Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Full cổ rồi nằm im chịu đựng :anguished:

1 Likes

Mốc 1k2 này tâm linh lắm ko vay nợ cứ múc tích sản dần

Dầu giảm mạnh quá

Dj toang, vàng , BTC cũng toang

:joy: Tôi nói từ cách đây 3 tháng trước rồi, chả hiểu mấy ông sùng bái chủ topic 1 cách mù quáng đến vậy. Đã bảo tiền rút ra ngày càng nhiều, lãi suất kiểu gì cũng tăng, tiền nhiều thì cổ phiếu có P/E 100 cũng có người mua, tiền ít thì P/E 2 cũng chả ai mua là vậy. Sóng 5 lớn với chả sóng nhỏ, thứ 2 xỏ dép lên 2 tay mà chạy sớm.

Rất nhiều thanh niên đi theo Mr Bill xuống hào sâu. Đoạn này cắt từ từ nó mới thốn chứ không phải rớt 1 phát 50 - 70 điểm như trên đỉnh đâu.

1 Likes

Mày hả hê nhỉ thằng ranh con. Đợi rồi xem. Cút.

1 Likes

Vui vẻ hả hê

1 Likes

:joy: chả cần hả hê, 100% cash việc gì phải hả hê, thấy sai thì nói. Đòi sóng 5 lớn, lớn vào mắt, Fed nó tăng lãi suất tới tận giữa 2023, giữ mức lãi suất cao tới tận 2025. Đỡ đi ở đấy mà đòi sóng 5 lớn, một khi chưa có chính sách kinh tế mới thì chả có cửa gì đâu.

Lãi suất sẽ tăng từ từ, kể cả bank không tăng lãi suất vay thì nó vẫn có cách bóp từ các gói bảo hiểm, nói chung cửa gì cũng khó. Tiền rút ra ngày càng nhiều, chiết khấu sẽ ngày càng sâu, cầm tiền mặt là lời rồi.

1 Likes

hold chặt tiền mặt bạn nhé, nhớ đấy

:joy: Tiền là để mua cổ phiếu giá rẻ, đợi bắt sóng hồi tiếp theo nhé, tháng 11 múc cổ phiếu. Khi nào cầm tiền khi nào cầm cổ phiếu phải có kế hoạch rõ ràng.

Riêng sàn chứng khoán VN toàn game và đầu cơ, vào không đúng cửa là bay nhà đấy. Downtrend mà đánh láo không còn cái quần để mặc đâu. :rofl:

3 Likes

ok 3 tháng trước bạn hô xem như giờ đúng, khi nào mua lại nhớ hô để ae tôi nể

Có bao giờ không hô, bán là bảo bán, mua là bảo mua. Tháng 11 đợi Fed tăng lãi suất tiếp đợt nữa xem chính sách năm 2023 của nó thế nào rồi quất, không đẹp thì đợi quý 2/2023. Phải tỉnh táo lên đừng nghĩ lúc nào cũng mua mua bán bán cổ phiếu mới hạnh phúc. Thị trường mới down có hơn 3 tháng đã nghĩ ngay đến uptrend được rồi, haiz.

1 Likes

Xin lỗi cu cháu.nghe cu cháu nói chuyện ở các pic thật sự thấy cu cháu chỉ là thằng học đòi,trang bị tí kiến thức nửa vời mà nghĩ mình cao siêu lắm.kiến thức nên trau dồi học hỏi,người có trình độ nên có ý kiến đưa ra tranh luận và phản biện chứ ko phải vì 1 vài phiên ngóc đầu lên sủa như tưởng mình vĩ nhân,khi thị trường ngược mình suy đoán thì nằm im như con ■■■ phải bả. Làm người phải có chính kiến, đúng sai phải đối diện cháu ak.nên học hỏi chứ đừng vuốt đuôi hả hê như thế. cháu nên nhớ người đầu tư vài trẹo khác người đầu tư 1 vài chục tủy cháu nhé. Nhắc cháu nên khiêm tốn, học hỏi nha. Thân!

7 Likes

2 năm nay có vài lệnh mua, k chung trường phái, bao người đang đau bạn vào chứng minh bạn đúng thì hay rồi, chúc bạn thành công.

:joy: Có ai nói gì đâu mà nhiều ông cãi lấy được. Tôi chả quan tâm, tôi có mất gì đâu, tôi cũng chả mất tí tiền nào cả. Tôi chỉ thấy hô sai khiến nhiều người đu đỉnh lượt 2, lượt 3, lượt 4 thì tôi phản biện thế thôi. Nghe được thì nghe không nghe được thì thôi, nói giọng điệu cay cú ấy làm gì, người cầm cổ phiếu thường có tâm lý bảo vệ cổ phiếu của mình mà, thế nên câu đầu tiên được dạy phải là “đừng yêu cổ phiếu, mà hãy biết yêu tiền của mình”

1 Likes

Thằng khùng T đang lời nè… nghe những thằng như mày mất hết cơ hôi…

:rofl: tâm lý bỏ lỡ cơ hội đây rồi. Lời là tốt.

:rofl: Thôi đi ngủ, để các thanh niên tự vui vẻ với nhau. Lâu lâu thị trường chỉnh mạnh lại vào topic này nói vài câu, ai nghe được thì nghe, không nghe được thì thôi. Suốt ngày lo bỏ lỡ cơ hội với yêu cổ phiếu thì kiểu gì chả có ngày rời khỏi thị trường ck.

1 Likes

Thà Ko ai nghe m… thì m im luôn… chứ giờ ai ai cũng có lời… thì m nói cũng bằng thừa…

Cháu vât tay lên trán cháu à.Cháu thua lỗ đợt rồi là chắc chắn.cháu ko còm ở pic này mấy, nay thấy cháu ngoi lên chú thấy nực cười quá. Chú cũng lần 1 hay lần 2 còm pic này thôi, chủ yếu tàu ngầm vì tôn trọng bác bill và học hỏi là chính.tt giảm là cháu chạy lung tung các pic như kiểu mình là thiên tài, dự báo trước tt nhưng bản thân thì thua lỗ, cái gì cũng biết cũng hay nhưng thực chất thì nửa vời chả hiểu cái mịa gì. Thôi. Chú cũng có tuổi ko rảnh đi đôi co cháu ạ. Giúp cháu vài lời hi vọng cháu hiểu ra. Thành công phải có thời gian cháu nhé. Mớ kiến thức cháu đang nạp vào đầu nếu ko mở mắt ra học hỏi thì chỉ mang lại thất bại thôi cháu ạ. Chúc cháu thành công nhé. Thân!

5 Likes