Ngôi nhà DIG Bự

chuẩn cụ. Riêng DIG, vì đây là topic của DIG, tôi rất ngạc nhiên là hôm cp họp k có kết quả trả lời về vụ giải cứu BĐS, tôi nghĩ VN sẽ học trung quốc uốn nắn tt bđs (mấy năm nay top 5 giàu nhất sàn TQ không còn ai làm bđs). Hôm qua tay to nó đạo diễn cho 1 phiên xả hàng kinh điển, ai kẹp không nói, ai cầm tiền lao vào múc với hy vọng bắt được đáy thì thật tiếc.

BĐS hiện nay k có đáy còn riêng DIG thì lại càng khó hơn, công ty tài chính yếu, nhà ct cũng chơi khát máu, vay mượn margin thế chấp dự án và cổ phiếu. Game này khó cho nhỏ lẻ kẹp ở giữa. Không có hy vọng đâu

2 Likes

Tạo lập họ tính cả kế hoạch đánh lên 120 và tính cả kế hoạch đẩy giá xuống rôi!
Do Ko hiểu cuộc chơi thôi cụ ah!

P/s: Tất cả đều được vạch ra từ trước rồi - chứ ko phải ngẫu nhiên đâu cụ ah!

3 Likes

Lạnh chân

Đúng rồi cụ, thực tế quá rõ ràng nhưng nhiều thành phần ngu thật hay ngu giả mà cno cứ cố. Quá lạ!

Con Dao Ngoc hô hào lên 4x chắc thoát hàng từ đỉnh rồi.DIG kiểu này còn hạ nữa

Nhịp rơi chưa hết - Còn bảo kê lời 20%

Chịu!

Mai quả vol bắt đáy hôm qua hàng về lại thi nhau chạy đoạn này càng vol to càng chết.

1 Likes

Từ 120 về 12 - Có khác gì hoa hậu bị sida ko các bác!

Phũ …!

Có đáy cũng ko phải 1- 2 tháng được - chứ đừng nói 1-2 phiên!

1 Likes

Những cổ phiếu như DIG bjo sẽ khó trở lại thời hoàng kim vì đã gây nỗi sợ hãi cho nđt, nhìn tấm gương ROS, FLC, TTF, HAG, DRH, HHS…

2 Likes

cũng ko cứ đâu, nhìn HPG đi.

1 Likes

Bác @mrpao này người trên giời rơi xuống. Hôm nay là ngày mua DIG, sau phiên hôm nay lại tuyệt đối ko mua chờ tín hiệu tiếp theo. Đã mua ai chả muốn mua rẻ dù đầu tư hay lướt sóng. Lấy đâu ra khái niệm đã đầu tư thì ko được mua rẻ vậy?

Tệ hại hơn, bác ko phân biệt được bắt đáy và mua vùng đáy. Bắt đáy là đặc quyền đội lái, nhỏ lẻ ăn may thì được. Mua vùng đáy thì ai cũng có thể, bởi mua xong vẫn có khả năng giảm nữa, nhưng là mua rẻ hơn chứ ko phải rẻ nhất

Anh em tuyệt đối ko đc bắt đáy

1 Likes

Mày có bị làm sao không thể, giờ này ai bắt thì bọn nó cũng bắt tí để lướt lát, chứ ông nào hold dài bắt bủng gì giờ này nữa.

đấy là bạn thôi, còn rất nhiều đang đợi bắt đấy để tbg về bờ, điều này là tự sát, anh em ko nên đầu tư kiểu thiêu thân như thế

3 Likes

Thế nhỡ thằng đấy nó cầm dài hạn thì sao, tt người mua người bán suốt ngày.

Ko pải chỉ vì việc giảm giá của CP mà lđ mấy DN tôi liệt kê họ mafia hứa hiêu hứa vượn với CĐ hoặc bằng cách nào đó tự tay phá hỏng uy tín DN cho nên mới gây nỗi sợ.

1 Likes

Đã là dài hạn chả ai bắt đáy cả, t đang bảo a e ko nên bắt đáy

Tăng thì vài line mà giảm thì rất nhanh!

P/s: HDC nhớ chặn giá nhé a e!

Đu đỉnh còn ko tệ như bắt đáy vì khi đu đỉnh vẫn cứ sống cho đến khi chỉ chết ở 1 điểm, còn bắt đáy thì pải chết ở rất nhiều điểm mới biết đến đâu là đáy