Khi bạn ôm 1 CP tốt đủ 10 năm, bạn sẽ được đền đáp

, ,

@Bogia4.0 @Tuanhd1
Năm 2008 đu đỉnh, năm 2022 CP về đỉnh, giả sử mỗi năm ăn 15% cổ tức thôi thì tính xem sau 14 năm lãi đc mấy lần nhé. Thức cả đêm chắc gì đã tính ra :stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye:
Tính ra rồi thì biết mình sai ở đâu mà củng cố thêm kiến thức nhé. Không biết đừng nói to thiên hạ cười cho :sweat_smile:
Vậy nên DN tốt, chia cổ tức đều hàng năm rất quan trọng đấy mọi người.
Mọi người lưu ý khi chọn DN để đầu tư nhé

3 Likes

Đáng lẻ không rep nhưng cách tính bị oc thiểu năng qúa. Câu trên nói DIG ôm giá 5x 10 năm sau có thể ăn chục lần , vậy mà câu sau lại nói ôm 12x chỉ ăn đc 2 lần mày có biết tín không haha , 5x mà ăn chục lần là bao nhiêu có phải 50x không vậy thằng ôm 12x ăn bao nhiêu lần haha

T ý nó thấy ngu quá trốn rồi. :grinning:. Quan trọng là cổ tức nó có lãi kép trong ý chứ ko đơn thuần là lãi bình thường.

1 Likes

5x hay 5.x
Đến đọc hiểu cũng ko làm nổi. Quỳ

Ví dụ DIG nó 1 năm 25% thì sau 5 năm từ 10k CP lên được hơn 30k. Lãi kép kinh khủng. Lại thêm cả PHT 2x% nữa chứ. Ôm dài là thắng

5 Likes

Thím viết cứ như a7 khai sinh đầu tư giá trị ấy, xã hội này người tài thường không bao giờ lên mạng khoe khoang như 7 của bạn đâu, người có tài gì mà chửi nhau với trẻ con, mua cổ xong lên mạng hô cả năm trời. Tôi khinh một kẻ hèn hạ như thế.

1 Likes

Hết thầy đến trò PR cổ Dig ceo l14 khắp nơi, bày trò viết sách đồ :joy: kiến thức toàn là có từ lâu rồi tự nhận là mình khai sáng, mắc ói

Thằng ngâu kia nó không biết nhân mà cãi nhỉ haha. Giống mấy thằng coin nhìn vô DIG bảo mình là trước tao thấy nó 42 giờ vẫn có 40 :)) sao hôm trước có 25, mấy thằng này sau cổ nó phi biến mất sạch chả còn thằng nào.

2 Likes

KK. Mua CP chỉ đợi mỗi năm chia 25% giấy thế mà sau 5 năm đc x3 tài khoản. Ối rồi ôi, tôi đi chết đây

A7 sản sinh la 1 lớp đệ tử vừa ngu lại vừa lỳ. ối rồi ôi

2 Likes

Mình chỉ phân tích ý của anh Tuấn A7 thôi để mọi người có cái nhìn dài hạn 1 chút. Ý của A7 là đầu tư dài hạn và những CP tốt, tiềm năng, trả cổ tức hàng năm. Còn cách ăn nói, phát ngôn có thể không khéo léo, không đx lòng mọi người và cũng hô hào hơi quá con DIG, CEO
Thị trg nhiều mã , chúc bạn và mọi ng đầu tư thành công. Mình đầu tư có cả năng lượng, vật liệu, hoá chất chứ không chỉ riêng BĐS

1 Likes

Đến ạ thằng ngu. Bố chịu m. Ngu ko chữa dc.

1 Likes

Đã dốt còn hay chơi chữ :)) thôi đi ngủ đi

Ví dụ DIG nó 1 năm 25% thì sau 5 năm từ 10k CP lên được hơn 30k. Lãi kép kinh khủng. Lại thêm cả PHT 2x% nữa chứ. Ôm dài là thắng

Mày khôn mày giải thích hộ tao như này đúng hay sai nhé. Kk

Chuẩn r. Ăn kép cả cổ tức cả phát hành thêm cả tăng giá nữa thì kép mũ 3. Kinh khủng. Lịch sử chứng minh cổ phiếu của dn tốt thường ohi ko có đỉnh.

Mày giải thích hộ tao cái. Đúng hay sai?

Lối tư duy giá trị phàm là người tìm hiểu Buffett đều biết và tìm cách áp dụng. Còn cái kiểu khoe khoang mình giàu để lùa gà, mở lớp thu phí 170tr/khoá, mua cổ xong hô hào mỗi ngày. Con nhang đệ tử toàn bọn vô học chửi bậy. Thấy ngán ngẩm cho cái diễn đàn toàn là topic Pr A7 và cổ A7. Ngứa mắt t mới vào comment chứ cái loại người đó k đáng để bận tâm.

Bố đạt ra bài toán như này cho m giải này : vốn hóa 50 tỷ 10k 1 cổ lên sàn, m có 70 triệu múc được 7000 cổ thôi. GIờ vốn hóa 8000 tỷ sau 14 năm, thời nó vốn hóa nó có 50 tỷ m xúc và ôm từ đó đến giờ :)) thì bây giờ m có bao nhiêu tiền? Chưa kể m đi làm ăn ngoài xã hội tiếp tục m mua thêm gia tăng số lượng k kể tới số lượng cổ tức hay cố phiếu phát hành thêm.

Nhìn chart là rõ cái đó cũng cãi nhau được

Thằng ngu. Vốn hóa nó tăng là do nó phát hành riêng lẻ hoặc esop hoặc trái phiếu chuyển đổi thì cổ đông như mày có đc miếng nào ko? Hiểu chưa.