IDC - tổng Idico - chính thức về SSG group ....kỷ nguyên mới bắt đầu

Chào các cổ đông IDC

Hôm nay Quê mở topic mới để cập nhật những thông tin mới nhất về IDC kể cả về cơ cấu cổ đông, nhân sự mới cũng như cập nhật tốc độ tăng trưởng lợi nhuận ấn tượngcủa IDC sắp tới

Những thông tin cũ chắc mọi người cũng đã nắm bắt khá tốt tại topic đầu Quê đã chia sẻ tại đây

Đầu tiên là về cơ cấu cổ đông, khả năng cao SSG group đã kiểm soát DN. Ngay về cơ cấu nhân sự cấp cao, các thành viên trong HDQT đều đã là người của SSG group.

Chủ tịch IDC cũng được thay thế sang người của SSG, chứng tỏ SSG đã chính thức là công ty mẹ của IDC.

Về lợi nhuận, kế hoạch năm 2022 của IDC bứt phá tăng gần 100 % lên 2333 tỷ trước thuế, cổ tức vẫn duy trì >40 %

số liệu trên chưa tính IDC còn 5000 tỷ doanh thu chờ, 1 phần rất nhỏ cho thuê của KCN hữu thạnh long an

chưa tính đến còn 700 Ha thương phẩm và 3000 Ha mới

Kế hoạch của IDC từ 2022 đến 2025 dù ở mức thận trọng nhưng cũng cực kỳ ấn tượng, Dùy trì EPS >8000 và cổ tức >40 %

Với những tiêu chí như trên, chúng ta cám ơn ban lãnh đạo IDC luôn vì cổ đông mà làm DN tốt lên nhất có thể. Và như vậy là đủ với cổ đông dài hạn như Quê.

Tiếp tục hành trình cùng doanh nghiệp…

Nha Que .

48 Likes

Quê hi vọng topic này mọi người lịch sự, đưa tin chính thống, không gây loãng topic cũng như đưa truyền thông bẩn, tin đồn bẩn vào topic. Để các ndt , nhất là ndt cá nhân f0 có cái nhìn toàn diện nhất về DN

IDC đã chính thức về SSG group, và SSG sẽ tiếp tục đưa IDC lên phát triển vượt bậc với các KCN lớn như BCM, NTC, SIP, PHR

Doanh nghiệp chúng ta tốt, quỹ đất lớn, lãi lớn , cổ tức cao thì dù giông bão nào cũng vững tâm,

34 Likes

Cảm ơn bác, hẹn gặp bác tại ĐHCĐ

Bóc tem cụ Quê :)…theo cụ về 1xx :)…

2 Likes

Hihi,

còn cái nịt.

1 Likes

Theo chân bác Quê sang nhà mới, cảm ơn những chia sẻ của bác :+1:

4 Likes

Quê cũng mới nhận tin Chủ tịch mới của IDC sẽ là 1 sếp nữ, giống như chị Phương chủ tịch của SSG vậy.

21 Likes

Không còn tiền mà bắt đáy =))

1 Likes

Em nghĩ bác @Nha_que nên lập một cái group để các anh em có thể chia sẻ các thông tin chính thống nhất và tránh bị loãng. Còn không thì bên topic này các anh em IDCer (nếu được) thì tôn trọng bác NQ tránh đưa các thông tin làm loãng hoặc chim lợn lung tung :smiley: Topic kia như vậy cũng được rồi, topic này nên để chia sẻ các thông tin chính thống.

23 Likes

Hôm nay có tổ chức bán gớm quá, hi vịng thay máu cổ đông lớn để bước vào kỉ nguyên mới với dàn lãnh đạo mới

1 Likes

@CityHunter @An_Danh @Truong_Phi qua nhà mới này các ông ơi

2 Likes

tui ở trên kia rùi ông ơi

3 Likes

Chào mừng nhà mới của bác Quê! Chúc topic mới sẽ mang lại thời vận mới cho IDC như khi bác lập topic đầu tiên!

1 Likes

mạnh

Thôi đừng phá topic bác ý nữa

1 Likes

Ông này đen lắm mở pic mới càng đen.

Này ông, tế nhị chút chứ, đừng nói thẳng thế!

AE chém gió chim lợn vui vẻ qua pic kia đi ạ. Bác Quê đã muốn mở riêng pic này để share thông tin chính thống cho người quan tâm rồi.

1 Likes

Bác @Nha_que có nhận định gì về phiên hôm nay không ạ? Lệnh bán lớn như thế là do yếu tố khách quan nào? Anh em dù đã chuẩn bị sẵn tâm thế nhưng vẫn khá sốc khi thấy lệnh to nhiều như vậy!

2 Likes