Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Cùng giống như Dầu giảm thì cả TT CP thế giới giảm để cơ cấu dòng tiền vi mô, thì việc TT điều chỉnh trong uptrend là để luân chuyển giữa các dòng !

2 Likes

kk giờ chú đầu tư TT tài chính nhiều hơn, ngoài kia đang đứng thì để nó nghỉ ngơi thời gian! sang đầu nằm sau có chính sách mới thì lúc đó TT cổ phiếu nó tăng 1 đoạn khá xa rồi thì mình cũng cơ cấu tài chính cá nhân!
Giờ Chính phủ chủ trương nhà ở xã hội (quay lại chu kỳ đầu 2016 - 2017) đảm bảo cho công nhân ở và làm việc thì chúng ta cũng định hướng như vậy thôi! nhà giá rẻ thì dân đầu tư BĐS chưa có gì để kiếm lợi nhuận từ BĐS đoạn này!

Sau sóng cổ phiếu này, chú sẽ quay lại với nhà phố, biệt thự, căn hộ cao cấp có tiện ích đầy đủ và vị trí thì ưu tiên ngã ba - ngã tư, đường thông hè thoáng!

Còn mua đầu tư dài hạn thì mót xem trong thành phố hoặc vùng biên xem chọn những miếng đất mà đường còn đất – đợi thảm nhựa , mở đường thì đất sẽ tăng, nhà sẽ lên!

Trước giờ chú chưa bao giờ mua đất ở các dự án phân lô bán nền :grinning:

25 Likes

CIG vẫn ì quá vậy bác Bill? :sweat_smile:

Ko tăng ngay đc đâu, chờ nó gom bớt hàng mới đẩy lên tiếp – tạo nền giá 7x chắc chắn đã!

4 Likes

Hnay VN30 trả tiền lại cho các ngành khác rồi đấy! Nhiệm vụ của VCB cũng đã đạt rồi – Ai tinh ý sẽ thấy đc điều đó!

7 Likes

Cảm ơn chú,
Đúng là cao thủ, chuyên đánh chứng đánh coin nhưng tư duy về bđs của chú cũng đúng quá ạ.
Cháu thì có công việc chuyên môn nhưng chuyên đầu tư đất nền ven TPHCM, cũng chiến lược như chú nói. Nếu để sử dụng thì cháu cũng mua nhà phố hoặc biệt thự đơn lập/song lập trong khu compound thôi (cháu ko khoái căn hộ lắm haha)
Chúc chú Bill ngày t6 vui vẻ nha.

1 Likes

kk ok ok!
Căn hộ thì phải cho thuê đc cỡ vài chục triệu cho bọn tây mõ qua VN sinh sống mới đầu tư!
Còn đầu tư thì gom cho đc nhà ngon, đất ngon thì mới xuống tiền, chưa đủ tiền thì cứ gom cho bằng đc!

1 Likes

Lão tướng có “tuổi” giờ nên chỉ làm việc quan trọng thôi bác nhỉ, xong lại nhường cho các tướng trẻ còn lại :smiley:

1 Likes

Vậy thôi, như kế hoạc VCB lên vùng 8x thì đi ngang!

3 Likes

Cái hay khi chơi ck là hiểu được sự dịch chuyển của dòng tiền với nắm đc nhiều cái vĩ mô để đầu tư

Vâng cảm ơn bác nhé!

Cực kỳ khó – khó nhất trong tất cả các kỹ thuật!
Tiền chạy vào đâu thì chỗ đó có giá

9 Likes

Pow nhịp này vào sóng bác bill nhỉ ?

Dạ đúng rồi a, cũng nhờ nó mà e học được nhiều thứ hay, càng đi sâu vào càng thấy mình thật bé nhỏ. Trả giá để có kiến thức, rồi dùng kiến thức lấy lại tiền. Cũng như ck, cần phải tích lũy xây nền thật chặt thì bung càng mạnh. Một số mã ngân hàng có cái nền phía trên thật chặt thật dài thì một khi break thì bất tận cung trăng! Nên sóng này bank sẽ xuyên suốt như a nhận định

Chỉ vẽ chart thôi ko đủ, chart chỉ đạt 20% – muốn chính xác phải theo dõi nhìn lệnh bảng điện , nhìn 1 ngày , 2 ngày ko đủ phải ít nhất cả tuần! Ko hề đơn giản

3 Likes

Biểu đồ POW (tháng) còn còn giá trị - ko kiên nhẫn, kiên trì thì ko bao giờ có thành quả!

Chiều dig tiếp để kéo bds đi lên bác nhỉ :smiley:

Kéo lên cũng có bán đâu, nên cứ từ từ mà lên cho vững – kéo mạnh rồi giảm là hiện tượng xả,rất xấu - mọi người đều bị chết bởi những cú kéo như vậy! Cho nên đừng co mong giá kéo mạnh, tôi luôn suy nghĩ ngược lại các bạn!

16 Likes

Muốn đi xa phải xây nền thật vững. VNI và VN30 xây một cái nền rất đẹp ở trên . Một sự chuẩn bị thật kỹ của MMS, lùi lại để tiến xa hơn :slight_smile:
Dục tốc bất đạt

Sớm nở thì chóng tàn, đủ nắng hoa mới nở a nhỉ :slight_smile: E nghĩ rằng Người nào có đức tính kiên nhẫn và kiên trì kèm bản lĩnh sẽ gặt được rất nhiều ở tt này, một đại dương tiền .

2 Likes