Ngôi nhà DIG Bự

Thế thì 100:50 giá 10k là đẹp

2 Likes

Pht giá 30k thì phải kéo cổ lên ít nhất 5x

1 Likes

Nay chỉnh lại múc cất tủ

chỉnh là múc

Lúc ấy khéo lại éo gồng lão đươc.hiiii
Thú thực minh chua ăn dc x2 bao h . lên dc 50% là tâm lý muốn chốt lắm.

Nghị định 153 sửa đổi sẽ sớm.ban hành qua đó giúp DN tiếp cận với kênh trái phiếu nhanh và hiệu quả cho kênh huy động vốn
Chúc anh em ngày mới may mắn và an lành nhé

5 Likes

L14 tôi từ lãi 150% vẫn ôm, giờ lỗ 50%

2 Likes

Cảm ơn em!
Chúc em ngày mới tốt lành, xinh đẹp!

1 Likes

Bạn hiểu nhầm rồi, quan trọng là sức khỏe của công ty, chứ việc pha loãng nó rất mơ hồ, đâu là loãng, loãng so với cái gì, quan trọng là cổ trôi nổi là bao nhiêu chứ không thể nhìn vào tổng lượng cung cổ phiếu, vì 1 lượng lớn cp không dc giao dịch, nó vẫn nằm 1 chỗ mà.

Cho nênđể ăn duocj 5, 7 lần thực sự là 1 kỳ tích. Nó lên dc x 2 lần mà có đợt điều chỉnh tầm 20% thì tâm lý chả sút vôi.

Lấy ví dụ 50% của 100 và 50% của 142
Thì 50% của 142 sẽ nhiều hơn
Pha loãng đồng nghĩa sl cổ phiếu trôi nổi nhiều hơn. Ở VN 100 ông hô đầu tư dài đc chắc đc 5 ông làm đúng.
Vè sau ví dụ tăng thêm 20% của 142 nữa. HPG phát hành thêm 3 năm tỷ lệ 30-35%, cổ phiếu loãng như cháo, một phiên tăng cần 30-60tr cp thanh khoản. Tiền đâu ra mà đánh

Hi em đẹp! :kissing_heart:
phát hành 15k 200tr cp anh thấy còn tệ hơn phươg án 30k 100tr cp (đối với cổ đông) vì cổ loãng ra hơn, cổ đông vẫn đóng số tiền y chang. Mà a thấy như vậy đâu có khác gì mà phải họp nhỉ.
Phương án có lợi nhất với cổ đông là DIC chỉ huy động 1/2 hoặc 2/3 số vốn 3k tỷ đó qua pht thêm, còn lại phát hành trái phiếu hoặc vay.

2 Likes

Em cũng thích phát hành cô đặc cổ phiếu hơn

2 Likes

Liệu loãng ra thì trôi nổi nhiều hơn ko, khi cùng bỏ ra 1 số tiền họ gom dc nhiều hàng hơn, thị giá giảm kích thích hơn nhiều.

ko sợ loãng đâu, tt này đc nâng hạng thì nhiều cổ là lợi thế

2 Likes

Ý tôi là về mặt số tiền phải đóng có khác gì đâu.
Số cổ thì tăng hơn (DIG ko cần loãng thêm cũng ăn sóng nâng hạng mà, 500tr - 600tr cổ rồi còn gì)

1 Likes

cổ nhiều dễ gom nhưng đồng thời T+ ăn line nhiều. cổ lên trồi sụt lắm b. cổ cô đặc mặc dù xuống thì sốc do bán rẻ mới khớp được nhưng lên thì rất nhanh.

2 Likes

nói chung là ít hay nhiều ko quan trọng, quan trọng ts của doanh nghiệp còn đấy, nếu ra đc dự án thì ae mình đc những j, nó có lợi thế j trong tương lai, cứ thế múc thôi

1 Likes

giá đi xuống thế này có phải đang xây nền ko mn,suốt ngày thấy xây nền xây móng mà chưa thấy lên viên gạch nào nhỉ