Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Dòng tiền ko còn dễ dãi, cứ tin tốt đến dòng nào thì kéo được ít phiên xong lại tịt.

1 Likes

Trong ngắn hạn kệ nó thôi, để xem hết tháng TT phản ứng ntn…vì tôi sd monthly, danh mục dài hạn tôi thì cbi cho con sóng tới 2024 - 2025 bám sát vĩ mô, gpd, tăng trưởng tín dụng …

4 Likes

Nhiều nhà đầu tư cá nhân lúc nào cũng mạnh miệng mua cp và đồng hành cùng doanh nghiệp nhưng thật ra TT biến động nó sàn cho 3 cây là chạy toán loạn, chửi bới khắp nơi nên nói thì dễ nhưng làm rất khó. Đầu tư dài hạn ở TT VN chỉ phù hợp với các Quỹ, Tổ chức và số ít cá nhân có vốn lớn 5 ba trăm tỉ trở lên còn nhỏ lẻ từ trăm tỉ trở lại thì nói đầu tư dài hạn thật khó.

1 Likes

Nếu ko đặt ra đc nguyên tắc thì ko nên tham gia, vì ko khác j cờ bạc, đừng đề cập vốn to hay nhỏ

1 Likes

bạn k làm hoặc k thấy đâu có nghĩa người khác k làm được?

1 Likes

Đồng ý với bác TTVN còn sơ khai nên dư địa tăng trưởng vô cùng lớn và cơ hội ko thiếu nhưng nó phải tính bằng năm và phải lựa chọn đúng doanh nghiệp để đầu tư ( cái này vô cùng khó với NĐT nhỏ lẻ ) và việc lựa chọn dựa vào số liệu đánh giá thì còn phải có may mắn nữa vì rủi ro nó đến bất kỳ lúc nào ( SAB, YEG…là 1 ví dụ ). Nếu lựa chọn sai có thể mất 5 năm thậm chí 10 năm để sửa nên cá nhân em là nhỏ lẻ sẽ ko chọn đầu tư dài hạn.

1 Likes

Trong kỹ thuật có dạng nguyên tắc đầu tư theo đà tăng trưởng theo sóng (mất đà tăng mất sóng là phải ngưng) và đầu tư theo giá trị doanh nghiệp (doanh thu, lợi nhuận, cổ tức). Mọi người đang nói đầu tư tăng trưởng góa trị dài hạn nhưng tôi thấy bị lộn theo đà tăng… sai nguyên tắc cơ bản.

7 Likes

Quỹ ngoại, Tự doanh, tổ chức bán ròng 14 phiên liên tiếp đặc biệt 3 phiên gần đây bán mạnh, bên mua là NĐT cá nhân thì TT còn tiếp tục khó khăn, nhỏ lẻ càng kỳ vọng đoạn này càng bị bào mòn về tinh thần.

Chuẩn bác Bill, toan noi danh theo Gia trị DN ma đi xem tung ngay và xem do thi nay no, ma ko chiu danh gia xem DN đang lam duoc gi, DTva Ln và ctuc ra sao.
Gia trị DN ma hom nay thay DJ giam và NHNN tang ls lai cuốn cuốn len trong khi DN no van đang phat trien

3 Likes

Vì cơ bản nói thì nói, nhưng toàn lấy ngắn nuôi dài nên chịu sao nổi nhiệt khi TT trong giai đoạn này hả bác. Đa phần nói là đầu tư dài hạn, nhưng chỉ mong x2, x3 tài khoản trong 12 tháng!

mắt tác động lên NÃO
và rồi miệng và tay cay cú bác
:sweat_smile:

Ông buffet mà nghe bạn chắc cổ đông nó bắn vỡ sọ rồi, mua mua với chả bán bán

1 Likes

:rofl: cụ Buffet về VN đầu tư cổ phiếu gặp toàn cổ phiếu chơi game vs đánh theo tin chắc cụ ngã ngửa ra bất tỉnh.

1 Likes

Chân trời nào mà chả có lái hả bạn? Hay bên tây nó ko game với đánh theo tin?

2 Likes

Vấn đề là lái như thế nào hiểu chưa, lái thế giới nó không thao túng được thị trường dễ dàng, còn lái VN thì thao túng thị trường rất dễ dàng, không phải ngẫu nhiên TTCK VN sập mạnh hơn cả Mẽo.

Tăng đầu vào chứ có phải tăng đầu ra đâu mà ngào thét

Tăng ls điều hành nhưng giảm đầu ra bóp mồm thằng Bank lại thôi :grinning:

1 Likes

:joy: chắc chú chưa trải qua giai đoạn lãi suất tiền gửi 14% nhưng tiền lãi ngoài bank bù thêm 10% nữa để huy động vốn vì chơi BĐS quá đà hết cả tiền. Chú nghĩ bank bóp bụng thì nhầm to rồi, chỉ cần không để ý 1 tí là bank bung lụa chơi tới bến đấy, riêng quả hợp đồng bảo hiểm đập xuống bàn thì khách hàng cũng ăn đủ rồi. Đòi ăn của bank, ngày còn làm ở 1 bank tư nhân chốt bảo hiểm nhẹ nhàng có 12 triệu giờ cứ đi vay xem chỉ là 20 triệu - 30 triệu tiền bảo hiểm nhé.

Chính phủ đang điều tiết hết chú nghĩ giờ cho vay dễ đớp thêm BH thế à chú lên kênh TTCP mà xem đag ngăn chặn rồi nhé. Còn mới đây là chỉ thị tăng ls điều hành và giảm ls cho vay DN nhé :joy:

Hoảng loạn với chính cái bóng của mình xong rồi đi đổ cho lái.