Kinh Dịch Chứng

Tự dưng thấy một cảm giác mơn man lan tỏa khắp thị trường

T5/17/11/2022

Quẻ Hỏa Lôi Phệ Hạp - Biến Thiên Lôi Vô Vọng
Phệ Hạp là bấu víu cắn xé nhau, Thiên Lôi Vô Vọng là sấm đánh xuống mà không vọng âm thanh.

=> Thị trường hỗn loạn, phe bán phe mua phang nhau đổ máu, dự tăng nhẹ trong nghi ngờ, không chuyên gia nào giải thích được.

2 Likes

Hihi cụ lập thẻ theo giờ động tâm hay theo cách zì khác? :tea::clinking_glasses::blush::innocent:

Gieo quẻ trên app smartphone :))

1 Likes

Hii căn cứ vào đâu để gieo, theo giờ động tâm hay theo yếu tố nào nhỉ.

Giờ tôi có vc xem quẻ cũng toàn gieo tự động phần mềm, máy hehe

Theo giờ động tâm là cách dễ, chỉ cần có giờ là ra quẻ.
Tiện dụng thì dùng phần mềm.
Cách nữa là dùng xúc xắc
Phức tạp hơn nữa là dùng xu âm dương, mà kiểu đó tổn hao năng lượng lắm, không tốt.

Tôi dùng phần mềm cho đỡ mệt. Dùng các cách khác mệt lắm.

1 Likes

em thấy phục hồi như hnay thì ko nhẹ lắm, có kinh dịch cho tuần sau ko bác … cho em xin tham khảo nha :grinning:

1 Likes

Không có. Bốc quẻ đoán vui thôi

3 Likes

Haha nói vậy biết cụ có thực học chính tông, rất tốn năng lượng :+1::blush::innocent:

Tôi bốc được quẻ Phong Thủy Hoán, quẻ hỗ Sơn Lôi Di.

Phong Thủy Hoán: Tượng quẻ: nội quái là Khảm/nước, ngoại quái Tốn/gió;

Ý nghĩa: ly tán, tan dã… Gió thổi nước bay, gió xuân thổi bay băng giá.

Quẻ này lợi ích phân tán, cần chia nhỏ khai thác; cái xấu đã qua, nhưng chưa thành tựu, dựa vào nỗ lực.

Hào 5, dương: Ban bố hiệu lệnh lớn khắp nước như mồ hôi phát ra ở khắp thân thể, phát hết kho lẫm của vua để chu cấp cho dân, không có lỗi.

Giảng: năm chữ “Hoán hãn kì đại hiệu” tối nghĩa. Chu Hi giảng là hủy bỏ các hiệu lệnh trước đi, những hiệu lệnh đó như mồ hôi, chảy ra mà không trở lại”. Chúng tôi theo Phan Bội Châu mà dịch như trên là ban bố hiệu lệnh đi khắp nơi. J Legge và R. WilheLm cũng hiểu như vậy, nhưng giảng là những hiệu lệnh đó cứu nguy được cho dân như người bị bệnh mà phát tán, làm cho mồ hôi toát ra vậy.

Ba chữ sau: “Hoán vương cư” nghĩa dễ hiểu: vua nên tán tài để tụ dân, cũng như hào 4, giải tán bè phái để tụ dân, đều là chính sách tốt ở thời ly tán cả.

Nếu ngày mai hoặc sắp tới C.phủ, Bộ TC thực hiện được như vậy thì là dấu hiệu tốt cho tháng 12 hồi phục nhẹ. :grinning:

haha, bác đã ngồi im xong tập trung khoảng 30 phút vắt sạch suy nghĩ ra rồi mới nghĩ đến quẻ chưa, thế mới chuẩn dc.

1 Likes

Kkk lúc đón con tôi bốc lập ra quẻ đó, bỏ hơn 10 năm giờ sờ đến, luận quẻ tốn năng lượng kkk

:flushed::pray:t2::pray:t2:

1 Likes

Haha, thôi bỏ luôn đi bác, biết trước không tốt lắm đâu.

1 Likes

Haha thiên cơ liên quan sống chết mới động chạm Thiên Ý, còn dự đoán kiểu này được phép, ko tạo nghiệp kkk :laughing:

1 Likes

Nói kiểu này phải có trách nhiệm với lời nói đó bác, nhất là với những người nghiên cứu huyền học đấy, khà khà.

1 Likes

Tôi luôn nghiêm túc, trách nhiệm hết trong khả năng của mình, tôi sợ tạo nghiệp (thân - khẩu nghiệp), sợ mất Đức- Phúc haha

3 Likes

:laughing: :laughing: :laughing: Em cũng sợ, thanks bác đã chia sẻ.

2 Likes

Luận quẻ thì mỗi người một phương pháp luận, thật ra luận thế nào thì nó thế ấy. Nhất định đừng đưa ý nghĩ chủ quan của mình vào. Vì đã đưa vào là luận không sáng. Sớm muộn rồi cũng không dựa theo luận nữa mà thuần do cá nhân tự huyễn.

1 Likes

Tối sợ ở VN thị trường toàn tay chứ làm gì có thị trường :)))