ĐẦU TƯ CÔNG: phải có trong danh mục đầu tư 2023

, , , , ,

CP kiểm soát gì thì cũng có lý của bề trên. Các phi vụ gần đây của TVQ, THM, TML đều là những đòn đánh vô cùng tinh tế của CP đó thôi.

1 Likes

Năm nay mình trở lại săn tìm các siêu cổ phiếu thật sự trên 3 sàn.

Bác thấy CT UBCK mới là cô từng phụ trách thanh tra UBCK thì bác hiểu chính phủ VN muốn gì ở TTCKVN mình rồi nhé.

Các cổ phiếu bơm thổi, lái xe lái tàu sẽ thật sự khó trừ khi thị trường nóng sốt thì các lái sẽ trở lại nhưng cũng trong một chừng mực nhất định chứ làm loạn là mời vào nhà đá uống trà ngay…các anh cá mập VN thừa hiểu việc này. Hihi

2 Likes

Chuẩn không cần chỉnh. Giai đoạn phát hành trái phiếu ồ ạt, làm giá cổ phiếu này có lẽ sẽ không còn thấy ở VN nhiều như giai đoạn 2020-2021 nữa đâu. CP lần này cũng đã rút ra bài học kn lớn rồi. CP sẽ quản lý tốt hơn. Dù gì đất nước cũng mới chỉ đang trogn quá trình phát triển, phải có vấp váp là chuyện bình thường. VNI giảm mạnh nhất thế giới là một bài học vô cùng lớn với các nhà quản lý.

2 Likes

nữa đầu năm thì câu chuyện sideway vẫn là chính, thị trường sẽ phân hóa mạnh cho những cp có tăng trưởng và có câu chuyện

8 Likes

cũng có thể hỗ trợ thôi, doanh nghiệp nào cơ cấu tài chính khỏe mạnh thì sẽ tiếp tục phát triển

7 Likes

ĐTC đẩy mạnh thì cần nhiều nhiên liệu, xăng dầu có hưởng lợi ko các bác :joy:

6 Likes

Đtc thì mấy con vật liệu thì lãi tý, còn mấy ông nhà thầu thì lãi lờ gì mấy

2 Likes

Đây có phải là câu nói của ng ko có hàng như tôi ko kkk

kn quản lí thế đéo nào loài ra vụ Việt Á, và chuyến bay giải cứu, và hàng ngàn vụ tham nhũng…bộ máy quản lí vn vẫn vậy, ko thay đổi đc đâu, muôn đời vậy, xem vụ giải cứu cháu bé, loay hoay như gà mắc tóc…

1 Likes

Đôi khi lái kéo vì sóng thông tin thôi. Đến khi lợi nhuận k như kỳ vọng lại rơi về vạch xuất phát.

thì điểm bây giờ mua cp tích lũy cho 2024 2025 là ok rồi, chứ lướt sóng ăn ko nổi đâu

Kaka. Vụ khác e ko nói. Vụ giải cứu cháu bé khó thật đó bác ơi. Bác chắc ko phải dân chuyên xây dựng hoặc địa chất công trình rồi. Một khi đóng cọc chịu tại trọng lớn cho cả một cây cầu thì ko phải là muốn rút lên là rút đc. Địa chất phức tạp lắm ở vùng sâu như thế. Từ từ bác ạ.

1 Likes

đtc thì năm nào cũng hô mà bác

Đọc thấy các dn P lãi lớn 2022 là biết rùi.
Thôi zìa!

1 Likes

Ủng hộ bác! Hihi

1 Likes

Yes anh, đóng xuống dễ hơn rút lên nhiều. Ae ai cũng muốn đưa bé về sớm mà sự việc khó ngoài dự đoán.

2 Likes

các bác rảnh thì vô cmt cho nó hiện lên giúp mình nào, viết qtqđ mà ít ng đọc quá kkk

7 Likes

lãi nhưng phải xem có tăng trưởng nữa hay ko, BSR nó cũng qua đỉnh lợi nhuận rồi, 2023 ko tăng trưởng

7 Likes

Bro làm 1 topic thôi chứ nhiều quá ae k theo hết dc.
View cao kìa những 62ng từ từ họ vô cmt thôi :rofl:

2 Likes