Mọi người suy sụp lắm rồi đúng không! cố lên ! sau nắng hạn sẽ có mưa rào thôi ! bão sắp qua rồi!

, , , ,

Tôi vẫn giữ nguyên nhận định cũ:
P vẫn là sóng ngắn, rồi sẽ giảm mặc cho có tin gì đi nữa !
Sắp tới cổ nào bị đè, bị rè bỉu nhất thì sẽ phục hồi mạnh nhất ! chắc ai cũng đoán được !
âu cũng là trả lại phần nào cho nđt còn kiên trì được đến thời điểm này
Mọi người cố gắng nhé, sớm thì phiên ngày mai, ko thì muộn lắm cũng 2,3 ngày thôi…
ae nên nghiên cứu đầu tư dài hạn ở thời điểm này, hơn là đầu cơ. vì có hồi thị trường cũng còn sập sình tương đối đó. Nhưng hãy vui vẻ lên vì VnI sẽ không về cái máng lợn đâu !

• Để ý 1 chút ở bảng điện chắc anh em cũng nhận ra được nhiều điều, cứ để ngta gom đủ đã !
  • Cá nhân tôi thì gom dần từ hôm nay rồi, còn khi mọi thứ rõ ràng thì lúc đó phải đu theo, thực ra cũng chẳng sao, ae cứ chờ tín hiệu hồi hẳn hãy mua cũng được !
  • Ttck ae chơi chỉ lướt 20% thôi. 80% nên đầu tư dài hạn và tìm những doanh nghiệp tốt.
  • dạo thấy cả những nhà đầu tư lão luyên lâu năm cũng phả vã mồ hôi, kêu gào. Có phải mọi người quá quen với việc vni luôn tăng 2 năm qua rồi không :wink:
  • tự nhiên trận này lái khiến tôi nhớ đến Từ Hoàng, 1 vị tướng tào ngụy trong tam quốc. chờ đợi lệnh phản công của Tháo cũng giống như các ae chờ VNi hồi bây giờ vậy đó !
  • ae ạ. vì như thế, phải như thế thì 95% nđt mới lỗ được chứ anh em ! 5% sống sót còn lại là những người không phải không biết sợ đâu, mà họ lì còn hơn tư mã ý nữa ! người ta mất 1 đời thành đại nghiệp, anh em mới 2 tháng giảm mà đã sợ thế này rồi !
    từ hoàng
14 Likes

Bác nói đúng là phải đầu tư nghiêm chỉnh bài bản dài hạn,lựa doanh nghiệp tốt.Giờ này mọi người lên bình tâm, đi làm việc đừng để ảnh hưởng đến gia đình.Cảm ơn bác về những điều bác đã làm :+1:

1 Likes

Kiến nghị phc giá về tận 7 thấp nhất mọi thời đại, mà cty tăng trưởng cực tốt, hđ làm ko hết , rẻ nhất trong ngành xd, đtc , giá 7 mà cổ tức 800 đ tiền mặt vãi quá rẻ ko tưởng, lái gom hết vùng trên lợi dụng tt gom mót , hàng xóm 4 trụ nghệ an nên tương lại tăng trưởng khỏi bàn …
Về khía cánh dn thì phc tămg trưởng khỏi bàn
Về dư địa thì phc quá nhiều về xây dựng, bđs , và năng lượng
Về cổ tức thì cũng khỏi bàn với cổ tức 800 đ tiền mặt năm nay , cao nhất ngành xây dựng
Về giá rẻ nhất nhất trong ngành xây dựng , đtc
Về hàng thì nằm ở hết các anh rồi
Giá vùng đáy của đáy
Đã bán cho nhà đầu tư lớn năm ngoái giá gần 13 lận mà giờ đạp về có 7 , giá còn thấp hơn vùng index 650 ngày 20/3/2020 ( xem ảnh ). Nđt lớn mua giá gần 13 chắc chắn đã có thoả thuận

Game bán cho nhà đầu nước ngoài nhật bản 30% vốn , sẽ bán cho năm nay nếu tt tốt có khi đã xong rồi

Tt này phải tìm những hàng như vậy đầu tư mới kê cao gối ngủ yên tâm giàu

1 Likes

hoan hỉ, chúc b bình an, vui vẻ!

