MSR : Kho báu quốc gia đã thực sự được khai mở

Em k bác, có tí tiền rảnh vất đấy thôi :smiley:

1 Likes

Msr đóng của giá 22.000vnd/cp, chúc mừng Ariesho và hungchinssu… đã mua và có lãi nhanh chóng. Tuy nhiên, lãi phải căn chốt được anh em nhá.

1 Likes

Ko chốt…giá vonfam đang cao , vn đứng thứ 3 thế giới về vonfam, con này nó đi lối riêng…nhìn doanh thu 2021 và 2020 tăng gấp đôi… Bctc q1 123 tỷ…hàng này độc quyền …tôi để cuối năm .

Mình chỉ nói thế thôi, quyết định là của mọi người, nhịp này mình không mua Msr, nên chỉ chém gió cho vui thôi. Sóng giảm này rất dã man, nên có lãi là mừng.

Còn giá vonfram thì đang giảm khá mạnh, Ariesho xem lại nhá, về gần mức đầu năm 2022. Giá vonfram giảm, mình cũng đã cảnh báo trước đó rồi.

Cuối tuần rảnh rỗi, xem kỹ lại đồ thị của Msr và kết nối với kết quả kinh doanh mới thấy, kể từ khi lên sàn chưa bao giờ Msr tăng lên vì nội tại doanh nghiệp, tất cả các lần tăng giá sau khi nhìn lại đều không có lý do thuyết phục.

Vì vậy, tôi đi tới kết luận là Msr là hàng bo cung và đội nắm nhiều cổ phần chẳng nhận được gì từ công ty nên cứ định kỳ hàng năm khi đói quá, lại đánh lên cổ phiếu rồi phân phối lại cho nhỏ lẻ, ai tỉnh táo thấy lên chốt thì ăn, còn cầm dài thì lại về cái máng lợn.

Nếu đã kẹp, cầm đủ dài thì định kỳ năm sau lại có sóng, tài khoản về bờ, tuy nhiên nếu không tỉnh để chốt, lái lại cho về cái máng lợn tiếp, chu trình trên cứ lặp đi lặp lại hết năm này tới năm khác. Chỉ khác nhau là mỗi chu kỳ đều có lý do kỳ vọng này nọ khác nhau, nhưng cuối cùng thì chẳng có lý do nào thành hiện thực cả.

Nói chung Msr thuộc dạng bo cung, lái khá bẩn, nên anh em phải hết sức cẩn thận khi đánh mã này.

Chú ý: Nhận định dựa trên dữ liệu quá khứ, còn tương lai có thay đổi hay không thì tôi không rõ. Theo kno của tôi thì bản chất của một doanh nghiệp, bản chất của một cổ phiếu là rất khó thay đổi, nên cảnh giác và cảnh giác cao với Msr không bao giờ là thừa.

Mình cắt luôn con ghẻ MSR, chuyển hết qua CSV. Đang hái thành quả bù lại chuỗi ngày u ám ôm con ghẻ MSR

Sau chiến tranh dầu sẽ là đất hiếm, vonfram, niken, đồng…vì kỷ nguyên xe điện đang phát triển như vũ bão.

Giá Msr giảm về 19.600vnd/cp, theo anh em có nên mua trading ngắn hạn hay không ? Nếu mua thì mua giá nào, khả năng ăn được bao nhiêu % ?

Anh em không có ý kiến gì à ? Nếu ae không có ý kiến gì giá về 15.000vnd/cp là tôi mua liều đấy, tuy nhiên về cơ bản tôi không khoái bắt đáy, nên nếu có mua cũng chỉ mua với khối lượng gọi là. Cân nhắc đã.

Emm cũng đợi giá 15 như bác.

Mua được giá 15 thì chấp một mắt lái bẩn Msr :slight_smile:

Kho báu quốc gia chưa thực sự được khai mở! Có vẻ còn xa…

nó mà mở thì lúc đó lên 5x mà mua

Msr đóng cửa hôm nay giá 18.900vnd/cp, khả năng rất cao sẽ có lúc về đáy gần nhất 16.000vnd/cp, anh em chuẩn bị súng đạn mua bắt đáy. Lái Msr rất bẩn, như tôi đã phân tích ở trên, nên phải mua lúc giảm mạnh thì mới có ăn.

Viết thêm vài dòng, Msr đang quảng cáo cho việc dùng vonfram để sản xuất chíp và điện cực pin xe điện… Ae thử tư duy xem chip và điện cực thì dùng được bao nhiêu vonfram, sản lượng tăng nổi 1% không ? Đừng để lái bẩn dẫn dắt, phải có tư duy độc lập.

bác đợi nhịp 16 đi em mua dc giá 18 ời =)))

1 Likes

Anh em cứ lãi là chúc mừng cái đã.

1 Likes

nhịp này break ra ngoài 20 là khó có về lại lắm , bác thấy sao ?

Mình chưa nhìn thấy khả năng như bạn nói một cách rõ ràng !. Theo bạn nói khó về dưới 20 là do yếu tố nào hỗ trợ ?

Trong khi chờ Msr tăng trở lại, dự tính khó nhanh được, trong thời gian đó tôi tính đưa lên mấy mã để anh em cùng bàn luận ngay trên topic này, ae cho ý kiến nhá ?. Ghi chú thêm là: Mỗi tháng tôi chỉ đưa lên tối đa 1 tới 2 mã, không nhiều hơn.