Hướng dẫn thành viên mới (Tạo nick, đăng nhập bằng Facebook, đổi Avatar...) và các thắc mắc, góp ý của thành viên

3/ phần cuối giao diện nên chỉnh sửa đường dẫn về trang chính của diễn đàn chứ k nên để còn bao nhiêu topic chưa đọc. Biết rằng mỗi một diễn đàn có bản sắc riêng nhưng nó sẽ tạo thêm cảm giác thân thiện với diễn đàn cũ.
4/ Khi đã lập topic góp ý thì nên ghim lại thành baner để thành viên vào góp ý chứ k nên để topic chạy như hiện nay…n.

Phần quay về top đã được góp ý. Team đã làm, và sẽ cài đặt vào tối nay hoặc sáng mai. :pray:

Topic này đã được ghim :slight_smile:

:smile: :smile: :smile: nhanh vãi.
5/ giao diện mobi bị vỡ thiết kế, chả biết gọi là như nào nhưng nó bị lệch ra khỏi màn hình gọi là gì nhie? Haizz

Còn kha khá các góp ý khác nữa nhưng để mai kia nhòm ngó tiếp

Mình đã report vấn đề này. team confirm một số thiết bị có lỗi và một số không. Mình sẽ fix khi xác định đc lý do :pray:

Đã thấy phần này @GBlock , lúc đầu Chuối cũng có ý kiến vậy xong đã thấy.

2 Likes

tạo thêm phần chữ kí cho mọi ng nữa ad ơi, rồi ở trang danh sách hiển thị thông tin các trang nữa

1 Likes

chi tiết quá Mod , thanks mod :+1:

1 Likes

Mình chỉ góp ý giao diện ở phiên bản mobi nhé bởi bản pc thì mình chưa dùng.

6/ chỉnh phông chữ trên tiêu đề topic nhỏ đi một chút để giao diện hiển thị nhiều bài viết hơn.
7/ phần giao diện phía cuối thì các topic nên kéo vào 1 khung để ngăn cách giữa topic đang tham gia và các topic
8/ các icon sử dụng chưa linh hoạt bởi k bấm đc liên tục, nó sẽ out ra khỏi khung icon :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Vâng, vào topic k nhất thiết cứ phải quote, chỉ cần @ là đủ

1 Likes

Sao vào đọc 1 topic cũ (đã từng vào) nó lại kéo đến cuối trang rồi phải di chuyển lên trên để đọc nhỉ?

1 Likes

hình như nó cập nhật cái mới nhất bác chưa đọc đấy

1 Likes

Tôi dùng trên đt lúc nào cũng đưa đến cuối trang, theo đúng là phải đưa đến cái đã đọc sau cùng để người dùng kéo xuống đọc cái mới hơn

2 Likes

Thanks , nhưng màu chữ khó đọc quá, F247 cần cải tiến giao diện

1 Likes

Khi vào một chủ đề đã đọc trc đó, thanh cuộn sẽ tự động đưa đến nội dụng mới chưa đọc. Bên mình đã xác nhận đc lỗi như bạn nói trên một số trình duyệt đt. Forum sẽ sơm cập nhật để tránh tình trạng này.

2 Likes

Lỗi này khắc phục chậm nhỉ, phải kéo lên để đọc bất tiện quá !!!

Do quá trình cập nhật sẽ phải shutdown diễn đàn tạm thời nên hạn chế chỉ cập nhật 1 tuần 1 lần vào tối CN. Tối nay sẽ cập nhật và sửa lỗi kéo.

Cảm ơn bạn đã quan tâm

2 Likes

Đã khắc phục rồi bác ạ. :wink:

1 Likes

Mình không thấy có set up chữ ký nhỉ? :v

Cảm ơn bạn đã góp ý.

Chức năng chữ ký chưa đc kích hoạt. Chức năng này hữu ích tuy nhiên dễ bị lạm dụng vì mục đích quảng cáo và spam trên diễn đàn, khó quản lý nội dung chữ ký.

Team mình sẽ bàn để có phương pháp tốt nhất quản lý chữ ký và sẽ kích hoạt sau.

2 Likes

Các cột Trả lời, lượt xem, hoạt động, xếp hạng to quá dẫn đến cột Chủ đề bị nhỏ, xuống dòng liên tục, rất khó xem.