Một số kinh nghiệm rút ra khi đầu tư cổ phiếu

Cp gãy trend từ đỉnh 15% là anh tính kết phiên hay trong phiên? Cám ơn anh Ăn!

1 Likes

Em đọc từ những com đầu đến cuối.

1 Likes

Kết phiên á bác

2 Likes

Con này mua đầu tư dài hạn. Bình chánh lên tp. KDH hưởng lợi khủng

1 Likes

đọc 1 mạch 2 ngày từ đầu đến cuối, lưu lại được hơn 60 trang word để đọc lại, cảm ơn anh

3 Likes

Ổn nhé

3 Likes

Đóng phiên thủng 36 thì bỏ! Còn k cứ giữ! Mục tiêu 6x?

3 Likes

Quan trọng là mua giá nào

2 Likes

hình ảnh

Suy ngẫm

Khi bạn trải nghiệm đủ 5-10 năm trên TTCK thì năm nào cũng có 2-3 đợt chỉnh như vậy nên đừng thấy làm lạ về việc thị trường điều chỉnh!

Nếu không chịu được rủi ro thì sẽ không tồn tại được trên TTCK này đâu!

Muốn không phải lo nghĩ thì hãy bán hết cầm tiền nghỉ chứng khoán và tập trung CV chính thì k phải ngó bảng nữa

Còn nếu xác định chứng khoán là 1 kênh đầu tư theo đúng nghĩa thì hãy tìm hiểu thật lúc DN mình nắm giữ và định giá thật kỹ! Khi định giá được rồi thì kiên trì nắm giữ nếu vẫn rẻ! Thực tế chẳng ai hiểu rõ về DN bạn nắm giữ hơn bạn đâu nếu bạn thực sự nghiêm túc tìm hiểu! Với những DN tốt qua thời gian thì vốn hoá từ vài triệu usd lên vốn hoá tỷ usd nhưng chắc chắn cần 8-10 năm để đạt được điều đó! Đầu tư là một quá trình!

Sau này các bạn sẽ hiểu rõ điều này: Nếu đi đúng phương pháp và chọn đúng cp thì ”lỗ” chỉ là tạm thời mà thôi! Qua thời gian sẽ thấy Nav tăng dần! Thế nên những người giữ được cp lãi 500-700% thì họ xứng đáng được khen đúng không? Vì họ biết nắm giữ vì điều gì

Nếu sai phương pháp và sai cp thì lãi ngắn hạn bạn thấy chỉ là tạm thời chứ sau đó dễ bay mất thành quả đó nếu chủ quan và không chịu sửa nếu sai!

Kênh đầu tư nào cũng có rủi ro hết! Chấp nhận thì xuống tiền và học cách sinh tồn! Cách thông minh nhất là đi theo dòng tiền thông minh và ”cá mập” thì chắc bạn sẽ có cửa sinh tồn cao!

Sinh ra từ cát bụi rồi về với cát bụi hết mà thôi!

Sống chân thành để cảm nhận ý nghĩa cuộc sống và sẽ thấy mọi cái dễ chịu hơn!

Thị trường chứng khoán chỉ có 5-10% ndt chiến thắng cuối cùng thôi! Đấu trường đã như vậy! Học cách sinh tồn!

Thực tế các kênh đầu tư khác cũng khó và khốc liệt hơn chúng ta tưởng!

Đến với cuộc đời này cứ suy nghĩ nhẹ nhàng thôi!

Chấp nhận được rủi ro thì tham chiến chứ đừng đổ lỗi cho ai cả!

Trải nghiệm - vấp ngã - đứng dậy - sinh tồn và đi đến đích :slightly_smiling_face:

Hạnh phúc từ tâm!

Ai nay đã mua thì thứ 5 ngó chứ nghĩ làm gì! TTCK luôn ẩn chứa những điều bất ngờ! Có thể sáng chạy rẽ đất nhưng chiều lại đua rẽ cát :slightly_smiling_face:

Tối nay sẽ Là “khoảng tĩnh lặng” để nhiều bạn suy nghĩ 1 cách nghiêm túc về việc mình có thực sự hợp với đầu tư Ck hay k?

Đừng mất thời gian tranh luận đúng sai khi thị trường chỉnh vì nay có thể là 1 phiên xấu nhưng ngày mai lại là 1 phiên đẹp

Đơn cử ai chơi golf sẽ có những ngày đánh bể kể cả single đúng k? Đó mới là cuộc sống và có chuyện để kể! Điều quan trọng Là Bạn vượt qua như thế nào để đến được “đích” đến!

Tất cả chỉ là cảm giác!

Không cố tìm lý do phiên nay vì sao nhiều mã giảm sàn nữa nhé vì sự đã rồi! Nếu DN vẫn tăng trưởng từng ngày thì rồi giá sẽ được thị trường định giá đúng mà thôi!

Tại sao có những cp tăng 20-30 lần trong 5-10 năm nhưng mấy ai giữ được?

Các bạn đọc kỹ đi rồi nghỉ ngơi! K cần phải nhắn tin cho tôi để tìm sự yên tâm đâu! Hãy để thị trường dạy Bạn sẽ nhớ lâu hơn! Thế mới nâng cao kỹ năng sinh tồn được :slightly_smiling_face:

Nghỉ ngơi thôi!

Chân thành!

34 Likes

bác An cho em gỏi GMD triển vọng quý 4 này ồn ko ạ? e đang cầm mức giá 52

nho ba soi ho e con TCO. VGV, HD6 voi ah, e cam on

đây là cuấn sách gì gì vậy ạ? cho em xin tên cuấn sách với ạ.

Cảm ơn bác ! Rất ngắn gọn, cùng với tìm hiểu của em thì đã đầy đủ để ra quyết định.

Giá này mua chỉ lời.

Tco dòng lan đột biến hết thời. Sau này chớ chơi các thể loại đột biến nhờ bán ts

1 Likes

Mua 3x thì bây giờ dính đạn là đúng rồi, còn giá này thì chưa chắc đâu bác. TCO cũng có gốc của nó đấy, chuyện đột biến đã từ đầu Q3. Bác tìm hiểu thì sẽ thấy có nhiều cái hay phết từ TCO.

Bác @Cobethichdua cho mình hỏi: bác có phải là bác An trong kênh Đầu tư An Tiêm không ạ? Mình thấy có nhiều điểm tương đồng. Mình theo dõi kênh đó cũng khá lâu rồi và rất thích.

E cũng theo dõi kênh đầu tư an tiêm trên youtube ạ

E đọc rất nhiều kinh nghiệm bác truyền đạt lại thật sự rất thấm thía. Bác cho em xin file định giá doanh nghiệp và định giá cp với ạ. Email của e: dinhsuqv@gmail.com . E chân thành cám ơn bác ạ

1 Likes

CDN thu gom gần xong. Sắp đánh lên 6x