**ITC – Cá chép vượt Vũ Môn**

ITC vốn hóa này rẻ lắm rồi. 1-2 năm tới tiền bạc giàu sang ở đây mà ra!

Starvillage !!!

1 Likes

Mở bán starvillage tiếp hả bác

NTL 1 năm tăng 4 lần, SJS, HDC, CEO, DIG… 2 năm tăng 10 lần.
Thời điểm vàng thau lẫn lộn, tè 1 bãi xối ra vàng, chưa bao giờ cơ hội giàu sang rõ đến thế :slight_smile: :).

Anh cả NTL có vẻ dừng chân trước, đầu tư vào ITC có tài sản thật, có khả năng tạo ra lợi nhuận đột biến trong ngắn hạn và dòng tiền ổn định trong dài hạn sẽ thoát được kiếp nạn này

Dự án Lô B- Bình chánh của ITC em đc biết là đang bế tắt trong công tác GPMB, dân bức xúc biểu tình, đã 14 năm rồi mà chưa triển khai đc, bác có thông tin gì về dự án này ko?

1 Likes

1 Likes

Có thông tin gì nhờ bác update cho ae đc biết với ạ,

Thông tin cuộc họp k có gì mới lắm. Tuy nhiên điểm nhấn của Ban lãnh đạo là dự án sabinco đã nộp tiền sử dụng đất, nghĩa là múc đc đất giá rẻ. Nay đang xúc tiền các thủ tục đầu tư hạ tầng, nhưng tỉnh chưa đồng ý. Các cổ đông chờ tiếp

2 Likes

Hoạt động kinh doanh phục hồi trong 2 tháng gần nhất, tỷ lệ lấp đầy trên 55% dự kiến sẽ tăng trong các tháng tới. Đã có giấy phép kinh doanh trò chơi có thưởng cho khu diện tích 1500m2. Doanh thu dự kiến khi hoạt động ổn định khoảng 5 triệu USD/tháng, phần dành cho ITC 25%

1 Likes

ITC chia sẻ 25% lợi nhuận, khoảng 8-12 tỷ/năm

Múc itc ở hiện tại là múc Đất sabinco của năm 2019. Đầu tư cổ đất phải xác định như đầu tư đất. May mắn là do các bạn tự tạo ra.

Cảm ơn bác

Bác ước lượng được doanh thu của mảng khách sạn không ạ? mở cửa rồi thì mảng khách sạn cũng ổn mà bác

Ước lượng đơn giản thôi bác, nhưng định giá cp BĐS nên theo phương pháp Tài sản, doanh thu của mảng TMDV trong nhưng năm đầu chưa ổn định, không lỗ là tốt rồi, loại tài sản này thường ổn định ở sau năm 3 đi vào vận hành. Những năm đầu doanh thu chưa ổn định nhưng Khách sạn vẫn có giá trị của nó, nếu tính giá trị của KS này nữa thì lại càng thấy sự vô lý khi giá ITC quá rẻ so với giá trị.

ITC cổ tức 10%, dự án Sabinco đã nộp tiền sử dụng đất, năm nay lãnh đạo quyết tâm xử lý đưa vào bán, quá ổn cho 1 CP đầu tư dài hạn

Giá hiện nay đội thị trường Sabinco đang dự kiến khoảng 45tr, trong khi giá vốn chưa đến 10trđ/m2, đất càng để càng ngon.

hi hi tốt nhưng ng ta đang sợ hãi bán giẻ như mợt mớ rau

Xanh thì k bán, đỏ đem ra bán, bác nào sợ hãi thì đem bán nốt đi cho khỏe