Mô Hình Định Tính

Mô hình định tính cũng là sử dụng các phép thống kê nhưng khác các Mô hình định lượng ở chổ thay vì các hệ số dựa trên các số liệu kế toán sổ sách thì Mô hình định tính dựa trên việc thống kê các hệ số cảm xúc kết hợp quy mô công ty và hệ số beta.
Các thành phần cho một công thức định tính được tôi phát minh:
+Hệ số sợ hãi của tài sản vốn.
+Hệ số lòng tham của tài sản vốn.
+Hệ số quy mô vốn hóa, thanh khoản tài sản vốn.
+Hệ số beta.
+Hệ số Thiên kiến.
+Hệ số chu kì thiên kiến.

Kết quả nhận định mua theo mô hình định tính ngày 26/9/2022: Mã VCG giá 24.3. Tuy thị trường chung đều giảm nhưng theo công thức của Mô Hình Định Tính thì có thể tìm ra mã tăng một cách không quá khó.

Câu hỏi ngoài lề: tại sao lúc 1h mấy chiều tôi đăng hai bài nói về điểm mua VCG giá 24.3 theo công thức thì đều bị xóa, thành viên mới xin chỉ giáo?

1 Likes

Case hay nhỉ. Tôi đang tìm hiểu case định lượng thì bạn view định tính :smile: giống kiểu Cửu âm và Cửu dương chân kinh, nghe nói chỉ Dương Bát Thiên con trai Dương Quá và Cô Cô luyện thành :smile:

Bạn coa bộ code, web, hay app tham khảo không? Cảm ơn bạn.

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều, khi nào có thông tin free nhờ bác chia sẻ hoặc inbox. :clinking_glasses::tea:

1 Likes

Ok hay đấy, thực chiến luôn bạn hihi :blush:

Có case nào định hình được tự doanh mua bán lúc nào ko?

IMG_1664195918535_1664196788084

1 Likes

27/9: Sáng 8h 02. HD6 từ giá 23.5 khả năng cao tạo sóng tăng.
Do Áp lực lòng tham.

mình đã có gửi vào các tên mã, mức giá và thời điểm mua, mời bạn tham khảo

1 Likes

Cảm ơn bác :clinking_glasses::tea::peach::grapes:

1 Likes

bác thấy phiên nay ổn ko đầu phiên sợ quá

Kết quả dự đoán Mô Hình Định tính 1382 cho VN30 phiên 28/9/2022 ngày mai:
-Hệ số E(nỗi sợ): 1.2 điểm phần trăm;
-Hệ số O(lòng tham): 0.8 điểm phầm trăm.
-Chu kì thiên kiến: âm
Dự đoán ngày mai khi mở phiên các trường vị sẽ áp đảo đẩy giá lên gần hơn 1200 rồi sau đó giảm thêm do Thiên Kiến Tổng vẫn là sự hoang mang áp đảo.

1382 khuyến nghị quý anh chị giảm tỉ trọng cổ phiếu các mã thuộc ngành ngoài đầu tư công và bổ sung mở hợp đồng Short phái sinh VN30 để cân bằng rủi ro. Trân Trọng.