ITC con cưng của nghành BDS - Tiến tới mục tiêu 6x

Giờ còn 2 con. Trong đó có ITC. Tôi còn hàng thì vào chém gió với ae. Hết hàng thì ko vào nữa. :grin:

1 Likes

Chỉ là câu chuyện đầu tư, lãi đạt kỳ vọng thì chốt, không thề non hẹn biển. Rẻ lại mua.

Mình chốt Vph vào lại ITC ăn đủ mấy cái sàn, lạ cái là cứ thấy có lãi là phải bán ko sợ mất lãi.

Nắm 2 này gần 3 tháng rồi mà giá chưa vượt qua 25 dc. Nhiều lúc cũng nản. A có lầm tin e ko?

Lãi bán là đúng rồi còn gì nữa bạn ? ITC hôm trước thấy mấy quả lệnh lớn chèn 21 xong lại hủy. Hy vọng mai có biến. Giá trị SS 25, thị giá 21 mình nghĩ chén được, kỳ vọng KQKD Q4 ngon hơn Q4 năm ngoái.

Kiên nhẫn đi các bạn, hi vọng lần này nó test đáy thành công, là mọi có cái tết no đủ.

Sàn 05 phiên rồi phi mạnh đi thôi.

1 Likes

Có ai còn hàng không ?
Sáng tôi liều mạng mua test thử mấy k vùng 16.5k
BĐS ổn định lại sẽ giải ngân nhiều hơn

ITC có tài sản 4.3k tỷ theo giá gốc, có 1.7k tỷ hàng tồn kho
Với giá 17.x hiện nay thì vốn hóa ITC chưa tới 1.5k tỷ do ITC có khoảng 85 triệu cổ phiếu
Nếu vốn hóa ITC lên 4k tỷ thì giá cổ phiếu ITC đâu đó quanh 5x
Có đáng đầu tư không các bác ?

1 Likes

Mình còn đây, lí do: âm quá nên đành chờ vậy

1 Likes

Dòng bds đang bắt đầu trở lại hôm qua ra tin xấu mà nay vẫn phi. Không biết đã bắt đầu vào sóng 3 chưa anh em

1 Likes

Tin xấu nó cũng phản ánh vào giá từ trước rồi. Với ITC cũng đang ở đáy ko giảm thêm dc nữa. Giờ chỉ chờ DN làm ăn có lãi và lái kéo lên thôi.

1 Likes

Ôm nó 4 tháng nay rồi. Từ giá 22 đây bạn.

1 Likes

ĐỨNG TRÊN VAI NGƯỜI KHỔNG LỒ :grinning:
Bạn nên biết ơn thay vì lo lắng
THỊ TRƯỜNG TÀI CHÍNH VÌ SAO LẠI GỌI LÀ MỎ KIM CƯƠNG ??? :sweat:

• TRONG TT TÀI CHÍNH CÓ 4 THỨ MÀ RA NGOÀI BẠN KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC
  1. Tận dụng được TRÍ TUỆ của người khác:
    ví dụ có những công ty có sản phẩm về trí tuệ người ta đi tiên phong mà mình ko làm được thì mình phải bám càng người ta
  2. Tận dụng được MỐI QUAN HỆ :
    Có những công ty xin được quỹ đất đẹp mua giá 1 đồng bán 100 đồng như Vph, mình ra ngoài xã hội đi buôn phải mua 95 đồng thậm chí 100 đồng thì ko có lãi, vậy lại phải bám càng người ta
  3. Tận dụng được THỜI GIAN :
    có những công ty họ làm dự án trồng cấy bao năm đến ngày gặt quả rồi mình mới vào mình hứng giá còn rẻ hơn giá người ta mua đầu tư như Vph vậy đang là đoạn ghi nhận doanh thu rất lớn từ các dự án chuyển nhượng cho Lotte land và khu dân cư C.T.C TP THỦ ĐỨC
  4. Tận dụng được VỐN LIẾNG:
    Khả năng huy động vốn của các doanh nghiệp người ta có uy tín thương hiệu lâu năm mình tận dụng vốn của người ta, Vph có thể vay hàng nghìn tỷ nó đơn giản, chúng ta ra ngoài xã hội ai cho vay lấy gì để thế chấp …
    KHI MÌNH HIỂU ĐƯỢC VẤN ĐỀ VÀ TẬN DỤNG ĐƯỢC MÌNH SẼ ĐÀO ĐƯỢC KHO BÁU VÀ ĐÀO ĐƯỢC KIM CƯƠNG :+1: :grinning_face_with_smiling_eyes:
1 Likes

ITC tăng ầm ầm, anh em vào bình luận đi chứa nhỉ ?
Hay bị lái úp bô thở Oxy hết rồi ah các nhà đầu tư

T+ đua khi nó đang nóng tung chảo kẹp là đúng rồi, nay giá đáy thì ko all in chờ tím luôn mấy cây nữa mới Trung bình giá ah bạn

Người khôn người đến chốn lao xao
Ta dại khờ ta tìm nơi vắng vẻ
ITC thanh khoản như thế này là vùng đáy mới nhé ! Đóng đinh

Múc

ITC giờ vào được không mấy bác? Có triển vọng gì ko?

1 Likes

Đã chỉnh xong