HPG - Còn gì nữa không mà mong với chờ?

Tháng 3 sau Tết là chính vụ nên Công ty đã chuẩn bị lượng tồn kho tốt để phục vụ nhu cầu thị trường tăng mạnh.

Thực tế, sản lượng bán hàng những ngày đầu tháng 3 tăng rất mạnh.

Về xuất khẩu, thép Hòa Phát tiếp tục nhận được sự quan tâm lớn từ các thị trường lớn trên thế giới như Mỹ, Nhật Bản, Trung Quốc, Indonesia…. Đặc biệt, các đối tác Mỹ đã đặt hàng trở lại với khối lượng lớn.

4 Likes

Tháng 3 sau Tết là chính vụ nên Công ty đã chuẩn bị lượng tồn kho tốt để phục vụ nhu cầu thị trường tăng mạnh. => Bác tinh ý quá :dollar::dollar::dollar::dollar:

1 Likes

:rofl: là bác dụ em khai ra đấy. Tin tốt để dành còn có giá tốt mà mua chứ

2 Likes

Mai mua thêm vào đầu phiên sáng cũng dc bác :rofl::rofl::rofl:

Bác F0 này ỉm tin ghê thế, lại canh gom hàng của anh em cùng tàu rồi

1 Likes

Vòng quay hàng tồn kho của nhóm thép này quanh 60 - 80 ngày.

Với giá HRC tăng cao và duy trì đà tăng như hiện tại

image

Khác biệt dần sẽ được lộ rõ giữa hàng nhà làm, và hàng đi mua.

4 Likes

2 Likes

Sen, hợp với những ai thư thái thích uống trả thưởng trăng, bình thản, chậm rãi…

:rofl: tại thấy nhiều bác hỏi s nay thép tăng tiếp vậy. Nên thả đây.

Chứ HPG tăng giá từ 1 tháng 3 r

4 Likes

PENM bán xong 70tr r. h ai đè dc nữa? :rofl:

3 Likes

Hix, em thấy nó chạy chậm quá nên bán xừ mất lúc 45.95 :frowning: H nó phi như nhảy vậy

:rofl: tháng 3 mới vào chính vụ mà bán sớm thế bác

Base Q1 2020 thấp tè, kiểu gì lều báo cũng giật tít tăng trưởng.

Lúc đó mới là lúc chốt

3 Likes

:rofl:
Đồng tàu HPG, FCN, FPT, TCB, GVR, GEX để cmt lại số “1”.
Em sẽ ib gửi các bác link nhóm
Vào cùng gồng
Nhóm kín, không public, tránh loãng

3 Likes

1

1 Likes

Cái này xem ở trang nào vậy bác, em xem trên hose mà si đa quá. Cảm ơn bác!

CafeF đó bác

Click vào đây này. Nhưng bán xong mới có cập nhật.

Chi tiết hơn thì rình ở đây này bác

3 Likes

Trước đó, thông tin cho biết, bắt đầu từ tháng 1/2021, Trung Quốc gỡ bỏ lệnh cấm nhập khẩu thép phế liệu -vốn được ban hành 2 năm trước đó; đồng thời giảm thuế nhập khẩu thép phế liệu phục vụ cho tái sản xuất thép xuống còn 0%. Hiện tại, một số công ty nước này đã bắt đầu tận dụng chính sách trên để nhập khẩu.

Về tác động đối với thị trường toàn cầu, nếu nước này tăng nhập khẩu thép phế liệu nhưng vẫn duy trì nhập khẩu thép thành phẩm thì giá thép phế liệu toàn cầu sẽ tăng lên. Còn nếu Trung Quốc tăng nhập khẩu phế liệu nhưng giảm nhập khẩu thương phẩm thì cục diện ngành thép nước này nhìn chung sẽ không thay đổi.
Tuy nhiên, nếu Trung Quốc nhập khẩu nhiều phế liệu và xuất khẩu phôi vào các nhà máy châu Á và các công ty thấy rằng nhập khẩu phôi từ Trung Quốc hiệu quả hơn so với nhập phế liệu thì nhu cầu nhập khẩu thép phế liệu của các nước ngoài Trung Quốc sẽ giảm.

2 Likes

Cảm ơn bác ah!

1 Likes

2 Likes

đi họp cổ đông thôi, e đu giá 45k6 HPG

2 Likes