Lời kêu gọi tất cả AE HÃY HỦY LỆNH bán tháo các CP BDS: NVL, PDR, DIG, L14, DXG, VIC

, , , , , ,

À hiểu rồi bạn lo call margin chéo, nhờ mấy ông cổ đất đừng bán để ko liên lụy đến các ngành tốt ok bạn

2 Likes

Cầu mong của 1 chí phèo muốn nát hết cho giống nhau chứ gì… Hehe…

Công ty CK giải chấp cổ phiếu của cổ đông lớn… Nhỏ lẻ sao tranh được…

Đúng rồi đó, niềm tin khi đã mất tâm lý chưa ổn định thì index ko thể yên bình, nhìn chứng khoàn Mỹ đi nó có tệ như mình đâu mà nền kinh tế của mình đâu tệ vậy

1 Likes

Ưu tiên lệnh lô lớn nên nhỏ lẻ k tranh nổi đâu… Nhớ xưa m k hiểu cứ 7h tối hôm trước đặt miết mà k được lệnh nào…

1 Likes

Nó vờn cho mệt đến ko còn sức mà rên mới thịt nhoé :wink:
Sẽ nhiều mã về 1-3k, tha hồ đi chợ
Thị trường thế này cũng phù hợp định hướng thôi kkkk

1 Likes

K m thì có thằng khác thôi ,VN này nhiều thằng toàn hô xong tay gõ mà

1 Likes

ok bạn sorry mình hiểu nhầm :slight_smile:

phải cầm máu từng dòng… t thấy HPG hôm nay tin ra mà thấy tích cực đó… BĐS chắc chiết khấu chút và nhà nước có động thái về chính sách…

1 Likes

Mỹ nó coi đầu tư ck là đầu tư chính, chứng khoán là tài sản quốc gia là niềm tự hào để họ đóng góp vốn liếng cho các thương hiệu của đất nước tạo ra những sản phẩm để đời, phân lô bán nền không có mà đầu tư, ở VN thì phân lô bán nền thịnh vượng, chán quá bố bán làm mảnh đất cho an toàn, ck là lừa đảo từ tiềm thức rồi ko so sánh được bạn nhé

3 Likes

Hôm nay có cuộc họp về BDS tại HCM đích thân PTT chủ trì thì phải hi vọng sẽ gỡ rối.
Vì dòng vốn mà tắc(Vay banks, PHT CP, trái phiếu) thì nguy cơ đổ vỡ rất cao mà điều này thì các nhà điều hành đều ko mong muốn.
Việc fed thay vì tăng 0.75 sẽ hạ tăng dần về 0.5 --. DXY cũng đã giảm thì áp lực tỷ giá cũng sẽ giảm dần.
Nhưng giai đoạn này là vấn đề nội tại, khi giải quyết được ổn thỏa thì nền KTe cũng như thị trường tài chính, BDS sẽ ổn định trở lại.

cái này thì chuẩn… nhưng ở VN, bạn sẽ thấy người giàu họ càng muốn vơ vét, bởi họ là trọc phú giàu, khác với việc đem đi tạo việc làm cho xã hội… M thì tôn trọng a V, a L, họ dám dấn thân vào sản xuất dù biết tiền tuyến là sẵn sàng hi sinh đầu tiên…

1 Likes

Bạn bè tôi thua lỗ giờ họ rất sợ ck sợ lắm rồi và bỏ luôn

2 Likes

Theo tôi việc TT như hiện tại là tất yếu, nó đang trở về với giá trị thực của nó. Bác xem GDP của VN năm 2010 là khoảng 120 tỉ đổ, năm 2020 hơn gấp 2.5. Bác xem VNI tăng bao nhiêu lần, chưa tính các công ty đua nhau tăng vốn, làm ăn thu lỗ, lùa nhỏ lẻ. Giờ giảm về 500 cũng đáng ấy chứ…

1 Likes

Cho kẹo cũng k dám nữa… Hôm nay thấy nhiều dòng đã đỡ giảm hơn, chỉ còn dòng bđs…

Vì dòng BĐS lùa gà nhiều nhất, tăng vốn nhiều nhất

giờ cty chứng khoán nó giải chấp hàng của lãnh đạo chứ ae nhỏ lẻ nào

Bạn Mr Le lo là nó call chéo nếu tieps tục ko có lực đỡ từ bđs, nên việc duy trì cũng ko bền vững lắm theo mình nghxi vậy

Ko nên có cái nhìn quá tiêu cực vậy? nên so về quá khứ cách đây 10 năm? và so sánh với các nước lân cận đã PT rực rỡ hơn VN rất nhiều như Thái, Phillipines … chúng ta nên có các hệ quy chiếu trước khi có ý kiến tốt xấu.
Về bản chất thì đúng vậy người giàu thì muốn giàu thêm và người nghèo thì ngày càng nghèo chênh lệch giàu nghèo ngày càng tăng, nhưng động lực làm giàu lại là 1 trong những động lực thúc đẩy xã hội đi lên đó.
Người nghèo thường tụ tập với nhau than khổ than nghèo rồi lao vào rượu chè để quên đi số phận ko may mắn và kiếp ngày của mình tại sao luôn nghèo. Người giàu( Trừ những thằng trọc phúc) thì họ thường tìm đến những người giàu hơn, giỏi hơn để kết bạn và tìm hiểu vì sao họ có thể giàu được vậy và ý chí thôi thúc họ giàu hơn.

1 Likes

Mấy chủ DN bđs mới bị giải chấp cp thôi, còn phải bán bớt tài sản, dự án… nữa. Nên cổ đất còn tắm máu :wink: kkk