MST - Giá 7k mà giá bán cho Cổ đông là 12k để tăng vốn làm Dự án Khủng tại Long An. Cổ tức 25%. LN 6 tháng 2022 đủ chia 20% rồi

Năm 2023 sẽ có Dự án An Bình ở An Giang…

Bên cạnh hoạt động kinh doanh, hoạt động tái cấu trúc cũng đang được MST chú trọng. Theo đó, Công ty đã từng bước mua các tài sản có giá trị, có tham gia sở hữu như cổ phần của CTCP Đầu tư và Xây dựng Vina2 (HNX: VC2); tham gia sâu vào công ty Đô Thành thông qua hợp đồng tổng thầu xây dựng và tham gia điều hành dự án; tham gia cùng đầu tư với chủ đầu tư dự án đường 3/2 tại Đức Hòa, Long An - dự kiến dự án đem lại nguồn doanh thu lợi nhuận lớn cuối 2022.

Sau khi hoàn tất mua lại VC2 thành công ty liên kết, VC2 đã đóng góp mạnh mẽ vào lợi nhuận của MST. Cụ thể, cho cả năm 2021, lợi nhuận của VC2 đóng góp 17% lợi nhuận kế toán trước thuế hợp nhất. Tính riêng từ thời điểm ghi nhận VC2 là công ty liên kết (tháng 9/2021), lợi nhuận của VC2 đóng góp 28% trên tổng lợi nhuận kế toán trước thuế hợp nhất của MST.

Hãy đọc và tìm hiểu thật kỹ trc khi đầu tư nhé

Cập nhật giá bán. Từ 9 tỷ đồng / căn

Cập nhật tiến độ tháng 9.2022

https://dongtayland.vn/du-an/imperia-grand-plaza-duc-hoa-long-an-100-nha-pho-mat-tien-duong-lon-30m/

Còn đây là I tower hay còn gọi bây giờ là the sailing quy nhơn

http://www.thesailing.com.vn/?gclid…N6dPF4cwkZskMO7JpP1jwn45wj-cqF-QaAo6_EALw_wcB

Logo

Trang chủ » MST – TERRA GOLD VIỆT NAM: TRÚNG THẦU DỰ ÁN HƠN 1.200 TỶ TẠI HUYỆN ĐỨC HÒA, TỈNH LONG AN

MST – TERRA GOLD VIỆT NAM: TRÚNG THẦU DỰ ÁN HƠN 1.200 TỶ TẠI HUYỆN ĐỨC HÒA, TỈNH LONG AN

1 Tháng Mười Hai, 2021 | (lần)

MST – TERRA GOLD VIỆT NAM: TRÚNG THẦU DỰ ÁN HƠN 1.200 TỶ TẠI HUYỆN ĐỨC HÒA, TỈNH LONG AN

Ngày 26/11/2021, Uỷ ban nhân dân tỉnh Long An chính thức ra Quyết định số 11959/QĐ-UBND “Về việc phê duyệt công nhận kết quả trúng đấu giá quyền sử dụng đất để thực hiện dự án Tuyến phố thương mại cặp đường 3 tháng 2 nối dài trên địa bàn thị trấn Hậu Nghĩa, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An”

Theo đó, Công ty Cổ phần TERRA GOLD VIỆT NAM là đơn vị trúng đấu giá với tổng giá mua tài sản là 1.231.988.528.000 đồng. Dự án Tuyến phố Thương mại cặp đường 3 tháng 2 nối dài trên địa bàn thị trấn Hậu Nghĩa, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An có tổng diện tích là 47.710 m2, được quy hoạch bao gồm 426 lô đất, lô 1 dọc 2 trục đường 3/2 – được coi là vị trí đất vàng của Huyện Đức Hòa, Tỉnh Long An cách Thành phố Hồ Chí Minh 40km.

Công ty Cổ phần Đầu tư MSTCông ty Cổ phần Terra Gold Việt Nam đã ký hợp đồng hợp tác số 01/2021/HĐHT/TERRAGOLD-MST ngày 16/07/2021 về việc hợp tác đấu giá dự án “đất vàng” tại Long An với tỷ lệ vốn góp là 35% của dự án trên.

Con này đợt bão a Q giá ổn định, không hiểu sao đợt này lại giảm

1 Likes

Giảm về mức giá này mình thấy hay hay.
Rồi tìm hiểu vè tiềm năng, các Dự án, tiến độ, tài chính… thì cũng thấy hay hay nên Pr lên đây cho anh chị em tham khảo

2 Likes

cám ơn bạn, mình cũng đang theo dõi, ngày mới vui vẻ

1 Likes

Ok bác
Riêng dự án tại Đức Hòa Long An, MST chiếm 35% là 149 căn
Giá bán tầm 8, 9 tỷ nên Tổng DT khoảng 1200 1400 tỷ.
Tỷ suất LN của KD BĐS khoảng bn?
=> LN mà MST sẽ đạt dc??

mình có theo dõi thông tin bạn đưa ở trên, rất đầy đủ chi tiết, cám ơn bạn nhiều

3 Likes

Của để dành 2023 nhé

MST góp 120 tỷ chứ ko phải 100 tỷ. Theo BCTC nhé.

1 Likes

ok bạn, bạn nhiệt tình quá, cám ơn bạn nhiều

1 Likes

Bác chuyên các con hàng Penny chất lượng cao .
Cám ơn bác nhiều nhé .

1 Likes

Dự án An Bình City đã có phê duyệt 1/500, pháp lý đã ổn.

http://quyhoach.xaydung.gov.vn/vn/quy-hoach/8347/quy-hoach-chi-tiet-ty-le-1-500-khu-dan-cu-anbinh-riverside--phuong-binh-khanh--thanh-pho-long-xuyen--tinh-an-giang.aspx

MST giá này mình thấy hay hay thì tìm hiểu và post lên đây cho a c e tham khảo, nghiên cứu
Thấy OK thì mua thôi

1 Likes

Giá cũng giảm khá nhiều rồi
Kế hoạch chia cổ tức khả thi khi LN 6 tháng đã đạt 140 tỷ LN ST chưa Phân phối

Cũng mong MST phát hành thành công tăng vốn thêm 480 tỷ sắp tới với giá 12k cho CĐ hiện hữu.
Có vốn sẽ làm thêm mấy Dự án sắp tới

MST xanh là đẹp rồi
Tuần sau khó có giá dưới 8k