⚛️ Nàng yêu hoa tím

Khép lại một năm 2022 sóng gió với nđt CK em xin có vài lời cảm nghĩ đóng góp vào pick của bác Trinh nơi em hay vào sinh hoạt:
1, Năm nay ai bảo toàn đc vốn đã là thành công rồi, hãy quên đi những quá khứ để hướng đến tương lai, cái gì đã từng thuộc về mình mà nó lại ra đi thì cũng đừng tiếc nuối, nghiêm túc nhìn nhận lại bản thân và rút ra bài học kn
2, Năm 2023 tới khó khăn ko hề kém năm trước, hôm qua VTV1 có nói 280k tỷ trái phiếu đáo hạn trong năm 2023 lấy gì để trả trái chủ là cả vấn đề, GDP quý 4 /2022 giảm khá chứng tỏ khó khăn bắt đầu thấm vào nền KT, nhiều chuyên gia dự đoán phải từ Q3 /2023 trở đi thì mới có sự khởi sắc
3, những khó khăn khác ảnh hưởng đến nền KT và TTCK còn rất nhiều nhưng ko mang tính bao trùm như 2 cái trên nên tôi ko lan man kể ra ở đây
4, Song hành cùng khó khăn bao giờ cũng là cơ hội cho những ai biết tận dụng
Nhà đầu tư CK cần hành động ra sao trong năm 2023:
1, Giữ TK an toàn cần đặt ưu tiên lên hàng đầu để TT tăng cũng vui và TT giảm cũng mừng, vì khi TT xấu và chưa rõ xu hướng thì điều gì cũng có thể xảy ra, lợi nhuận nhiều ai cũng thích nhưng ko đc đặt lên hàng đầu lúc này
2, ưu tiên thứ 2 là quan tâm đến FA của DN, vừa qua nhà nc đã có nhiều chấn chỉnh TTCK nên việc báo cáo láo, cook báo cáo sẽ phải dè chừng nên sắp tới khả năng nhiều DN sẽ ra báo cáo tài chính xấu, hãy quan tâm đến những DN đứng vững giai đoạn này trước đã, thể hiện bằng DT, LN tăng trưởng đều chứ ko cần cao, đặc biệt là trong Q1, 2 sắp tới, ko chạy theo các DN có DT, LN kiểu đếm cua trong lỗ, vẫn biết rằng CK là kỳ vọng vào tg lai nhưng cần phân biệt với mơ mộng hão huyền. Và cái quan trọng là nếu chẳng may bị kẹp hàng thì vẫn có niềm tin nắm giữa DN tốt rồi một lúc nào đó giá cổ phiếu phải trở về giá trị thực của nó, tâm lý khi đó ko bị ảnh hưởng để còn tập trung làm việc khác.
3, thứ 3 là TA của chart cổ phiếu, cần soi khung W, D cẩn thận và để ý kỹ thanh khoản, vì vẽ vời Lái rất giỏi nhưng tạo thanh khoản thì ko thể quay tay hàng tuần, hàng tháng đc
4, bám sát chỉ số VNI, vì trong TTCK bạo phát bạo tàn này cổ phiếu của bạn có tốt đến mấy cũng ko ngược xu hướng đc
5, sau mỗi nhịp thất bại cần phải dừng lại để bình tâm và rút ra bài học
Hãy ghi nhớ: sau mỗi cái enter cẩu thả mua - bán của bạn là sự trả giá bằng tiền, là cuộc sống của chính bạn và người thân.
Chúc bà con có một năm mới 2023 với nhiều vận hội mới
Chúc chị Kiều Trinh luôn xinh tươi , nhiều năng lượng để đồng hành cùng Ae trong pick

6 Likes

Like hết tất cả các chữ của bác, trừ chữ cuối cùng…keke …
Happy New Year!

6 Likes

Câu cuối e thấy hay và ý nghĩa nhất mà bác lại ko thích, hay do gọi bác = “chị” nếu vậy để em thay đổi cách xưng hô từ nay gọi = em Trình nhé

4 Likes

Ặc… chữ cuối. Ý em bác viết sai chính tả.

5 Likes

Sai chính tả rồi.

Mình sửa lại tý:

Chúc @PhamKieuTrinh luôn xinh tươi, nhiều năng lượng và đồng hành cùng ace. :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

9 Likes

Chúc mừng năm mới 2023.
Chúc năm mới 2023 tài khoản x 2, x 3 để mọi người cùng vui thả ga!

12 Likes

Mục tiêu và chiến lược đầu tư cổ phiếu năm 2023 của em:

• Mua và nắm giữ cổ phiếu của một doanh nghiệp thuộc nhóm sản xuất hàng hóa cơ bản bị thị trường định giá thấp. Trước mắt em nhìn thấy được ASM.
  • Chạy theo sóng đầu tư công để bắt trend ít nhất là trong quý 1 để lấy ngắn nuôi dài.
  • Dành 1/3 TS để lướt lát sóng dầu khí. Em chọn PVS vì đã quen thuộc nhịp của em nó.

Mọi người đã xây dựng gì cho mình chưa?

10 Likes

Nay vcg còn chơi 5-10 ko bác

1 Likes

Không bác. Qua khỏi tuổi đó rồi.

2 Likes

ĐTC ngoài VCG còn con nào vô đc kg chị Trinh?

2 Likes

Nhiều mà em, như KSB, C4G, HHV… nhưng chị không rành những con khác ngoài VCG nên không dám tư vấn.

3 Likes

Các bác biết vì sao em nói ASM bị thị trường định giá thấp không?

8 Likes

Bác thấy không?

2 Likes

Quá ổn lun bác ơi. Sự chú ý của e đang chuyển qa dcm :joy:

1 Likes

ASM đang chơi 5, 10 (thông thường dân TA sẽ chọn điểm mua tại thời điểm chơi 5, 10 này).

5 Likes

Chơi 5-10 asm khá quá bác

2 Likes

Giờ thì bác hài lòng với ASM chưa ạ?

5 Likes

Giờ thì có thể khẳng định phiên cuối năm của VCG là rung rũ rồi.

3 Likes

Ai mua HAG mà em nhắc hôm trước, có giá tốt thì chốt nha mọi người.

3 Likes

Số này giờ là mơ ước của nhiều người, kể cả em.

4 Likes