Khi bạn ôm 1 CP tốt đủ 10 năm, bạn sẽ được đền đáp

, ,

Các bố cứ ra rả đầu tư 10 năm mà hôm éc nào cũng thấy vào xem.

Lập nick nhanh đấy. Thế đã ngẫm và hiểu những lời vàng ngọc anh chỉ dạy cho chú chưa ?

Toán học của bác chủ thớt có vấn đề thật đó (cái này chắc do lỗi của bộ giáo dục xây dựng sách giáo khoa thôi). Giả sử năm xưa người ta mua ở đỉnh một lượng cổ giá 190k xong bỏ đó ko làm gì cả sau bao năm chia tách (trả cổ tức) thì cái đỉnh cũ 190k nó hạ về 45k, mà giá hiện tại cũng chỉ lên đến đỉnh cũ 45k là chả có cái lãi nào cả. Không khác gì nếu ko đc chia cổ tức thì giá 45k này là giá 190k ngày xưa. Chính vì đc ăn cổ tức mà bây giờ về đỉnh có 45k thì là hòa vốn ban đầu (chưa tính ko chơi ck thì tiền ấy ném ngân hàng ăn lãi bank ko cần ấy năm nó cũng là tăng lên) chứ ko có cổ tức thì giá phải tăng tới 190k mới hòa vốn ban đầu.
Ở đấy mà lãi, ông bogia4.0 phân tích đúng còn gì. Nếu giá giờ tăng lên tận 190k thì mọi cái tính toán ăn ngập răng của bác mới là đúng.
Cái này là toán học thông thường, chả liên quan quái gì f0 hay f1000
Các bác Lập nick lùa gà hay gì cũng được, công việc ai người ấy làm là tất yếu thôi, ở đây tôi chỉ bàn cái phạm trù tính toán logic
Ngày xưa ông mua 10 cổ giá 100k ông mất 1tr
Sau 10 năm do thưởng cổ tức ông có 100 cổ nhưng giá tụt còn 10k thì vẫn là tiền 1tr.

3 Likes

Mai DIG có giá 37.5 anh sẽ lên thuyền

Bác giải thích với nó làm gì. Nó ngu nó ko thể nào khôn ra nhanh đc đâu. Nói với nó mấy câu thấy nó cãi là tôi ko thém giải thích với nó nữa rồi.

Điên à. Về 28 ko thủng thì mới lên nhé

Thấy nhiều bạn giải thích đúng mà chủ thớt có vẻ vẫn u mê cố chấp. :grinning:

1 Likes

:+1:

Cứ chờ đi, sẽ có

dạo quanh diễn đàn thấy anh em kẹp cp bds đang mong chờ tin nới room tín dụng như cái phao sẽ đẩy giá cp lên. Nói thật, anh em sẽ thất vọng đấy, nhìn tin các nhà Bank thi nhau nâng ls là tự hiểu, nới room để làm gì? BDS sẽ còn khó hơn đấy

ngày xưa chỉ 1 câu " làm cách mạng nếu mất là mất đi xiềng xích nô lệ, được là được tất cả" mà bao người con ưu tú đã xông pha chiến trường, coi cái chết tựa lông hồng. Thế mới thấy sức mạnh của niềm tin thật kinh khủng. Ở diễn đàn này, phần lớn topic liên quan đến cp của A7 đều có những cảm tử quân sẵn sàng chiến đấu với bất kỳ ai phản biện mặt hạn chế của nhóm cp A7 tại thời điểm này. NIỀM TIN NÀO CŨNG PHẢI TRẢ GIÁ NẾU MÙ QUÁNG. Hy vọng đó không phải là cái giá quá đắt cho anh em

thời điểm này bác thử đi vay tiền đầu tư bds là biết ngay mà. Khó lắm

nếu bạn thiện chí, giao lưu với anh em bình thường, hàng PR thiếu gì. Có điều mình không dám nói là x5 x10 như ai đó đâu. Xa vời lắm, ảo ảnh dễ đánh lừa người khác. Mục tiêu lãi đều là được

1 Likes

A7 tầm nhìn xa k đánh theo quý hoặc vài ba tháng. Kể cả k đánh theo hàng của A7 thì áp tư duy đầu tư của A7 cũng sẽ thành công, kết hợp thêm điểm mua đẹp nữa là ổn

nhất trí. Tôi đã đọc cả 3 quyển NDT 1970. Không có thành kiến, ác ý nhằm chống lại A7 ở đây cả. Cái tôi muốn nói với anh em đang cầm cp BDS : tỉnh táo, thuận theo thị trường, thuận theo thời thế. Nó đang nghịch thì đừng cố. Riêng việc hô hào lôi kéo ngày càng nhiều nhỏ lẻ, nhất là F0 vào mua sẽ chỉ làm khó cho việc vận động đi lên của cp mà thôi. F0 phần đông vẫn thích đánh T+, lên là bị xả, sao mà x5 x10 trong 1 thời gian ngắn như kỳ vọng được đây

Đa cấp chứ có cái khỉ khô gì, hô hào cả năm rồi, giờ hô không ai tin nữa thì lặn

Lên cho cả làng biết thằng chủ pic ngu mà nó chưởi cả thiên hạ ngu giống nó…

2 Likes

Mạnh mẽ gồng lỗ nhé Manhme

AE cùng nhau đẩy PIC này lên… cho đến khi thẳng chủ PIC nó nhận ra nó là thằng ngu… AE cùng nhau giúp thằng ngu này… Nó ngu mà chưởi cả thiên hạ…

1 Likes

Trong XH thường bọn ngu nó ko biết mình ngu đâu. Bọn nổ đa phần là bọn ngu, ngọng còn hay nói

1 Likes