Nếu POW thoái vốn thì cổ phiếu PVM có sốt như vụ thoái vốn khách sạn Kim Liên hay không?

POW đang nắm giữ phần vốn nhà nước 51% ở PVM, không rõ bao giờ thì POW thoái vốn? Con PVM nổi tiếng nắm giữ nhiều đất vàng, đất kim cương
Nếu POW thoái vốn thì cổ phiếu PVM có sốt như vụ thoái vốn khách sạn Kim Liên hay không? Các cao thủ chứng khoán thử đánh giá xem game của con PVM này sẽ thế nào ạ?
Có mấy bài báo đăng tin:
Chủ tịch PV Power hé lộ tiến độ thoái vốn tại PV Machino | Tin tức mới nhất 24h - Đọc Báo Lao Động online - Laodong.vn

ĐHĐCĐ bất thường POW: 'Xác định giá trị thoái vốn tại PVM với lợi ích cao nhất cho doanh nghiệp và cổ đông'

7 Likes

Đọc trong 2 bài báo này thì thấy PVM có 3 liên doanh với Nhật sản xuất phụ tùng ô tô, xe máy bán cho BMW, Honda, Harley Davidson… (không rõ có bán cho Vinfas không)

PVM và các cty con, cty liên kết nắm trong tay nhiều đất vàng ở Hà Nội, Đà Nẵng, ví dụ như lô đất 1827 m2 ở số 8 Tràng Thi (Hoàn Kiếm, HN), lô đất 23600 m2 ở đường Đào Cam Mộc (Đông Anh, HN)…
Cty thành viên của PVM là DAESCO là đại lý rất lớn của hãng ô tô Mitsubishi, năm ngoái doanh thu hơn 800 tỷ, tương đương với số xe bán ra 1356 xe (chủ yếu là Xpander):
PV Machino: Lợi nhuận tăng nhờ hoàn nhập dự phòng

Nhiều dấu hỏi còn bỏ ngỏ về thoái vốn Nhà nước tại PVM | DIỄN ĐÀN TÀI CHÍNH

5 Likes

Năm 2021 chứng khoán sẽ ra sao?

5 Likes
5 Likes

Con này nhiều đất đẹp ra phết

5 Likes

Con PVM này giống con VEAM, nó có 3 liên doanh với Nhật sản xuất phụ tùng ô tô, xe máy bán cho BMW, Honda, HarleyDavindson… Mấy liên doanh này làm ăn rất lãi, mỗi năm chia cổ tức cho PVM khoảng 80-100 tỷ

6 Likes

Riêng miếng đất số 8 Tràng Thi sát Bờ Hồ, diện tích 1827,69 m2 giá thị trường là bao nhiêu hả các bác? Lô đất 23600 m2 ở đường Đào Cam Mộc (Đông Anh) có giá trị sổ sách 0 đồng, nhưng giá thị trường bao nhiêu các bác thử google là biết giá giao dịch thị trường khu vực ấy

5 Likes

Bác xauzai có sinh hoạt ở forum này không ạ? Hôm trước thấy bác ấy nói về con PVM này hay lắm

6 Likes

PVM nổi tiếng nhiều đất vàng, đất kim cương

5 Likes

http://thoibaotaichinhvietnam.vn/pages/chung-khoan/2021-02-26/co-phieu-pvm-soi-dong-truoc-thong-tin-thoai-von-nha-nuoc-100285.aspx

3 Likes

Nay giao dịch PVM sôi động quá

3 Likes

Sắp phi rồi

3 Likes

Bên f319 đang chim nhợn bên mình ko ai biết tin POW thoái vốn PVM các cụ ợ. Sư nhà nó, chả nhẽ mình vào hàng phải show cho nó biết à? Cụ nào có nick bên đó sang chửi cái thằng donbeca (mở pic F319 hơn hẳn**** và nhiều forum khác) hộ anh em bên này với.

1 Likes

can than voi nick xauzai

1 Likes

bình tĩnh, ko có j phải tức giận cả chỉ hỏng nội tạng, thằng đó đi spam suốt chấp j. Bác nghĩ làm j cho đau đầu, quan trọng hàng ngon chạy là được, tất cả cái khác ko quan trọng đâu bác

1 Likes

PVM hàng hót đó

Tên đó chuyên dìm hàng VGT của tui. Tui mà có nick bên đó là chửi tung trời nó lên.

1 Likes

Chẳng trách PVM nay tím luôn

Sự kiện đáng chú ý nhất năm 2021, giá cổ phiếu PVM sẽ tăng trần bao nhiêu phiên?

3 Likes