là đối tượng được phép đầu tư và giao dịch trái phiếu doanh nghiệp phát hành riêng lẻ.

Như vậy, cách xác định tư cách nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp mới chặt chẽ hơn. Nhà đầu tư phải phải đảm bảo danh mục chứng khoán niêm yết, đăng ký giao dịch do nhà đầu tư nắm giữ có giá trị tối thiểu 2 tỷ đồng được xác định bằng giá trị thị trường bình quân theo ngày của danh mục chứng khoán trong thời gian tối thiểu 180 ngày liền kề trước ngày xác định tư cách nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp, không bao gồm giá trị vay giao dịch ký quỹ và giá trị chứng khoán thực hiện giao dịch mua bán lại.

Những cá nhân, tổ chức có dấu hiệu vi phạm quy định trong việc rao bán, môi giới phát hành bán trái phiếu riêng lẻ cho cá nhân không phải nhà đầu tư chuyên nghiệp: sẽ bị xử lý theo quy định của Pháp luật.

Ban quản trị diễn đàn F247, @AdminF247 @Suzy xin lưu ý: thành viên này có vi phạm quy định hay không. Cảm ơn Ban quản trị diễn đàn.

Con người không tạo được ra giá trị gì cho xã hội mà chỉ có đi ăn ké rồi phá hoại, tôi xin phép k tiếp để tránh làm ảnh hưởng tới tâm trạng chung của mọi người. Phật còn không độ được người không duyên, huống chi là ta.

1 Likes

Nghị định 65 hiện tại đã dễ thở hơn khá nhiều so với với dự thảo luật, chỉ có 3 điểm khác lớn nhất là mệnh giá trái phiếu, quy định về nhà đầu tư chuyên nghiệp và mục đích phát hành trái phiếu.

3 Likes