Ngắn gọn: VN-Index 1500! - Dân chơi vào nhìn phát biết ngay

image

1 Likes

Đông Cam về biển hồ mà chém nhé. HO nghẽn thì có lên vào mắt

Giờ còn nhịn ăn sáng nữa k bác??:sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

Kết thúc năm 2021 mà bác. :laughing::laughing::laughing:

=]] cuộc chơi thế này thì mới dài.

TT thế này là không thể loại trừ lý do do tây vẫn duy trì đà bán suốt, gần đây lực bán lại càng mạnh hơn

Hình dung câu chuyện mấy củ khoai tây đó bán do đâu.

Do 1 hệ thống vẫn còn tiềm ẩn rủi ro, vẫn chả ra đâu vào đâu, bán lấy tiền về mua 1 ít trái phiếu, bán để cơ cấu lại những cp tiềm năng sáng hơn. bán 1 VNM hết thời downtrend 3 năm

Bán xong kiểu gì chẳng phải mua lại. Cưỡng làm sao được sức hấp dẫn

Hệ thống sửa xong, tây quay lại múc. Kèm dòng tiền mới ùa vào lại. TT sẽ bay đến đâu

1 Likes

Thị trường này chơi hồi hộp quá bác , toàn mần T+3 :rofl::rofl::rofl:

=]] Phân tích DN, đọc BCTC các kiểu xong chơi T3 thì còn than trời than đất dài dài, 10 deal có 9 đúng liên tiếp tới cái thứ 10 sai thì cũng bay lãi. ngông cuồng đóng margin còn thâm cả vốn.

T0 đảo hàng blue còn có ăn hơn :rofl:

1 Likes

Bới vậy mới hồi hộp đó bác. Nói k với mờ gin rồi. Có thì trượt ván trong ngày thôi bác. :rofl::rofl::laughing:

=]] thế chuẩn đấy, rình khi các “siêu” trader trên fb hết khoe lãi, hô downtrend thì lao vào

Bài cũ đào lại. Sát 1400 rồi. Liệu sẽ xông thẳng lên 1500 hay 2 là đỉnh cắm đầu?

1 Likes

Vẫn còn hàng, 1500 thẳng tiến!

Lặn bao lâu cuối cùng cụ cũng xuất hiện. ai cũng hô 2 đỉnh em sợ quá cụ ạ

Chả 2 đỉnh còn gì nữa?

Tin vào mắt - đừng tin vào tai.
Lý thuyết là gì? 2 Đỉnh hay 2 Đáy chỉ xảy ra khi “gãy cổ”.
Cổ đã gãy đâu mà tiên với đoán.

Mai sẽ thế nào đây cụ?

Lỡ ôm hàng hơi nhiều mong bác F0 bơm niềm tin

Ngắn gọn thôi. Né bank, Né VN30.

Bank chỉnh, thì tiền đi đâu?
Rút ra gửi tiết kiệm? Ăn vài chục % 3 ngày quen r lại đi lấy ra gửi ngân hàng 1 năm lấy 6%?
Rút ra r chờ cơ hội khác? =]] Chả chờ dc đâu, ngồi chờ dc 2 ngày là xoắn đít lên mua lại
Dòng tiền vẫn còn đó, chỉ đang chực giá tốt để lao vào thôi.
Trong nguy có cơ.
Nhớ lại khi thị trường vượt 1300. Thị trường tăng điểm, tăng cực mạnh, mà tài khoản đỏ lè. =]]
tư duy nhỏ lẻ thích mua rẻ ăn dày làm gì dám mua VIC, MSN, NVL…
Giờ thì sao, thị trường đỏ đấy, nhưng tài khoản khối bác vẫn có cp tăng trần, ăn chục % T3.
Thị trường chẳng đoán dc đâu
Cơ hội luôn tồn tại, đừng bi quan và để vụt mất

1 Likes

Chủ thớt tinh thế. em cũng toàn bán ra bảo chờ. Xong đôi ba ngày là vào mua lại ngay. kẹt

Lúc nào chả có cơ hội, lúc nào chẳng có cp tăng. Nhìn phiên hôm nay xem
Bank Chứng Thép chỉnh, giá tăng quá r thì giảm thôi. chứ DN có gì thay đổi đâu.
Khu công nghiệp qua tăng thì nay cho đã quay lại phân hóa. ITA, LHG, TID, SZC tăng chậm tí cơ mà vẫn xanh
Dầu khí thì bố đời r tăng bất chấp. Nay 2 ông thần nặng mông GAS PLX còn tăng. các bé PVD, PVS, OIL, BSR tăng hoài
Nay thêm ông Đường, Bộ Công Thương ban hành quyết định chính thức về việc áp thuế chống bán phá giá và chống trợ cấp đối với đường tinh luyện và đường thô với mức thuế 47.64% nhập khẩu từ Thái Lan trong thời hạn 5 năm, có hiệu lực từ hôm nay 16/6/2021.
LSS dư mua trần vào cuối phiên, SLS tăng 6.2%, QNS tăng 6.9%, SBT tăng 2.9%. hút mạnh dòng tiền thanh khoản bốc đầu
=]] tiếc không? tiếc chứ sao không, tại sao người lạc quan, nhạy bén người ta nhìn ra cơ hội mà mình cứ sợ 2 đỉnh. 2 đỉnh thì sao

Dầu khí còn mua được không cụ?