⚛️ Nàng yêu hoa tím

Dạ. Chuẩn rồi. BSR xếp thứ 3 trong 3 cổ dầu khí mà em khuyến nghị. Nó thật sự yếu… một cách đầy ý đồ nên em cũng thay đổi chiến thuật là hạ giá vốn giữ nguyên KL, không mua TB giá.
PVS nằm trong nhóm có Beta cao nên em cũng chốt ASM mà qua PVS.
Ngoài ra, em cũng nâng tỷ lệ tiền mặt lên hơn 30% rồi.

7 Likes

Thị trường đoạn này thật sự khó, gặp được những người như Trinh là may mắn của FO tụi mình. Cảm ơn Trinh nhé

4 Likes

Nay em múc full tiền mặt rồi, mai em múc phun margin thứ 4-6 tuần sau chốt, ko biết có đc ly cafe ko

3 Likes

Múc full cổ hay múc full tiền mặt vậy ???:face_with_monocle::face_with_monocle::face_with_monocle: bác này cứ vui tính vậy. Bác định chơi sát ván quả này chăng :rofl:

3 Likes

Hi bác, rất vui khi đc bác quan tâm, em múc hết lượng tiền mặt trong TK, mai nếu TT chỉnh em múc nốt = margin, có vẻ hơi liều lĩnh nhưng e áp dụng cách này từ 2 lần tăng lãi xuất trước của Fed, vì thấy Fed ra tin xong là TT lại bay, anh Thái bảo sắp tới tin Fed ko còn nhiều giá trị vì sắp hết dư địa tăng LS rồi, bác tham khảo và chiêm nghiệm nhé nhưng đừng học em

4 Likes

Hôm nay có vẻ sẽ là một phiên sáng xanh trưa đỏ, chiều mệt mỏi, đóng cửa chán chường rồi đây.
Chúc mọi người thuận mua vừa bán.

11 Likes

Mạnh mẽ và lạc quan lên bác Trinh

2 Likes

Chưa có gì để lạc quan hết bác ạ.

4 Likes

Đi về nơi xa ko em ơi

3 Likes

Em nghĩ vĩ mô cần trả lời 3 vấn đề này một cách rõ ràng thì mới sáng sủa hơn.

• Tăng lãi suất của FED
  • Sự mất giá của các đồng tiền tệ khác so với USD có nghiêm trọng không
  • Suy thoái kinh tế có vượt qua được không.

Hai vấn đề đầu sẽ nhanh thôi có kết quả. Vấn đề thứ ba cần thời gian kiểm chứng.

6 Likes

Chart 1min đáy sau cao hơn đáy trước. Khả quan cho chiều này rồi chế ơi

2 Likes

Những tính từ của em gần như đúng hết, chỉ thiếu mỗi chữ “xanh” thôi. Chán chường là một phiên ATC đỏ với thanh khoản kém đến mức đáng thương. Điều gì đang xảy ra?

4 Likes

Cần một cú tát ao sạch sẽ để làm lại từ đầu nữa đó em. Có thể là ngày mai sau tin FED hoặc chậm là ngày mốt.

4 Likes

Mai tăng bất kể Feb thế nào (trừ khi >1), kia thì khó biết. Nhưng mà khi thấy ai cũng ôm tiền canh thì tát ao liệu xảy ra được ko

1 Likes

Sáng nay dự ato giảm bao nhiêu điểm đây các bác ? Chuẩn bị tiền nhặt dép chưa ???

1 Likes

Em chào buổi sáng cả nhà,
Những ai chờ xem FED, xem DJI đêm qua đã có một cú mừng…hụt. DJI như một gã Sở Khanh khi xanh vài trăm điểm đầu phiên đã làm cú ngã nhào hơn 500 điểm (-1.7%) cuối phiên. Điều đó, chính nó, sẽ làm tâm lý yếu ớt của thị trường tài chính thế giới thêm ảm đạm.
Trở lại với VNI, em thật sự không thấy khả quan lắm cho giai đoạn này, trừ một số ngành đặc biệt, đặc thù còn có ăn chút đỉnh, phần lớn là đang gồng…lỗ.
Em vẫn giữ quan điểm sẽ có cú tát ao trước khi thị trường chung quay đầu tăng điểm. Tin tức vĩ mô gì sẽ dẫn đến điều đó? Chúng ta đành phải chờ.
Tạm thời, em lánh nạn bên dòng dầu khí để kiếm sống qua ngày. Bác nào cùng tâm huyết thì qua topic kia giao lưu với em và một số anh chị em bên đó.
Chúc cả nhà bình yên.

16 Likes

Em sở hữu PVT sang bên đó sinh hoạt có bị bác đuổi ko, con này nghề chính là vận tải nhưng cũng có chữ P

2 Likes

Kể các bác không giữ con nào cũng được welcome!

6 Likes

PET hay quá bác Trinh, đúng chuẩn sóng…cứ lên rồi xuống, xuống rồi lại lên.

2 Likes

:clap::clap::clap:

3 Likes