LDG - Siêu cổ có vốn hoá thấp hơn cả giá trị quỹ đất 1200 ha

, ,

Định giá quĩ đất mệt lắm, có nhiều sai số; bài tính của e áp dụng cho cả các bác yêu thích cp tăng trưởng nhé kaka, mua LDG sau 3 năm mỗi cổ phiếu lãi 22k

1 Likes

Bán chung cư nội đô ở thủ đức và dĩ an hiện tại có bao nhiêu hàng ra bị hốt hết bấy nhiêu nhé; nhu cầu mua căn hộ ở thủ đức và dĩ an rất lớn

1 Likes

3 lý do gì bác nói đi để anh em thảo luận

Các bác ấy lại xoáy vào lãnh đạo LDG thôi. Cứ mua LDG sau 3 năm nữa mỗi cp lãi ~22k mặc mịa lãnh đạo

• Ldg sky đang khoan cọc rồi mà??
  • Mà tưởng bác đệ A7 nhưng ko thuộc bài ra giang hồ ntn làm mất mặt môn đồ A7 quá
  • Chiêu số 2 “ tù mù thần chưởng” chính là pháp lí chưa rõ ràng, rõ ràng nhát là ngon rồi làm gì có giá ngon.
5 Likes

Cái số 1 mình k nói tất cả dự án của nó, mình nói những dự án của nó đang dính pháp lý ấy.
Mình cũng từng mua LDG giá 9 và bán lúc 15 rồi, đơn giản vì tìm được cổ khác mình thấy hấp dẫn hơn.hehe

3 dự án grand đều đang “tù mù thần chưởng” nhé bác, nhưng mình chắc chắn là đất sạch và đã mua. Vấn đề ldg chưa công bố nhiều thông tin vì đang dồn toàn lực lo cho ldg sky, ldg river, sài gòn intela, viva…để tạo dòng tiền đã. Có thể quý 1 năm nay sẽ ra thông tin về grand hạ long.

2 Likes

Cũng hy vọng 3 lý do mình đang do dự sau này sẽ được giải quyết.
Lúc đó mình có thể sẽ vào lại LDG, hehe

1 Likes
  • Em nói thật nhé, bác chém gió khảo sát dự án ldg grand miền trung nhưng chưa rõ vị trí; dự án này ở bãi bụt sơn trà, LDG mua lại của hải huy, tên cũ khu phức hợp du lịch bãi bụt. Lên google search cũng thấy dự án đã kè đá xong, có treo biển dự án.
  • Theo e bác chưa tìm hiểu kĩ đâu, bác khoe mua giá 9 bán 15; e mua giá 8.x nhé
5 Likes

Dính pháp lý có nhiều kiểu nhé bác, đất của ldg không phải thuộc dạng pháp lý nguy hiểm có thể bị thu hồi, mà chỉ là pháp lý về quy hoạch, xây dựng thôi. Pháp lý dạng này đơn giản ấy mà.

1 Likes

• Đây là dự án LDG grand miền trung nhé, các thánh chém
7 Likes

LDG hàng lởm, bán hết đi để t mua.

1 Likes

Vừa rồi QH có thông qua sửa đổi luật—>Hy vọng tương lai gần nhất nhiều dự án đang treo được tháo gỡ.

2 Likes

3 Likes

Nói chung các thánh vẫn chưa tìm hiểu sâu đâu

2 Likes

Trong tất cả các mã bđs, hiện tại nhìn LDG sáng sủa hơn cả; mua LDG sau 3 năm mỗi cp thu được 22k lợi nhuận kinh doanh, so với giá chốt phiên hôm nay là 27,3; mấy ông giá 100k đố sau 3 năm kiếm đc lợi nhuận kinh doanh của mỗi cp được 80k

3 Likes
  • Vậy thử hỏi các nhà đầu tư thông thái mua LDG giá 2x sau 3 năm thu về được 22k/1cp lợi nhuận kinh doanh. Hay mua cp giá 100k nhưng sau 3 năm ko thu về được 80k/1cp lợi nhuận kinh doanh
  • Lợi nhuận các dự án: LDG sky ~1200 tỷ, LDG riverside ~3000 tỷ, sài gòn intela + vivapark + khu đô thị thành đô~1000 tỷ.
3 Likes

Không hiểu sao đợt 2011 lãi suất bank lên đến hơn 20% lạm phát đầy ra mà giá cổ phiếu lại ngụp ngụa nhỉ. Đúng là thời thế tạo anh hùng.

Ko ngụp lặn mới là lạ?? Đỉnh điểm lạm phát thì phải chạy chẳng đầu cơ được gì cả.
Nhưng giai đoạn đầu lạm phát thì phải tích cực đầu cơ

3 Likes

Sau 3 năm (tức đến năm 2024) lợi nhuận kinh doanh mỗi cp LDG là 22k. Vì vậy chấp tất cả các thể loại chim LDG giá 2x, 3x,… nhé!

2 Likes