Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Yêu cầu của bác khó đấy ạ. Dù biết đi nữa thì mình cũng sẽ không chia sẻ cho bác đâu. Những chủ đề liên quan đến Phân chia và Xung đột tôn giáo là những hạt giống “không thiện” và có thể dẫn đến những hành động không mong muốn. Tương tự những chủ đề “cực đoan” như kì thị sắc tộc, tôn giáo, tín ngưỡng, giai cấp thì mình sẽ không đề cập đến.

Tôn giáo nào cũng hướng dẫn con người hướng thiện. Vì vậy, thay vì tìm hiểu về sự khác biệt giữa các tôn giáo. Mình nghĩ bác nên bắt đầu tìm hiểu từng tôn giáo để có góc nhìn riêng phù hợp hơn với bản thân.

Bản thân mình luôn mong có nhiều tựa sách viết về giá trị của hòa bình để góp phần giúp “quả đất” này trở nên tốt đẹp hơn.

Mong bác thông cảm vì câu trả lời này nha :smiling_face_with_three_hearts:

@Dartagnan

222 Likes

Thật là dễ thương bác ạ :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

211 Likes

Hnay mình đã vào DTD, BCG và HTN.
DTD mình đang rải đinh gom nhặt dần;
BCG vào với vị thế ko được tốt, nhưng mình nghĩ nhịp này sẽ lên 3x và mục tiêu nắm giữ hết 2022 nên ngày mai mình sẽ giải ngân hết cho BCG, chấp nhận đắt mấy giá.
Còn về HTN, hnay xanh nhưng mình ko xác định được xu thế sắp tới nên chỉ giải ngân 20%, ngày mai định vào thêm 30% và giải ngân hết trong tuần này.
Như mình đã nói mình ko hiểu về PTKT, phiền G dành thời gian tư vấn giúp mình.
Cảm ơn G nhiều!

1 Likes

Cảm ơn bác đã dành sự tin tưởng. Chủ đề này mình không muốn nói về chứng khoán và mình chỉ “phá lệ” duy nhất lần này. BCGHTN đều là cp tốt để nắm giữ dài hạn. Chi tiết thì mình đã có nhận xét ở chủ đề kia rồi nên xin không nhắc lại nữa.

Hơn nữa, bác @Dartagnan ơi, mình không phải là chuyên viên chứng khoán (broker) nên không cần phải cho mình biết chi tiết giao dịch của bác đâu ạ. Thay vào đó, bác có thể hỏi ý kiến của các bạn broker khác trên diễn đàn F247 này nha, nhiều bạn rất có tâm và giỏi về chuyên môn có thể tư vấn cụ thể cho bác. Mong bác thông cảm nha :hugs:

Chúc bác thành công trong các quyết định :four_leaf_clover:

217 Likes

Tối nay lại có khoảng thời gian với những trang sách :smiling_face_with_three_hearts:

Tại sao rất nhiều người cứ đắn đo, chần chừ mãi mà không thể đưa ra quyết định lựa chọn? Đó là bởi vì họ mong muốn có được sự lựa chọn hoàn hảo nhất, nhưng tiếc là nhiều người không hiểu bản chất thật sự của việc chọn lựa:

Giả sử bây giờ bạn phải chọn giữa hai cọc tiền. Một cọc là một trăm đồng xu, một cọc là từng xấp tờ một trăm đồng. Liệu bạn có do dự không? Nếu là một người bình thường thì chắc chắn chẳng cần suy nghĩ gì, bạn sẽ chọn ngay cọc tiền với hàng xấp tờ một trăm đồng kia. Vì đây là hai sự lựa chọn quá rõ ràng, không cần phải so sánh.

Còn đối với những sự lựa chọn khiến bạn đắn đo mãi không quyết định được, đó là bởi vì bản chất hay giá trị của những lựa chọn ấy gần giống nhau, nếu không thì sao lại phải do dự? Vậy nên, trong những trường hợp như vậy, bạn chẳng cần phải do dự hay đắn đo làm gì cả, vì lựa chọn thế nào cũng đều như nhau.

Rất nhiều người đã sai ngay từ điểm xuất phát. Họ luôn nghĩ rằng nếu không lựa chọn thì chẳng mất gì cả. Đâu có! Thứ mà họ đánh mất chính là thời gian và cơ hội, là giá trị của cuộc sống.

Không sợ chậm, chỉ sợ dừng | Vãn Tình

229 Likes

Khi có quá nhiều sự lựa chọn tôi sẽ chọn cho mình một người dẫn dắt.
Tôi biết bạn ở đây, trên F247 này. Dù mới biết bạn nhưng tôi chọn bạn và tôi tin đó là sự lựa chọn đúng đắn nhất để “Trong thẻ luôn có tiền và ban đêm luôn ngon giấc”.
Hy vọng tôi sẽ được đồng hành và đóng góp được nhiều nhất để cùng “giúp đỡ những người cần giúp” với bạn.
Trân trọng!