1 Likes

Ôi, DIG. Các bạn của tôi bị giải chấp hết rồi. Tôi ko margin nên còn thoi thóp

4 Likes

cổ đó tính đầu cơ hơi cao nha bác. Nhưng doanh nghiệp đó có tiềm năng, t nghĩ bác nên kiên trì, vì cả thị trường chứ đâu mỗi riêng ai

cổ bị đè, bị rè bỉu nhất đợt vừa rồi là flc-ros

nói đến dig, cái số nđt margin cổ này dễ khiến ai coi cũng phải giật mình, người PR cổ quá thành công

có thể lắm chứ.haha, mà chơi cổ đó phải dũng cảm

Thế mới nói TTCK vịt ngan này ko nên chơi margin bác ơi. Còn dao 2 lưỡi. Lái có thể đưa về bất cứ giá nào

Tt thế này tìm vàng giá hời mà bỏ lọ

Kiến nghị phc top đầu ngành xây dựng giá về tận 7 thấp nhất mọi thời đại, mà cty tăng trưởng cực tốt, hđ làm ko hết , rẻ nhất trong ngành xd, đtc , giá 7 mà cổ tức 800 đ tiền mặt vãi quá rẻ ko tưởng, lái gom hết vùng trên lợi dụng tt gom mót , hàng xóm 4 trụ nghệ an nên tương lại tăng trưởng khỏi bàn …

Về khía cánh dn thì phc tăng trưởng khỏi bàn

Về dư địa thì phc quá nhiều về xây dựng, bđs , và năng lượng

Về cổ tức thì cũng khỏi bàn với cổ tức 800 đ tiền mặt năm nay , cao nhất ngành xây dựng

Về giá rẻ nhất nhất trong ngành xây dựng , đtc

Về hàng thì nằm ở hết các anh rồi

Giá vùng đáy của đáy

Đã bán cho nhà đầu tư lớn năm ngoái giá gần 13 lận mà giờ đạp về có 7 , giá còn thấp hơn vùng index 650 ngày 20/3/2020 ( xem ảnh ). Nđt lớn mua giá gần 13 chắc chắn đã có thoả thuận

Giá thấp hơn giá sổ sách và của tcbs nhiều

Giá thép đang giảm thảm là lợi thế cực lớn cho xây dựng, đtc

Game bán cho nhà đầu nước ngoài nhật bản 30% vốn , sẽ bán cho năm nay nếu tt tốt có khi đã xong rồi

Tt này phải tìm những hàng như vậy đầu tư mới kê cao gối ngủ yên tâm giàu

giờ mà margin là ăn này :))

@JCVD p p p

FLC hôm nay xanh :frowning:

1 Likes

So với giá 2020 thấp nhất, nó vẫn gần gấp 2 lần

Tâm lý thị trường bây giờ mới cuối giai đoạn hoảng loạn và chuẩn bị đến giai đoạn buông xuôi. Phải hết giai đoạn buông xuôi đến giai đoạn chấp nhận thì mới là đáy. Cuối giai đoạn chấp nhận thì bắt đầu đi lên

chắc bác chưa buông xuôi thôi, chứ nhiều ae buông rồi

2 Likes

Đầu tư công nhé bà con. Hàng tử tế, thiên thời khinhà nước tăng cường giải ngân phục hồi GDP. Vậy mà tất cả các mã đều đã bị đạp > 50%. Ưu tiên doanh nghiệp tốt : KSB, DHA, HBC, FCN,C4G, HHV

1 Likes

Ko dám bác ơi.

Giờ này có nên đầu tư dài hạn vào cổ bđs ko bác? Mình thấy nhiều mã chiết khấu quá nhiều rồi

1 Likes