IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Nhờ có mấy thg ngu nên mới gom đc cả mớ sale off chứ

em dang thấy có cai gì nó sai sai, lại có gì bất thường anh lãnh đạo à

Đợt rồi anh em gom đc hàng rẻ nhất quyết ko bán rẻ cho lái nhé :hugs::hugs::hugs::hugs:

Yes, ai mà bán cho lái làm c.hó nhé :))

1 Likes

Má cái bọn tung tin đồn làm e nó đang đà phi thì bị đứt :frowning:

Bảng dự phóng doanh thu ln của IDC của Bản Việt chưa bao gồm doanh thu 6k tỷ dài hại chưa hạch toán, giá thuê đất KCN thì thấp hơn giá thuê hiện tại (150 usd/m2), trong bảng tính khoảng quanh 110-120 usd/m2. 868 ha chưa cho thuê của IDC sẽ còn dc định giá lại nữa, 102k/cp chưa phải là định giá cuối cùng

5 Likes

Tình trạng hôm nay

ăn được IDC anh em đánh theo sóng lượn , cứ ôm lỳ là lạnh toát đấy , cứ 15>20% là cút , chờ xuống vào tiếp , ăn 3 vòng ấm lo

1 Likes

Cắt lỗ 400 củ rồi mà giờ vẫn có gan nhảy vào à?

1 Likes

Vẫn nguyên quần áo. Phiên mai thì để xem sao đã, chắc cũng sẽ như phiên nay thôi

Nay tĩnh tâm nhìn lại chart mà giật mình. Em méo thể tưởng tượng nổi một F0 điển hình như mình mà có thể chịu được các đợt sóng của IDC mấy tháng qua, chưa rớt cổ nào. Đây đúng là nơi luyện thần kinh thép :sunglasses:

9 Likes

thực ra trong giai đoạn rồi ai cũng nghĩ như bác nên anh em cổ đông khổ :slight_smile:

Nếu đúng như KH đưa ra thì 5 năm tới mỗi năm nhận thêm 30% cash, 10% CP. Sau 5 năm VĐL sẽ tăng thêm 1.5 hiện tại 4500k, với LNST hơn 5k tỷ, EPS 10k, PE trung bình 17 thì định giá phải 170k sau khi nhận cổ tức 5 năm. Giá hiện tại quá bèo đúng không?

IDC có liên quan Tuấn Mượt không các bác, bác nào có thông tin không ạ?

Bạn ko nên mua IDC đâu…thật…lỗ đấy…

1 Likes

lướt lên trên để đọc nha bác

câu trả lời là không liên quan

mọi chuyện xãy ra đều có lý do riêng của nó

Quá bèo bác ạ, khi nó rõ ràng tương đối thì giá đã 3 chữ số rồi, nhà SSG mua lại giá 36 và mua đuổi trên sàn cho tới giá 8x thì biết giá trị thực nó ở đâu.

về thực tế ko ai biết. về lý thuyết thi có, chi sô tương đông gex idc vgc như nhau. và ban thân anh tuấn cung có tráng men cho idc. co chút liên quan. nhưng cha quan trong. idc ko dc sở hữu bởi anh tuấn, có thi ah phụ trách mảng chứng khoán. Cổ tốt sóng sanh, nhưng dai hạn như nhau. giả sử ah tuấn dính phốt, idc giam ngắn hạn lại là cơ hội tốt

2 Likes