3 Likes

Trong lúc chưa chứng cháo, mời ban Gấu và các bạn xem Chương trình Music Box #5O rất hay về nhạc sĩ Vũ Thành An - một người rất đa tình nhưng đa tài và rất có tâm. Một niềm tự hào về giá trị của người Việt chúng ta.

2 Likes

Vì chơi vật chất “bên ngoài” lâu ngày cũng hết vui, nên chúng ta muốn quay vào “bên trong” để tìm những niềm vui bền vững và mới mẻ hơn.

1 Likes

Ôi…/
Bài học này có người nào đang yêu mà không trải qua em ợ.

2 Likes

Từ Yêu thành Thương là cả quá trình anh nhỉ? :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

215 Likes

Cô gấu mỗi ngày 1 avatar. Xênh quá đi, giỏi nữa :four_leaf_clover:

1 Likes

Cảm ơn anh @Tai_Duc:smiling_face_with_three_hearts: Em lại mong có được hai chữ TàiĐức như trong tên tk của anh đó. “Xênh” thì… em thấy đủ rồi, hi :smiling_face_with_three_hearts: :laughing: :four_leaf_clover:

202 Likes

Tên thật luôn á, Đức Tài nhoaaa hôn :wink:

1 Likes

Vâng anh Đức Tài:smiling_face_with_three_hearts: Có phải anh đến từ “Thế Giới Đông Dị” không?

@Tai_Duc

213 Likes

Khum Tài này cũng Đức Tài nhưng pha ke thôi :joy:

2 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

Thật vui khi được trò chuyện cùng anh. Xin cảm ơn ạ :smiling_face_with_three_hearts: :sunflower:

214 Likes

CK chán lắm,Diễn đàn có nhiều cao thủ chém gió đàm đạo chơi mới vui
Nghe nhạc đi Cô Gấu :wink:

2 Likes

Vâng ạ. Mời anh @Tai_Duc nghe cùng mình nha :smiling_face_with_three_hearts: :notes: :musical_note:

216 Likes

Tối nay sẽ là một trang sách dành cho các nữ nhé :smiling_face_with_three_hearts:

Là con gái không cần quá thông minh. Người ta vẫn hay nói vui rằng “giàu thì nó ghét, đói rét thì nó khinh, thông minh thì nó đố kị”. Điều đó không phải là không có cơ sở. Con gái thông minh quá sẽ khiến người khác sợ không dám giao lưu kết bạn. Người tường tận tâm can người khác cũng khó có được hạnh phúc hơn những người bình thường.

Bạn không cần quá thông minh, nhưng cũng đừng “bắt” mình trở nên ngốc nghếch. Đơn thuần và ngốc nghếch quá dễ bị đùa cợt. Mọi thứ nên dừng ở mức “vừa đủ”: biết xử trí khôn ngoan đối với việc cần khôn ngoan, biết bỏ qua những điều nhỏ nhặt.

Bạn không cần cuộc sống đầy ánh hào quang của người nổi tiếng và tự hỏi mình cần làm gì để được như họ. Vì chính họ phải vất vả cực khổ ngày đêm vùng vẫy giữa những góc khuất nghề nghiệp.

Bạn cũng không cần ghen tị với những người mẫu khi họ có thân hình đẹp tuyệt vời mặc gì cũng đẹp. Vì một bữa ăn ngon lành xả láng là niềm mơ ước xa xỉ của họ.

Bạn không cần ao ước cuộc sống có quyền cao chức trọng, đi xe đẹp ở nhà sang. Vì tiếng còi báo động réo vang lúc nào cũng thường trực khiến họ giật mình thon thót.

Tiền bạc không cần phải quá nhiều, đủ ăn đủ mặc đủ tiêu chính là ĐỦ.

Không cần dấn thân vào biển lửa núi đao, chỉ cần có người yêu thương chân thành và thật lòng, chính là ĐỦ.

Sống trên đời đừng cố “mười phân vẹn người”, có thể sống đẹp sống tốt được đến chín phần, chính là ĐỦ.

Nhiều quá hóa khổ, thiếu quá hóa cùng.

Khi ý thức được thế nào là ĐỦ, và sống ĐỦ, khi đó bạn sẽ cảm nhận được hạnh phúc.

++++

Lấy tình thâm mà đổi đầu bạc | Vãn Tình

227 Likes

Không những giúp mọi người về kiến thức mà còn giúp nhau cân bằng về tinh thần…bạn Gấu đông ơi, thật may mắn khi có bạn ở đây🥰

4 Likes