Không phải ngẫu nhiên mà VIX không tăng giá

hôm nay đóng cửa xanh

2 Likes

Hy vọng thế!
Bác nào có VCI và VND lưu ý: hai con này đang trên đỉnh phù vân đó. Đừng ham đu mà té từ đỉnh xuống thảm lắm.

1 Likes

phải có là ngon rùi, ăn được 100%.theo con vix lỗ 50% từ đầu năm

3 Likes

Gửi bạn nha

2 Likes

Văn bản này chưa offical bác ạ.
Rò rĩ từ nhân viên soạn thảo hay bác nào tự chế vậy ạ? Nếu cái này thành sự thật, lên 50 là chuyện nhỏ.

1 Likes

website của VIX đó bác. Trước đây lúc mới post lên mình ko thấy file này, dạo gần đây vào thì lại thấy :smiley:

2 Likes

VIX sẽ phải tăng giá mạnh trong tuần này hoặc tuần tới. Tuy nhiên nếu tui biết về lãnh đạo công ty nầy tui sẽ không bao giờ đâu tư vào công ty của họ. Họ tham và không có yêu quý người bỏ tiền ra cho họ làm ăn. Khi cần vốn thì người ta đưa cho đầu tư, khi có lời thì úp bô và cướp cổ phiếu của nhà đầu tư. Loại người nầy thường có hậu vận không thể tốt được. Tui lỡ ôm số cổ phiếu rất lớn giá 26 gì đó giờ lãi nhiều mà chưa chốt ha ha. Cuối tháng này chốt chắc cũng hốt nhiều và không bao giờ quay trở lại. Họ không đáng để chúng ta tin tưởng và trao gửi niềm tin bạn ạ. Tại sao ngoài kia có nhiều công ty làm ăn tốt, lãnh đạo có tầm, đầu tư vào họ kiếm được niềm vui mỗi ngày, sao phải nhào vô VIX chi vậy???

7 Likes

Làm cái chủ đề và lời bình chớt quớt.
Có được bác adiinvest nói đúng trọng tâM :beer:

2 Likes

Bác này nói đúng trọng tâm nhất, gỡ gạc cho cái chủ đề của em nó :beer:

2 Likes

Cám ơn cụ đã khen ạ. Mấy bác lái VIX giờ này chắc cũng oải lắm rồi. Làm nghề thiếu đạo đức sao ăn ngon ngủ ngon chớ he he. Đang đè nhà đầu tư ra gom hàng, bị tụi Tây (có thể là Tây Ninh) cướp phát hơn 4 triệu cổ, đau hơn hoạn ha ha. Càng làm càng rối vì thiếu chính nghĩa he he

3 Likes

Bác mời bia mà tui chưa mời lại, he he ( :wine_glass: :wine_glass: :wine_glass: :wine_glass:

2 Likes

Bác Trinh bao giờ lên tàu thì báo e với nhé :smiling_imp:

1 Likes

VIX có nhiều người nhòm ngó, ai cũng thấy ngon trên P/E EPS nhưng nhỏ lẻ đu bám cũng nhiều, lái đánh shock nên khó mạnh như trước. Nếu lên mạnh cần tích lũy mà như tôi thấy thì tích lũy chưa có , vẫn bull rồi xịt. Nhìn lại case TCH và hhs thì thấy rõ khi các cổ đều lên mây chắc gì nó đã lên theo

4 Likes

Nó post vào thư mục ngày 7/5. Trong khi ngày post là 10/6. Vì theo quy định phải công bố trước 21 ngày so với ngày Đại hội

2 Likes

Giống bác nhưng tôi ko chơi với nó từ lâu rồi

2 Likes

Tui mới vô sòng hơn 3 tháng xíu bác ơi, có biết giang hồ hiểm ác vậy đâu hu hu

1 Likes

VIx phải lình xình hết tháng 6, thay máu cổ đông thì mới lên mạnh. Hàng lái bựa, mua 100 cổ theo dõi hơn all in

2 Likes

Bác là người mới, mở 1 cái topic của VIX mà có 40-50 người đọc thì bác hiểu mức độ quan tâm của kepper như thế nào rồi. Với đà này, còn lâu VIX mới lên nổi.

Kepper là gì vậy bác hehe

1 Likes

Vix hiện nay có 5-6000 cổ đông theo danh sách nên 40-50 ng theo dõi ko là gì cả
Cái chính hàng này đặc lái, mà lãnh đạo công ty thì bẩn bựa thiếu minh bạch, nên đu theo nó phần lớn là chết thôi

2 Likes